Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
...เมื่อขา Rock ต้องจับกีต้าร์ Acoustik...พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ช่วยตอบทีครับ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: ...เมื่อขา Rock ต้องจับกีต้าร์ Acoustik...พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ช่วยตอบทีครับ
(23-10-2009, 04:43)papachill Wrote: ถ้าเป็นขาร๊อค ก็ ต้อง ออกแนวดุนิดๆGuild GAD 50 E เป็นทางเลือกที่ใกล้เคียงสุดแล้วครับ
แต่ถ้าจะปรับเปลี่ยนไปเลย แนะนำให้ตระเวนลองให้ ฉ่ำไปเลยจ้า

ทำไมขาร็อคต้องดุแฮะ ผมก็เคยเป็นขาร็อค ตอนนั้นดุมากๆ!! แง่ง!!

พอถึงขาร็อคช่วงปลาย ก็เริ่มหันมาจับ acoustic เหมือนกันครับ เล่นตามร้านยังแอบพก metal zone ไปด้วย 1 ก้อน เสียบกับกีตาร์โปร่งนั่นล่ะ Cool

พอดำเนินถึงช่วงร็อคแก่ๆ เป็นช่วงกลายสภาพ ก็ขายกีตาร์ไฟฟ้า ขายแอมป์ไฟฟ้า ขาย effect ก้อนและอื่นๆ และเอาตังค์มาซื้อกีตาร์โปร่ง

ตอนนี้ใจดี ร่าเริง เป็นคนสนุกสนาน เข้ากับคนง่าย ไม่ดุแล้วครับ

แต่จะให้ช่วยเลือกคงลำบากครับ เพราะไม่รู้ว่าเล่นแนวนอนหรือแนวตั้ง
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
26-10-2009, 13:03
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ...เมื่อขา Rock ต้องจับกีต้าร์ Acoustik...พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ช่วยตอบทีครับ - by .::.pOoH.::. - 26-10-2009, 13:03

Forum Jump: