Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ชวนกันทำบุญค่ะ
Author Message
Mooja Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ชวนกันทำบุญค่ะ
(27-10-2009, 01:55)napman Wrote:
(27-10-2009, 01:44)Mooja Wrote: แต่สุดท้าย..เลือดจางไม่ผ่านตามระเบียบ เฮ้อ..ค่ะ

แต่ก็ได้ลงชื่อแสดงความจำนงขอบริจาค
ดวงตาและร่างกายไปแล้วเรียบร้อย

แล้วก็ตอนนี้สำหรับ stem cell วันนี้เจ้าหน้าที่บอกว่า
ผู้ที่จะบริจาคได้ต้องเป็นผู้ชายเท่านั้น
เพราะว่าต้องการcellที่แข็งแรง

ใครที่พักผ่อน ร่างกายสมบูรณ์ก็อยากให้ไปช่วย
บริจาคกันเยอะๆเนาะ..เผื่อว่าวันนึง เราหรือคนในครอบครัว
มีความจำเป็นต้องใช้ทั้งเลือดหรืออวัยวะที่ได้จากการบริจาคนะคะ
หรือว่าคนที่เดือดร้อน เจ็บป่วย ไม่สบาย
เค้าจะได้มีโอกาสในการใช้ชีวิตที่ดีขึ้นจากสิ่งที่เราบริจากไปก็ได้เนาะ..

Dear Mooja,

May God bless you, I salute you for your kind heart.

In my 62 years of my life I've seen quite a few girls that so petite in physical but their hearts are so much bigger just like you, may be even bigger than the mightly muscular young men that somehow scare of tiny needlesBig Grin

This world needs more of your kind, little lady. It's my pleasure to know a girl like you.Cool

ขอบคุณค่ะ น้า Napman
วันนี้ดีใจอย่างนึงคือ
มีคนไปบริจาคเลือดเยอะมากๆ
เด็กจากจุฬาเรียนเสร็จก็พากันเดือนมา
เพื่อบริจาคเลือด สาวๆเยอะมากค่ะ
เดี๋ยวนี้คนไม่ค่อยกลัวการยริจาคแล้วเพราะว่าเจ็บแค่ตอนถอนเข็มออกอย่างเดียว
(แฟนไปด้วย ได้บริจาคเลือด ..อิจฉา)
เห็นแล้วดีใจค่ะ แต่ก็เสียดายที่ตัวเองบริจาคไม่ได้
Sleepless Zone
I Love Mom & Dad
27-10-2009, 01:59
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ชวนกันทำบุญค่ะ - by Mooja - 27-10-2009, 01:59

Forum Jump: