Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แค่เพื่อนกันได้ไหม...คำพูดง่ายๆ ที่คนฟังแทบหัวใจสลายเมื่อได้ยิน
Author Message
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
RE: แค่เพื่อนกันได้ไหม...คำพูดง่ายๆ ที่คนฟังแทบหัวใจสลายเมื่อได้ยิน
..แค่เพื่อนกันได้ไหม..

ความรักของหนุ่มสาว เป็นความสดชื่นของชีวิต
ความสุขสมหวัง ความผิดหวัง ดูจะเป็นเรื่องสำคัญมากในช่วงเวลานั้น

เมื่อเรารักใครคนนึง.. แต่เขากลับมีเพียงคำตอบให้เราว่า.. แค่เพื่อนกันได้ไหม..
ดูเหมือนมันทำร้ายจิตใจเรามาก..

คำพูดนี้ฝังอยู่ในใจใครหลายคน..

วัยวันล่วงเลยผ่าน..

ล่วงเลยจนเข้าสู่วันแห่งการมีครอบครัว
ความรักที่บ่มเพาะ จนกลายเป็นความเข้าใจ
ชีวิตมิใช่มีเพียงความรัก.. ความรักเป็นเพียงประตูเริ่มต้น..

ความเข้าใจต่างหาก.. คือ ปัจจุบันของชีวิต

คำพูดที่เคยได้รับฟัง.. กลับขึ้นมาอยู่ในห้วงคำนึงในบางครั้ง
ในบางช่วงเวลา บางความรู้สึก..

ยามเมื่อต้องพาครอบครัวออกไปในสถานที่ต่าง ๆ
อยากให้ภรรยาได้อยู่ใกล้ชิดลูกบ้าง
อยากให้เธอเดินจูงมือลูก
เราเดินดูห่าง ๆ
ดูมีความสุขดีจัง..

เมื่อเธอและลูกไม่ได้เดินอยู่ใกล้เรา..
รอยยิ้มน้อย ๆปรากฏอยู่ตรงมุมริมฝีปาก

ถ้าเราบอกว่า.. แค่เพื่อนกันได้ไหม(นะ).. น่่าจะดี.. ถ้าพบเจอรุ่นน้องน่ารัำก ๆที่เคยรู้จัก
เดินห่างกันอย่างนี้.. เธอคงไม่ได้ยินหรอก..

ถ้าเราจะบอกน้อง ๆว่าเรายังโสด..
และสองแม่ลูกนั้น..
ก็แค่เพื่อนกัน..

แค่เพื่อนกันได้ไหม(นะ)..

อิอิ..

.....................................

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
19-11-2009, 17:15
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: แค่เพื่อนกันได้ไหม...คำพูดง่ายๆ ที่คนฟังแทบหัวใจสลายเมื่อได้ยิน - by โฟล์คน้อย - 19-11-2009, 17:15

Forum Jump: