Thread Rating:
  • 11 Vote(s) - 3.55 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ
pinkuitarz Wrote:ขณะนี้.. เวลา 18 นาฬิกา 13 นาที ... pinkuitarz รายงานข่าว...

พ่อตื่นแล้วค่ะ... Big Grin

ค้างคาวชัดๆ นอนกลางวัน แล้วมานั่งโพสกีต้าร์ ตอนกลางคืน!!!
[/quote]

ไปประชุมเครียดกับลูกความมาตั้งแต่บ่ายโมง กลับมาต้องสลบเอาแรง เพราะต้องเตรียมเอกสารคำฟ้องเพื่อยื่นฟ้องให้ทันวันพรุ่งนี้ วันเสาร์จะได้สบายๆ สไตล์เต่าๆ
พอดีผมไม่ใช่ค้างคาว ไม่ชอบค้างคืน แค่ชั่วคราวพอหอมปากหอมคอ ก็พอถมเถแล้ว จะเอาอะไรมากกับชีวิต
ไว้ให้ถึงคราวของน้าสั้นก่อนเถอะ จะรู้เองว่าต้องแบ่งเวลาอย่างไร...ทำเป็นขนหัวลุก!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
15-11-2007, 21:37
Website Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
povation Wrote:
pinkuitarz Wrote:ขณะนี้.. เวลา 18 นาฬิกา 13 นาที ... pinkuitarz รายงานข่าว...

พ่อตื่นแล้วค่ะ... Big Grin

ค้างคาวชัดๆ นอนกลางวัน แล้วมานั่งโพสกีต้าร์ ตอนกลางคืน!!!

ไปประชุมเครียดกับลูกความมาตั้งแต่บ่ายโมง กลับมาต้องสลบเอาแรง เพราะต้องเตรียมเอกสารคำฟ้องเพื่อยื่นฟ้องให้ทันวันพรุ่งนี้ วันเสาร์จะได้สบายๆ สไตล์เต่าๆ
พอดีผมไม่ใช่ค้างคาว ไม่ชอบค้างคืน แค่ชั่วคราวพอหอมปากหอมคอ ก็พอถมเถแล้ว จะเอาอะไรมากกับชีวิต
ไว้ให้ถึงคราวของน้าสั้นก่อนเถอะ จะรู้เองว่าต้องแบ่งเวลาอย่างไร...ทำเป็นขนหัวลุก!
[/quote]

ฟ้องน้าสันกำแพง ข้อหาหมิ่นประมาทท่านประมุขเต่า...เน๊อะพ่อเน๊อะ.. Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
(This post was last modified: 15-11-2007, 22:07 by dejemerry.)
15-11-2007, 22:05
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

pinkuitarz Wrote:อันนิยองฮาเซโย... สวัสดีค่ะ พี่ม่าย Big Grin

วันนี้ปิ๊งมีเพลงเพราะๆมาฝากกันอีกแล้วนะคะ เพลงนี้...เป็นเพลงประกอบหนังเกาหลี+จีน เรื่อง The Myth ชื่อเพลงว่า Endless love ค่ะ ซึ่งร้องโดย เฉินหลง และ คิม ฮี ซุน คนจีนกับคนเกาหลีมาเจอกัน แม่แดงเค้าดูแล้ว บอกว่าเรื่องนี้สนุกมากๆ Smile >>

http://www.popcornfor2.com/music/c_m_themyth.php

...ยังไงก็ฝากเพลงด้วยนะคะ ลองฟังกันดูค่ะ Wink
เพราะเชียว...อีกซักพักคงได้ยินจากนักร้องไทยค่ายใดค่ายหนึ่ง..อิ..อิ...
ว่าแต่ น้าเฉินหลงเสียงแก่ไปหน่อยรึเปล่าคะน้องปิ๊ง
นักร้องหญิงเสียงลอยๆ ดี เหมาะกับความเป็น mythical plot นะ
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

15-11-2007, 22:11

myakira Wrote:
pinkuitarz Wrote:อันนิยองฮาเซโย... สวัสดีค่ะ พี่ม่าย Big Grin

วันนี้ปิ๊งมีเพลงเพราะๆมาฝากกันอีกแล้วนะคะ เพลงนี้...เป็นเพลงประกอบหนังเกาหลี+จีน เรื่อง The Myth ชื่อเพลงว่า Endless love ค่ะ ซึ่งร้องโดย เฉินหลง และ คิม ฮี ซุน คนจีนกับคนเกาหลีมาเจอกัน แม่แดงเค้าดูแล้ว บอกว่าเรื่องนี้สนุกมากๆ Smile >>

http://www.popcornfor2.com/music/c_m_themyth.php

...ยังไงก็ฝากเพลงด้วยนะคะ ลองฟังกันดูค่ะ Wink
เพราะเชียว...อีกซักพักคงได้ยินจากนักร้องไทยค่ายใดค่ายหนึ่ง..อิ..อิ...
ว่าแต่ น้าเฉินหลงเสียงแก่ไปหน่อยรึเปล่าคะน้องปิ๊ง
นักร้องหญิงเสียงลอยๆ ดี เหมาะกับความเป็น mythical plot นะ

เฉินหลงเป็นดาราขวัญใจป้าแดงเลยนะคะ ไม่แก่หรอกค่ะเสียงเฉินหลงแต่
หน้าแก่ค่ะ Tongue เพราะว่าแกตรากตรำ ทุ่มเท ชีวิตจิตใจ ให้กับหนังที่แกเล่น
ทุกเรื่อง เฉียดตายทุกฉาก นางเอกก็เสียงดีค่ะ เป็นเจ้าของเพลงหน้าหมูฉี่
ที่วันมิตติ้ง นู๋ฟิล์มร้องน้องปิ๊งกะน้าป๋อเล่นค่ะ...Big Grin
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
15-11-2007, 22:18
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

dejemerry Wrote:เฉินหลงเป็นดาราขวัญใจป้าแดงเลยนะคะ ไม่แก่หรอกค่ะเสียงเฉินหลงแต่
หน้าแก่ค่ะ Tongue เพราะว่าแกตรากตรำ ทุ่มเท ชีวิตจิตใจ ให้กับหนังที่แกเล่น
ทุกเรื่อง เฉียดตายทุกฉาก นางเอกก็เสียงดีค่ะ เป็นเจ้าของเพลงหน้าหมูฉี่
ที่วันมิตติ้ง นู๋ฟิล์มร้องน้องปิ๊งกะน้าป๋อเล่นค่ะ...Big Grin
เชื่อแล้วค่ะว่าเป็นขวัญใจป้าแดง มีการออกรับแทนกันด้วย กิ๊ว..กิ๊ววว....
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

15-11-2007, 22:26

myakira Wrote:
dejemerry Wrote:เฉินหลงเป็นดาราขวัญใจป้าแดงเลยนะคะ ไม่แก่หรอกค่ะเสียงเฉินหลงแต่
เชื่อแล้วค่ะว่าเป็นขวัญใจป้าแดง มีการออกรับแทนกันด้วย กิ๊ว..กิ๊ววว....

คนแก่ก็งี้แหละค่ะ..รักใครก็รักจริง...เขิลลลลล... RolleyesShyBig GrinTongue
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
15-11-2007, 22:43
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
"คนแก่ก็งี้แหละค่ะ..รักใครก็รักจริง...เขิลลลลล... "
เขียนสัญญาไว้ยัง พี่แดง...คงไม่ต้องแล้วมั๊ง? 55555

เข้ามารับทราบครับ!!!
============ เพื่อความบันเทิง =============

(This post was last modified: 16-11-2007, 07:58 by Tai Labour.)
16-11-2007, 07:56

Labour Wrote:"คนแก่ก็งี้แหละค่ะ..รักใครก็รักจริง...เขิลลลลล... "
เขียนสัญญาไว้ยัง พี่แดง...คงไม่ต้องแล้วมั๊ง? 55555

เข้ามารับทราบครับ!!!

น้ากรรมล่ะก็..มาไม่ให้ซุ่มให้เสียง..ป้าตกใจหมดเลย..นึกว่าเสือดำที่ไหน..
รับทราบแล้วฝากไปบอกเค้า..คนนั้นด้วยนะคะ น้ากรรมของตูจริง ๆ Wink
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
16-11-2007, 08:05
san Offline
สัน

dejemerry Wrote:
povation Wrote:ไปประชุมเครียดกับลูกความมาตั้งแต่บ่ายโมง กลับมาต้องสลบเอาแรง เพราะต้องเตรียมเอกสารคำฟ้องเพื่อยื่นฟ้องให้ทันวันพรุ่งนี้ วันเสาร์จะได้สบายๆ สไตล์เต่าๆ

ฟ้องน้าสันกำแพง ข้อหาหมิ่นประมาทท่านประมุขเต่า...เน๊อะพ่อเน๊อะ..

อย่าฟ้องผมเลยครับ ทุกวันนี้ผมก็ รอลงอาญา อยู่แล้วครับ

อาญารัก!!!

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววววววววว
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
16-11-2007, 11:10
Find Like Post Reply

san Wrote:
dejemerry Wrote:
povation Wrote:ไปประชุมเครียดกับลูกความมาตั้งแต่บ่ายโมง กลับมาต้องสลบเอาแรง เพราะต้องเตรียมเอกสารคำฟ้องเพื่อยื่นฟ้องให้ทันวันพรุ่งนี้ วันเสาร์จะได้สบายๆ สไตล์เต่าๆ

ฟ้องน้าสันกำแพง ข้อหาหมิ่นประมาทท่านประมุขเต่า...เน๊อะพ่อเน๊อะ..

อย่าฟ้องผมเลยครับ ทุกวันนี้ผมก็ รอลงอาญา อยู่แล้วครับ

อาญารัก!!!

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววววววววว

น้าสันกำแพง วันเสาร์นี้อย่าลืมเพลง หนุ่มนาข้าวสาวนาเกลือนะยะ
ท่อนผู้ชายเธอร้องนะ ส่วนท่อนผู้หญิงร้องอ่ะ..ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าใคร
จะกล้าร้องกับเธอ เอาเป็นว่า..เธอไปตายดาบหน้าก็แล้วกันนะจ๊ะ..Tongue
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
16-11-2007, 11:19

Forum Jump: