Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เรื่อง ก้ามปู สอนดนตรี
Author Message
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
RE: เรื่อง ก้ามปู สอนดนตรี
อ่านแล้วได้ความบันเทิงดีครับ

ทำให้สมองได้คิดจินตนาการตามไปเรื่อยๆ

อย่าเพิ่งท้อครับ แล้วจะคอยติดตามอ่านนะครับ สู้ๆ
I haven't got a clue.
30-03-2009, 09:40
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
(30-03-2009, 13:24)โฟล์คน้อย Wrote: อุอุ.. สำนักเสี้ยมขอคาราวะ..
นับถือ นับถือ..

คงถึงคราวที่น้าโฟล์คน้อย ต้องยุบสำนักฯ เสียแล้ว
ไม่ก็ต้องยอมเปลี่ยนตำแหน่งเจ้าสำนักฯ
Big Grin Big Grin Big Grin Big Grin Big Grin
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 30-03-2009, 13:29 by SARUN.)
30-03-2009, 13:27
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
(30-03-2009, 13:33)โฟล์คน้อย Wrote: เห็นทีต้องเรียกสิงห์เกษตร.. นักพรต call.. ท่านโป๊ะอังเสาะ.. (น้าโจ๊ก..)
และเหล่าแก๊งร่มฯ..

หรืออาจจะต้องยืมมือเหล่าสมาชิกวง Alzheimer's แบนด์..
เช่น ผู้อาวุโสเคราขาว.. และสหายคิตตี้เก้าชีวิตของท่าน..มาจัดการเสียแล้ว..

ฮ่า ฮ่า ฮ่า..

เสี้ยมมมมมมมมมมมมมม..

แก๊งร่มฯ แปลงร่างด่วน!! ........ มาตามคำเรียกร้อง

ปล. น้าก้ามปู คนไทยเก่งๆเยอะนะครับ อย่าดูถูกชนชาติตัวเองซิครับ
ปล. ที่น้าก้ามปูบอกว่าตัวเองเป็นที่สุดในโลก ที่สุดด้านไหนครับ
ปล. เอาเป็นว่าน้าก้ามปูคิดค้นทฤษฎีคุยกะคนให้เป็น แล้วมาโพสสอนด้วยนะครับ รอฟังคำแนะนำ
If heart is empty, brain doesn't matter.

30-03-2009, 15:15

น้าโอ๋ ใจเย็นๆ

งานนี้ แก๊งค์เด็ก ราด-รี
รับหน้าเสื่อ อยู่ 5555555

ยังไม่ต้องถึงมือ โอ๋ แก๊งร่มฯ
พวกเราไปไล่ scale Major - Minor กันต่อ Big Grin
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 30-03-2009, 15:43 by SARUN.)
30-03-2009, 15:41
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ผมใด้ลองสอบถามกับทางดีมาซีโอแล้วครับ เขาบอกว่าน้าก้ามปูใด้คิดค้นให้ปิ้คอัพแบบแฮมเบอร์เก้อร์มีขนาดเล็กเท่าแบบซิงเกิ้ลคอยล์ใด้เป็นคนแรก ขณะนี้กำลังอยู่ในขั้นตอนเตรียมผลิตออกมาขายครับ

[Image: DiMarzio_02_FastTrackBK.jpg]

ขอแสดงความยินดีและชื่นชมในผลงานของคนไทยครับ
30-03-2009, 15:49
oatty Offline
Member

น้าก้ามปู อยากมีเพื่อนเหรอครับ
ผมว่าน้าขาดเพื่อนมั้งครับ เลยมาหาในโลกอินเตอร์เนต

บางทีโลกความเป็นจริงของน้าอาจไม่สวยงามเท่าที่น่าคิดไว้ เลยมาสร้างโลกตัวเองไว้ในนี้ครับ

ผมแนะนำ น้าพบจิตแพทย์ดูครับ
30-03-2009, 15:54

(30-03-2009, 15:49)pood Wrote: ผมใด้ลองสอบถามกับทางดีมาซีโอแล้วครับ เขาบอกว่าน้าก้ามปูใด้คิดค้นให้ปิ้คอัพแบบแฮมเบอร์เก้อร์มีขนาดเล็กเท่าแบบซิงเกิ้ลคอยล์ใด้เป็นคนแรก ขณะนี้กำลังอยู่ในขั้นตอนเตรียมผลิตออกมาขายครับ

[Image: DiMarzio_02_FastTrackBK.jpg]

ขอแสดงความยินดีและชื่นชมในผลงานของคนไทยครับ

ผมล่ะชอบ โลโก้ ของ น้าPood จิงๆ

ว่าแต่ มีแฮมเบอร์เก้อร์เนื้อ ไม๊ครับ???
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

30-03-2009, 16:04
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

อิิอิ.. น้าPood.. นี่..
ฝีมือไม่ตกจริง ๆครับ.. อิอิ..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
30-03-2009, 16:13
ก้ามปู Offline
Junior member
**

ผม ว่า คงจะมีใคร ที่กลัวว่า ผมเอาดนตรีมาสอน ให้คนอื่นๆฟรี แต่จะไปทำให้เค้าเดือดร้อนแน่ๆ
เค้าถึงมาป่วน เพื่อไม่ให้ผมสอนดนตรี ให้คนอื่นๆ ที่สนใจ คนที่รู้เรื่องดนตรีจริงๆ หรือเข้าใจในสิ่ง
ที่ผมอธิบาย เค้าคงจะเข้าใจในสิ่งที่ผม บอกไป แค่ โทนิค และ รูท... ว่าผมไม่ได้มั่วหรอก
ถ้าเค้า เคย เรียนดนตรี หรือ สนใจดนตรีด้วยตัวเอง....

ความจริง มันก็คือความจริงหละครับ คนที่เกิดมาเพื่อตอแหลหรือแสแส้รง แกล้งคนอื่นๆ ให้เสียหน้า
เสียภาพพจน์ ในยามที่เห็นคนอื่นๆ มีดีหรือประสบความสำเร็จ คนแบบนั้น ผมจัดประเภทไม่ถูก หนะสิ...

หลายๆ คนลองอ่านเอาแล้วกัน ว่า เรือง โทนิค กับรูท ผม มั่ว หรือเปล่านะ กับคำถามที่ถามมา..
ผมว่า คำถามที่เค้าถามมันน่าจะมั่ว กว่าคำตอบที่ผมบอกไปอีกนะ....
แล้วมันทำให้ผม กับคนอื่นๆ ที่เค้ามองผมในแง่ดี ต้องมาผดใจ หรือ ผิดความคิดระหว่างกันด้วย
เอาเป็นว่า ผมนึกอะไรได้ อยากจะเอาอะไรมาบอก,เอาอะไรมาสอนหรือแนะนำ
ผมจะเอามาสอนคนอื่นๆ ที่เค้าสนใจ หรือมองผมในแง่ดีก็แล้วกัน.... คนอื่นๆ ที่เค้า
เป็นแบบนั้น ทีแรกผมคิดว่า ในเวบนี้ คงจะไม่มีคนแบบนั้นในสังคม นักดนตรี... ผมก็เสียใจ
ที่ประเทศทยมีคนแบบนั้น นะครับ อยากให้น้าๆช่วย เก็บไป คิด ว่าผมผิดตรงไหน...
บุคคลเหล่านี้ แหละที่ทำให้ หลายคน ไม่มีความสุขกับสิ่งตนเองรัก คือ ดนตรี ถ้าเป็นคนอื่นๆ เจอแบบ
ผมพวกคุณๆจะทำยังไงดีกับ บุคคลเหล่านี้... มันเหมือนเป็นอุปสัก ที่ทำให้ดนตรีไทย พัฒนา เท่าต่างประเทศ
ไม่ได้... นี้แหละเหตุผลหลัก มันไม่ได้หมายความว่าคนไทย(ตัวคุณๆ ไม่ใช่ตัวผม)ไม่เก่ง หรือ ความสามารถสู้เมืองนอก
ไม่ได้แต่คุณจะเข้าใจเอง ว่า มันเป็นเพราะแค่คนไม่กี่คน...พวกนั้นมันเป็นแบบที่สุด หรือสุดยอดที่สุดเท่าที่ผมเคยเจอ...
ผมเองขอสุดยอดแบบที่คนอื่นๆเค้าดูถูก จะดีกว่าสุดยอดแบบพวกมันนะ... คุณๆ หรือ น้าๆที่มองผมในแง่ดีคิดแบบไหน
ทีแรกผมคิดว่าเข้ามาในเวบนี้ เพราะจะมีเพื่อน มากๆ และคุยอะไรสนุกๆกัน หรือแลกเปลี่ยนความคิดในทางดี
ระหว่างกัน แต่ที่ไหนได้ เข้ามาแล้ว แทบไม่อยากจะเชื่อว่า มีคนแบบนั้นอยู่ในประเทศไทยหนะสิ..
ผมเสียใจนะที่ประเทศไทยมีคนแบบนี้ เป็นคนหมู่มาก ผมเองตั้งใจในทางดี กลับมาเสียความตั้งใจนั้นไป
(This post was last modified: 30-03-2009, 19:00 by ก้ามปู.)
30-03-2009, 18:42
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
ถามว่าพี่ก้ามมั่วหรือเปล่า ผมขอตอบแบบชัดๆ โคตระมั่วครับ

คนไม่รู้ ที่คิดว่าตัวเองไม่รู้ ซักวัน เค้าจะรู้ครับ
แต่ คนไม่รู้ ที่คิดว่า ตัวเองรู้ ไม่มีวันรู้ครับ
30-03-2009, 19:08

Forum Jump: