Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
....Martin HD28 sunburst...Edo killer..คร้าบ..
Author Message
edo Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ....Martin HD28 sunburst...Edo killer..คร้าบ..
...เหงาจางเลยยยยยย
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
26-11-2007, 12:03
Find Like Post Reply
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: ....Martin HD28 sunburst...Edo killer..คร้าบ..
เป๋าแบนเหงากว่าเยอะเลยครับ..น้า นั่งเซ็งอยู่เนี่ย
============ เพื่อความบันเทิง =============

26-11-2007, 20:11
Website Find Like Post Reply
edo Offline

...กระเป๋าแบน...แฟนทิ้ง!!!!!......ระวังนะค้าบน้าต่าย
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
26-11-2007, 21:15
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

.........ถ้ากระเป๋าแฟบ แต่ดังสนั่นหะหวั่น หะไหว...ขอแบนได้ไหมคุณหมอเอ็ด...
........ไม่รู้ว่าคุณหมอเคยเป็นนักมวยมาก่อนนะเนี่ย...
....... งั้นคงไม่กล้าวนดูเชิงแบบนี้หรอก เพราะกลัวโดนหมัดฮุคเต็มคาง....
.......การ์ดสูงเข้าไว้ รอหมัดอัปเปอร์คัตโป้งเดียวปลายคางคุณหมอเป็นไง...
........ฮี่ๆๆๆๆ edo killer นครสวรรค์ยิม สนไหมคร๊าบบบบบบ ...
26-11-2007, 22:11
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

.....ดูท่าแล้วตัวนี้ จะเสร็จน้า กรรมกรุ๊ก นะครับเนี่ย.....เพราะวันที่โคราช...
พอน้าหมอเอ็ดกลับไป.....ก็เพ้อ ถึงตัวนี้ตลอด....

"ร็อค มันหายไปไหนแล้วล่ะ......" พร้อมกับดื่มเขียวเจี๊ยบ ลังนึงยอมใจ....
พร้อมบอก พี่แต๋ง สุดสวยว่า....."เรื่องบ้านน่ะ...เอาไว้ก่อนนะ"

5555
เสี่ยม!!!!!
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
26-11-2007, 23:12
edo Offline

.....ยกที่ 1.....ชก!!!!!!!.......น้าต่ายปลี่เข้าหา...พยายามออกหมักหนักๆ....แต่ยังวืดวาด.....
...ส่วนน้าปิ๋ว...ยังดูเชิงเต้นวนไปรอบๆ....ครับ......ออกหมัดแย๊บเป็นการทักทายครับ......

......แต่เอ....หยุดชกก่อนครับผม...มีผู้ชมท่านนึง...ไม่ได้สนใจดูมวยที่กำลังชกอยู่เลยครับ......
...นั่งทำตาลอยๆ....เพ้อๆๆ..... Walnut....walnut.....55...ล้อเล่นนะคร้าบบบบบ....55
27-11-2007, 10:29
ched2468
Unregistered

ทำไมไม่ลงเลยครับว่าจะปล่อยราคาเท่าไหร่
29-11-2007, 18:26
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
กลับไปอ่านโพสต์แรกเลยครับน้า ched

Martin HD-28 ไม่มีสีนี้ในไลน์การผลิตนะครับ แต่เคยมีในปี ค.ศ. 1935 สมัยนั้นเรียกว่า D-28
แต่ D-28 ยุคหลังสงครามไม่มี scalloped bracing และ Herringbone trim ตัวนี้จึงเป็นสเปค
ย้อนยุคไปสมัยก่อนสงครามแต่ไม่ใด้ใช้ brazilian rosewood ครับ

Martin HD-28 1935 Sunburst จึงสั่งใด้จาก Martin custom shop เท่านั้นและมียอดผลิตทั้งสิ้น
ไม่ถึงห้าสิบตัวเพราะเขาให้สั่งใด้แค่หกเดือน ในเมืองไทยมีตัวนี้อยู่ตัวเดียวครับ ใน eBay ก็นั่งเฝ้าไปเหอะ
อีกซักปีสองปีอาจมีโผล่มาก็ใด้แต่ผมยังไม่เคยเห็น

ถ้าจะถามว่าเจ้าตัวนี้เสียงมันดีกว่า HD-28 ที่เขาขายกันมือสองอยู่เจ็ดหมื่นกว่าฯใหม คำตอบคือไม่ครับ
(แต่ตัวนี้ติดตั้ง Martin Gold Plus Maximum มาจากโรงงานด้วย) มันมีดีแค่เป็นกีต้าร์ที่หายากมาก
และยิ่งเก่าก็ยิ่งแพงเท่านั้น

คนที่ครอบครองกีต้าร์ตัวนี้โดยไม่รู้ที่ไปที่มาของมันก็เปรียบใด้เสมือนกับไก่ใด้พลอยครับ ผมนี่แหละเป็นไก่ตัวแรก
ที่ซื้อมันมาจากสิงค์โปร์เพราะมันเสียงดีมากและสวยจับใจ เล่นใด้พักหนึ่งก็คิดว่ามันเป็น too much guitar สำหรับ
ตัวผม(ตัวนี้ใส่สาย medium gauge) เลยลงขายอยู่แค่หนึ่งวันก่อนที่จะถอนประกาศ เหตุที่ถอนประกาศก็เพราะผม
เขียนไปถามประวัติมันที่ UMGF ก็เลยรู้ว่ามันเป็นของสะสมที่หาอีกไม่ใด้แล้ว เหตุผลที่ขายให้คุณหมอ Edo ไปก็เพราะ
คุณหมออยากใด้มากจนขาย Taylor 710 ที่ใช้เล่นทำมาหากินอยู่ทิ้งไปแลย

ตอนที่ผมขายไปผมตัดใจใด้แล้วครับว่ามันไม่ใช่คู่ผม ตอนนี้ผมเลยไม่ยอมซื้อกลับไงครับ แล้วคุณล่ะคู่ควรกับมันหรือเปล่า
ผมบอกใด้ว่าผมมีกีต้าร์ดีฯและหายากอยู่เกินห้าสิบตัว ตัวนี้เคยเป็นหนึ่งในห้าของกีต้าร์ที่ผมรักที่สุดครับ
29-11-2007, 19:56
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
คนอ่านโพสต์ข้างบนอาจเข้าใจผิดว่าผมเคืองคูณหมอ Edo ผมไม่ใด้เคืองนะครับ
ผมนั่งอ่านกระทู้นี้มาหกวันโดยไม่เข้ามาโพสต์ด้วยความปลื้มที่เห็นพวกน้าฯมาช่วย
คุณหมอขายของแต่มาสติแตกตอนมาเห็นโพสต์น้า chad เท่านั้นเอง

ผมเองก็เหมือนกับพ่อที่มีลูกสาวอยู่หลายคน มาวันหนึ่งก็มีหนุ่มรูปหล่อมาสู่ขอลูกสาวคนหนึ่งไปและ
ผมก็เต็มใจยกให้ ต่อมาอีกหกเดือนเขาก็เลิกกัน ผมไม่โกรธเจ้าหนุ่มคนนั้นแน่นอนครับเพราะมันเป็นเรื่อง
ของเขาสองคน แต่ถ้าเจ้าหนุ่มคนนี้จะมาขอลูกสาวผมอีกคนละก้อ ผมคงไม่ยกให้อีกหรอกครับ

นี่ถ้าเป็นเมื่อเดือนที่แล้วผมคงเอาลูกสาวคนนี้กลับมาใส่ตะกร้าล้างน้ำแน่นอน แต่ตอนนี้ผมเห็นสัจจธรรมจาก
นักสะสมกีต้าร์โปร่งชั้นนำท่านหนึ่งแล้ว ท่านผู้นี้บอกผมว่ากำลังขายกีต้าร์สะสมของท่านอยู่หลายสิบตัวเพื่อเอา
สตางค์ไปซื้อ Martin ตัวละสี่ล้านกว่าบาท ท่านบอกว่าเวลามีกีต้าร์เป็นร้อยตัวน่ะอย่าว่าแต่จะหยิบมาเล่นเลย
แค่เปิดกล่องออกมาดูก็ไม่มีเวลาแล้ว สู้มีแบบสุดยอดไม่กี่ตัวดีกว่ากันเยอะ

ก่อนสิ้นปีนี้ผมคงจะปล่อยพวกกีต้าร์ราคาไม่ถึงแสนให้คนอื่นเอาไปเล่นในราคาขาดทุนหรือเท่าทุนอย่างน้อยสิบตัวครับ
(ตัวที่ขายขาดทุนคือกีต้าร์ที่ซื้อในเมืองไทยทุกตัว ตัวที่ขายเท่าทุนคือตัวที่ไปหิ้วมาเองหรือฝากคนหิ้วมาจากเมืองนอก)
ปีหน้ากีต้าร์ไม่แพงผมไม่ซื้ออีกแล้วครับ
29-11-2007, 20:32
edo Offline

......ขอบคุณอากฤษณ์มากครับ.......
...หลายวันมานี้...ผมได้คุยกับน้าๆหลายคนครับ.....จึงรู้ว่าเป็นเรื่องธรรมดามากๆสำหรับ martin ที่จะมีปัญหาเล็กๆน้อยๆเรื่อง Bridge เผยอครับ........ด้วยความที่เข้าใจว่า...มันมีผลจากการใช้สายเบอร์13....และการเล่นในสภาพแวดล้อมของผม...อาจไม่เอื้อให้กีตาร์อยู่ในสภาพที่ดีตลอดไปได้.....ตอนแรกนั้นส่งลงไปจะซ่อม.....สุดท้ายเปลี่ยนใจ...ไม่ซ่อม......
........................วันนี้ผมเข้ามา Post ช้ากว่าอากฤษณ์ไปครับ.......
...พอดีผมกำลังจะบอกว่า.....ผมคืนดีกับลูกสาวอากฤษณ์แล้วคร้าบบบบบบบบบบบ.........................
........ขอยกเลิกการขายนะครับ.....ต้องขอโทษน้าๆที่คุยกันไว้ด้วยนะครับ...ผมตัดสินใจเองครับ....ไม่ได้เกี่ยวกับการ post ของอากฤษณ์...
..เพราะก่อนหน้าจะลงขายผมก็ขออนุญาติอาไปแล้ว......
.........อาทิตย์หน้าจะลงไปรับเค้ากลับบ้านนะ Therockkkkkkk.......

..............
29-11-2007, 22:06

Forum Jump: