Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพลงแรกจากสมาชิกใหม่ค่ะ
Author Message
sukanyastory Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: เพลงแรกจากสมาชิกใหม่ค่ะ
สวัสดีค่ะ น้า Nap (ขออนุญาตเรียกตามพี่ๆ เค้านะคะ),

ขอ Switch กลับมาเป็นภาษาไทย น่าจะดีกว่าจริงๆ ค่ะ ทั้งที่จริงๆ ก็พิมพ์ไม่คล่อง ทั้งภาษาไทย และ ภาษาอังกฤษ Rolleyes

ยอมรับค่ะว่าเป็น comment ที่ยาวที่สุดตั้งแต่เคยได้รับมา...เขียนได้เยอะดีจังค่ะ

เห็นด้วยอย่างยิ่งและชื่นชมกับคำเปรียบเทียบของความคิดเห็นอันนี้ค่ะ...

To my opinion, voice is almost like flowers. Some say Roses are the most beautiful. They are right (in their own minds). Some say Daffodils are the prettiest (they are right too, in their own minds)

น้ำเสียงของแต่ละคนมีความไพเราะแตกต่างกัน ขึ้นอยู่กับผู้ฟังว่าจะชอบน้ำเสียงแบบไหน เปรียบเหมือนดอกไม้ที่มีสี กลิ่น และ รูปลักษณ์ที่แตกต่างกัน ความหลากหลายของดอกไม้เหล่านี้ บางทีก็ดูดีเป็นพิเศษเมื่อถูกนำมาจัดรวมในแจกันอันเดียวกัน ขึ้นอยู่กับความคิดสร้างสรรค์ของเจ้าของแจกันใช่ไหมคะ...สิ่งเหล่านี้นำมาเปรียบเทียบว่าใครดีกว่าใครคงยาก

อันนี้ก็เห็นด้วยค่ะ...

You see, for men it doesn't matter much. They can simply get in and walk out and forget it all with no regret or problem,but it's totally different story when a lady makes up her mind to join any group especially on the dreadful WEB!Sad To my life experience, ladies will remember them long after men forget them all)

ผู้หญิงเป็นเพศที่ละเอียดอ่อน จนบางครั้งบางเรื่องผู้ชายมองเห็นเป็นเรื่องไร้สาระ...จึงไม่แปลกใจที่เรื่องบางเรื่อง...ละไว้ในฐานที่เข้าใจ(ถึงความแตกต่าง) และ ก็ไม่พูดซะดีกว่าค่ะ...

ยังสนุกกับการร้องเพลง และ คิดว่าคงได้ post เพลงที่ตัวเองอยากร้อง ส่งมาให้ฟังไปเรื่อยๆ ถ้าผู้ฟังไม่เบื่อซะก่อน และตราบเท่าที่เวลาจะอำนวยค่ะ...
16-11-2009, 23:09
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เพลงแรกจากสมาชิกใหม่ค่ะ - by sukanyastory - 16-11-2009, 23:09

Forum Jump: