Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำแนะนำระหว่าง Crafter GLXE1500 กับ Taylor 210ce
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: ขอคำแนะนำระหว่าง Crafter GLXE1500 กับ Taylor 210ce
ขอบคุณน้าเชนครับ
ผมชอบตีคอร์ด (จริงๆแล้วไม่ค่อยชอบหรอกครับแต่เล่นอย่างอื่นไม่ได้ Tongue )
ก็คิดอยู่ว่า Dreadnought น่าจะเหมาะกว่าครับ
แต่ชอบ Crafter เพราะมันสวยดี
กีต้าน้าเชนกับกริดสวยมากเลย แต่สำหรับผมเรื่องเพิ่มงบเป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้เลยครับ
เพราะว่า...พอคิดถึงรายได้ของตัวเอง ถ้าผมจะซื้ออะไรซักอย่าง แล้วรู้ว่าเราหาเงินจากมันไม่ได้ก็รู้สึกละอายใจที่จะซื้อแพงๆน่ะครับ

น้าต่ายครับ
ผมกลัวจะไม่มีเวลาหาลองแล้วอ่ะดิครับ ไม่รู้ว่าที่ Lucky จะมี 210ce อยู่ซักกี่ตัว
เรื่องทรงกีต้านั้นสารภาพเลยว่าฟังไม่ออกจริงๆ ว่าทรงไหนเหมาะกับการเล่นอะไร
ชอบ G เพราะเห็นมันสวยดีเท่านั้นเองครับ
ส่วนวิธีการเล่น เพื่อจะเอามากำหนดทรงกีต้าก็ไม่ซับซ้อนครับ เพราะตีคอร์ดอย่างเดียว
น้าต่ายมียี่ห้ออะไรแนะนำไหมครับ
แล้วจะค่อยๆลองทันไหมครับ ลังเลไปมา....กลัวที่ Lucky จะหมดมากเลย T_T
10-11-2009, 11:18
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอคำแนะนำระหว่าง Crafter GLXE1500 กับ Taylor 210ce - by dear709 - 10-11-2009, 11:18

Forum Jump: