Thread Rating:
  • 11 Vote(s) - 3.55 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ
Author Message
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

Likes Given: 0
RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ
povation Wrote:ไม่แน่นะอนาคตอาจจะเปลี่ยนชื่อเป็น http://www.นิมิตผีลาย.com

โปรดอย่าใส่มุขใช้สมอง แล้วทำให้เด็กงง..

555 TongueBig Grin
[Image: Cute-hi5-39.gif]

27-01-2008, 18:22
Website Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

pinkuitarz Wrote:สวัสดีค่ะ อันนิยองฮาเซโย~

เห็นคอมฯอืด+บ้านเงียบฉี่อย่างงี้แล้ว เลยขอไร้สาระนอกเรื่องกีต้าร์ ขุดคอเกาหลีขึ้นมาได้มั้ยคะ ปิ๊งจะได้ไม่เบื่อ 555

อย่างน้อยคุยคนเดียวโพสท์คนเดียวก็ยังดี... เหอะๆ ((บ้า))

เห็นแม่เค้าเคยบอกว่า อยากเสนอน้าเว็บอยู่ว่า เวลาบ้านฟ้าเงียบทีไร แม่มีความรู้สึกอยากเปลี่ยนชื่อเว็บทุกที..

เปลี่ยนเป็น nimitghost.com แทน nimitguitar.com อ่ะค่ะ 555 กลายเป็นเว็บบ้านผีสิงห์ไปเลย เห็นเงียบจัด -*-

วันนี้ปิ๊งก็มีรูปภาพอาหารเกาหลีมาโพสท์ๆเรื่อยเปื่อยให้ดูนะคะ

ว่าจะโพสท์ที่กระทู้นี้ตั้งนานแล้วแต่ก็ไม่ได้โพสท์สักทีเลย คือปีที่แล้วไปทานอาหารเกาหลีที่ร้าน hanyang(한양 ) มาค่ะ
อยู่ที่ SCB Park

อร่อยมากจริงๆ ถึงรสชาติเกาหลีของแท้เลยค่า ได้ทานกิมจิ และอะไรหลายๆอย่างที่ไม่เคยทานด้วยนะคะ

ว่าแล้วมาดูรูปเลยดีกว่าค่ะ ถ่ายจากประสบการณ์จริงนะ.. อิอิ >>>

[Image: 30110202sh9.jpg]
^ อันนี้เครื่องเคียงค่ะ มีหลายอย่าง.. จำได้ว่าพวกเรากินเอาๆ และขอเติมกันอย่างเมามันส์...

[Image: 81352654xx0.jpg]
^ อันนี้ ข้าวผัดกิมจิใส่หมู ค่ะ ปิ๊งกะแม่กินแล้วอร่อยๆ (Kimchi bog geum bap 김치 복 금 밥Wink

[Image: 35373156bk7.jpg]
^ อันนี้ เนื้อย่างเกาหลี ค่ะ (Bul go gi)

[Image: 27664409er9.jpg]
^ อันนี้ หมูย่างเกาหลี นะคะ (Dwe gi gui)

[Image: 27044664av7.jpg]
^ อันนี้ เค้าเรียกอะไรน้า... คล้ายๆซูชิแหละค่ะ แต่ไม่ใช่.. เหอะๆ ไอ้เราก็จำไม่ได้ด้วย...

อ่ะค่า รูปก็มีแค่นี้นะคะ ไปและ~ อิอิ บั๊บบายค่ะ อันยองๆ Big Grin

คอนเฟิร์มค่ะ อาหารเกาหลีร้านนี้อร่อยมาก ๆ ใครที่ชอบทานอาหารเกาหลี
ขอแนะนำร้านนี้เลยค่ะ ร้านอยู่ที่ตึกไทยพาณิชย์ SCB Park แยกรัชโยธินนี่เองค่ะ
แค่พูดก็น้ำลายไหลแล้วค่ะ Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
29-01-2008, 10:03
san Offline
สัน

pinkuitarz Wrote:ชื่อเกาหลีแต่ละคน.. ไม่ไหวๆ 555

เอางี้ค่ะๆ ปิ๊งจะตั้งชื่อเกาหลีให้แม่กับพี่เจนนี่ละกันเนาะ...

555 แม่ชื่อ Dang kin jung (แดง กิน จัง) ละกันค่ะ..อิอิ

ส่วนพี่เจนนี่ชื่อ Park mak jung ไม่ใช่ ปาร์คมักจัง นะคะ แต่เป็น (ปาก มาก จัง) ล่ะค่ะ

((ล้อเล่นนะคะแม่)) Tongue
((จะโดนพี่เจนนี่เล่นงานมั้ยเนี่ย เหอะๆ กลัวๆ)) SadRolleyesBig Grin

น้องปิ๊งตั้งชื่อพี่ได้น่ารัก น่าชังมากครับ

พี่เห็นเป็นเด็ก พี่คงจะไม่ตอบโต้ เพราะคุณแม่ขอร้องงงงงง

อดไม่ได้จริงๆ ขอพี่ตั้งชื่อให้น้องปิ๊งบ้างนะเอาแบบน่ารักๆ ตรงกับชีวิตจริงๆเลยครับ

ฮวง พอ จัง (หวงพ่อจัง)Rolleyes

ปล. ส่วนภาพอาหารเกาหลีที่น้องปิ๊งนำมาให้ดูนั้น เห็นแล้วน้ำลายยืดดดดดมากกกกกก บ้านเต่าไปกันวันไหน ก็บอกผมหรือน้าๆ คนในเวปด้วยก็ดีนะครับ(ผมกับนุจะขอไปป่วนด้วยครับ!!!)

ตอนนี้ผมสั่งตัดชุดเกาหลี ไปรอกินฟรีอย่างเดียวครับ (หมดเงินไปกับค่าชุดแล้ว)Big Grin
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
29-01-2008, 10:15
Find Like Post Reply

san Wrote:
pinkuitarz Wrote:ชื่อเกาหลีแต่ละคน.. ไม่ไหวๆ 555

เอางี้ค่ะๆ ปิ๊งจะตั้งชื่อเกาหลีให้แม่กับพี่เจนนี่ละกันเนาะ...

555 แม่ชื่อ Dang kin jung (แดง กิน จัง) ละกันค่ะ..อิอิ

ส่วนพี่เจนนี่ชื่อ Park mak jung ไม่ใช่ ปาร์คมักจัง นะคะ แต่เป็น (ปาก มาก จัง) ล่ะค่ะ

((ล้อเล่นนะคะแม่)) Tongue
((จะโดนพี่เจนนี่เล่นงานมั้ยเนี่ย เหอะๆ กลัวๆ)) SadRolleyesBig Grin

น้องปิ๊งตั้งชื่อพี่ได้น่ารัก น่าชังมากครับ

พี่เห็นเป็นเด็ก พี่คงจะไม่ตอบโต้ เพราะคุณแม่ขอร้องงงงงง

อดไม่ได้จริงๆ ขอพี่ตั้งชื่อให้น้องปิ๊งบ้างนะเอาแบบน่ารักๆ ตรงกับชีวิตจริงๆเลยครับ

ฮวง พอ จัง (หวงพ่อจัง)Rolleyes

ปล. ส่วนภาพอาหารเกาหลีที่น้องปิ๊งนำมาให้ดูนั้น เห็นแล้วน้ำลายยืดดดดดมากกกกกก บ้านเต่าไปกันวันไหน ก็บอกผมหรือน้าๆ คนในเวปด้วยก็ดีนะครับ(ผมกับนุจะขอไปป่วนด้วยครับ!!!)

ตอนนี้ผมสั่งตัดชุดเกาหลี ไปรอกินฟรีอย่างเดียวครับ (หมดเงินไปกับค่าชุดแล้ว)Big Grin

ปาก มาก จัง อื้อ..ชื่อนี้เหมาะกะเธอนะสันนะ ชื่อเกาหลีมีหลาย ๆชื่อก็เข้าที
มีเผื่อ ๆไว้ ตกลงเธอมีสองชื่อนะ อีกชื่อก็ รุม กิน ยุง แหม กว่าจะหาชื่อที่เหมาะ
กับเธอก็ไม่ใช่ง่าย เอาใจน้าสันเค้าหน่อย เดี๋ยวไม่ยอมเข้าคอเกาหลี ได้เล่นกันเอง
พ่อ แม่ ลูก ได้อายเค้าไปทั่ว

ส่วนเรื่องอาหารเกาหลีร้านนี้ คราวที่แล้วไปทานกะเพื่อนมาจ้า แต่พ่อเต่าไม่ได้ไปด้วย เอาไว้ไปทานแล้วจะโทรไปชวนน้าสันกะนุ ไปนั่งดูบ้านเต่าทานกันนะจ๊ะ
คงสนุกน่าดู กรู้.........Tongue
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
29-01-2008, 11:23
san Offline
สัน

dejemerry Wrote:ส่วนเรื่องอาหารเกาหลีร้านนี้ คราวที่แล้วไปทานกะเพื่อนมาจ้า แต่พ่อเต่าไม่ได้ไปด้วย เอาไว้ไปทานแล้วจะโทรไปชวนน้าสันกะนุ ไปนั่งดูบ้านเต่าทานกันนะจ๊ะ คงสนุกน่าดู กรู้.........

จะให้ไปนั่งดู ให้น้ำลายยืด เลอะไปโต๊ะข้างๆ ทำไมหล่ะครับ!!!

ชุดผมก็ตัดแล้ว ภาษาก็พอพูดได้แล้ว(เซ มา กรู เตะ) เดี๋ยวไปทำผมเพิ่มอีก

กะจะเป็นเกาหลีเต็มที่เลยครับ

อายเค้านะหน่ะ มีตังทำตัวเกาหลี แต่ไม่มีตังซื้อกิมจิกิน!!!

แง แงง แงงงงง จะกินด้วยยยยยยยยยยยย
(คลิ๊กครับ)
29-01-2008, 11:46

san Wrote:
dejemerry Wrote:ส่วนเรื่องอาหารเกาหลีร้านนี้ คราวที่แล้วไปทานกะเพื่อนมาจ้า แต่พ่อเต่าไม่ได้ไปด้วย เอาไว้ไปทานแล้วจะโทรไปชวนน้าสันกะนุ ไปนั่งดูบ้านเต่าทานกันนะจ๊ะ คงสนุกน่าดู กรู้.........

จะให้ไปนั่งดู ให้น้ำลายยืด เลอะไปโต๊ะข้างๆ ทำไมหล่ะครับ!!!

ชุดผมก็ตัดแล้ว ภาษาก็พอพูดได้แล้ว(เซ มา กรู เตะ) เดี๋ยวไปทำผมเพิ่มอีก

กะจะเป็นเกาหลีเต็มที่เลยครับ

อายเค้านะหน่ะ มีตังทำตัวเกาหลี แต่ไม่มีตังซื้อกิมจิกิน!!!

แง แงง แงงงงง จะกินด้วยยยยยยยยยยยย

ครั้งที่แล้วป้าแดงไปกินกับเพื่อนและลูกของเพื่อนอีกสองคน เพื่อนเป็นคนเลี้ยง แต่ครั้งนี้ต้องชวนน้าสันกะนุ ไปด้วยแน่ ๆ ไม่ต้องกลัวเพราะป้าแดงกะว่าจะเลี้ยงเพื่อนบ้าง แต่ไม่มีเงิน ยังไงคงต้องรบกวนน้าสัน เลี้ยงเพื่อนและป้าแดงไปด้วยพร้อม ๆกัน
แหม..แล้วใครจะกล้าให้คนออกตัง มานั่งดูคืนอื่นเค้ากินกัน
พูดแล้วน้ำลายไหล[Image: browyv3.gif] งั้น พรุ่งนี้ไปกินกันเลยนะสันนะ Big Grin
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
29-01-2008, 12:37
san Offline
สัน

พรุ่งนี้ว่างอยู่พอดี คิดว่าอาจจะไปนั่งเล่นบ้านเต่า(เตรียมตะโก้ให้ด้วยครับ)

น้าๆ คนไหนว่างงาน มานั่งเล่นกีต้าร์กันครับ(เจ้าของบ้านยังไม่อนุญาตเลย ชวนเองซะเลย เป็นคนมารยาทดีมากRolleyes)

ถ้าให้นุไปด้วยต้องไปวันเสาร์ครับ(วันหยุด)

แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น ถ้าต้องไปเลี้ยงเพื่อนพี่แดง กับเลี้ยงพี่แดงด้วยแล้วเนี๊ยะ

สงสัยต้องจำนองรถเลยครับ!!!Big Grin
(คลิ๊กครับ)
29-01-2008, 14:01

san Wrote:พรุ่งนี้ว่างอยู่พอดี คิดว่าอาจจะไปนั่งเล่นบ้านเต่า(เตรียมตะโก้ให้ด้วยครับ)

น้าๆ คนไหนว่างงาน มานั่งเล่นกีต้าร์กันครับ(เจ้าของบ้านยังไม่อนุญาตเลย ชวนเองซะเลย เป็นคนมารยาทดีมากRolleyes)

ถ้าให้นุไปด้วยต้องไปวันเสาร์ครับ(วันหยุด)

แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น ถ้าต้องไปเลี้ยงเพื่อนพี่แดง กับเลี้ยงพี่แดงด้วยแล้วเนี๊ยะ

สงสัยต้องจำนองรถเลยครับ!!!Big Grin

เห็นใจเธอเจง ๆ นะเนี่ย อะไรต่อมิอะไร ยังไม่ลงตัว น่าฉงฉาน มามะ มารับพรจากป้าแดง เดี๋ยวจะนึ่งข้าวเหนียวจิ้มแจ่วไว้คอย กำลังชวนเจ๊ฟิล์มอยู่ ไม่รู้จะมาได้รึป่าว

ส่วนเรื่องอาหารเกาหลี ไม่ต้องซีเรียสนะ ไม่รีบ รอเธอจำนองรถก่อน ค่อยไปกินก็ได้
ไมมีปัญหา..Big Grin
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
29-01-2008, 14:16
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
san Wrote:ปล. ส่วนภาพอาหารเกาหลีที่น้องปิ๊งนำมาให้ดูนั้น เห็นแล้วน้ำลายยืดดดดดมากกกกกก

งั้นผมขอกินก่อนนะน้าสันสุดหล่อ...ง่ำๆๆBig Grin

[Image: dsc0431nc9.jpg]

แค๊กๆ...อ๊อกกก!!!...ติดคอ!!!!

[Image: dsc04321ku6.jpg]
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

30-01-2008, 01:58
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
หน้าตาให้เลยนะเนี่ย..หนุ่มเกาหลี...ผักสดหมูอร่อย!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
30-01-2008, 02:06

Forum Jump: