Thread Rating:
  • 11 Vote(s) - 3.55 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ
ฮ่า..ฮ่า...
น้าป๋อเป็นผู้ผดุงคุณธรรม ค้ำจุน กีต้าร์
25-10-2007, 13:53
Find Like Post Reply
san Offline
สัน

Likes Given: 0
ชีวิตผมตอนวัยเด็ก ค่อนข้างลำบากครับ

ต้องย้ายบ้านอยู่บ่อยๆ เพราะเพื่อนๆแถวบ้าน ชอบล้อ ผมเป็นประจำ

ผมรับคำพูด เหล่านั้น ไม่ได้ พวกเค้า ล้อผมว่า

ไอหล่อบ้าง ไอเท่ ไอหน้าตาดี

ผมเจ็บปวดมาก และรับคำพูดเหล่านั้นไม่ได้

ผมจะเถียง ก็เถียงไม่ได้ เพราะหน้าผมมันฟ้อง เป็น หลักฐานว่าหล่อซะขนาดนั้น

ผมเลยไม่ใส่ใจกับคำพูดที่ กระทบผม นิ้วของพวกน้าที่ว่า ด้านๆ จากการเล่นกีต้าร์

ยังไม่ด้านเท่าใบหน้าของผมเลย

น่าแปลกเนอะ ที่ ใบหน้าคนเรา ทำไม ดูแล รักษา ล้างแล้วล้างอีกเป็น[/i]อย่างดี สิวก็ยังขึ้น

แต่กับส้นเท้าเรา เหยียบขี้หมาก็แล้ว เดินเท้าเปล่าก็แล้ว ไม่ล้างเท้าก็หลายวันแล้ว

ทำไมสิว มัน ไม่ขึ้นวะ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
25-10-2007, 13:55
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ช่างเปรียบเทียบจริงนะครับน้า san

แต่คำตอบก็คือ ธรรมชาติมันสร้างมาให้ทำหน้าที่ต่างกันครับ

อย่างน้า san เนี่ยธรรมชาติสร้างขึ้นให้มีใบหน้าสำหรับเป็นนายแบบ...ครับ

อย่าไปโทษธรรมชาติเลยครับ
25-10-2007, 14:10
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

dejemerry Wrote:
Maow Wrote:น้าแดงครับ
น้าป๋อก็ต้องอยู่ฝ่าย....อยู่แล้ว
น้าป๋อคิดไม่นานหรอกครับ

น้าป๋อเป็นนักกฎหมายย่อมไม่อยู่ฝ่าย อธรรมค่ะ น้าหม่าว...Big GrinBig Grin

ใช่ขอรับ.. แต่...

น้าป๋อ.. น่าจะอยู่ฝ่าย..
อ้ะ.. ทำก็ำทำ..

แต่ทำ'ไรนิ.. อิิอิ.. ป๋มก็ม่ายรู้เนาะ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมม....

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
25-10-2007, 14:14
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Maow Wrote:ช่างเปรียบเทียบจริงนะครับน้า san

แต่คำตอบก็คือ ธรรมชาติมันสร้างมาให้ทำหน้าที่ต่างกันครับ

อย่างน้า san เนี่ยธรรมชาติสร้างขึ้นให้มีใบหน้าสำหรับเป็นนายแบบ...ครับ

นี่ละครับ.. เค้าถึงบอกว่า..
คนเท่านั้นหล่ะที่ไม่ยุติธรรม..
แต่ธรรมชาตินะ.. ยุติธรรมเสมอ..

ก็ไหน ๆชื่อน้าสั้น.. ก็บอกอยู่แล้วว่าบางอย่างอาจจะสั้นไปมั๊งงง...
เลยชดเชยด้วยให้หน้าตาที่หล่อเหลาไง.. อุอุ

อิอิ.. เสี้ยมมมคร๊าบ พี่น้องคร๊าบบบบบบบบบบ... อุอุ..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
(This post was last modified: 25-10-2007, 14:18 by โฟล์คน้อย.)
25-10-2007, 14:15
Ether Offline
อี๋เถอ โกวเนี้ย..ปัญจบุปผา แห่งวังฟ้า

dejemerry Wrote:สเป็คด๊อกเหรอง่าย ๆ ค่ะน้าหม่าว สูงต่ำดำขาวไม่เกี่ยงค่ะ แต่ขอให้สวยและรวยไว้ก่อนก็ผ่านฉลุยค่ะ Smile

น้องร็อคฝากมาบอกว่า สเปคเดอะร็อคเป็นแบบนี้ค่ะ

1. รูปสวย
2. รวยทรัพย์
3. อับปัญญา
4. พ่อตาตาย
5. แม่ยายโง่
6. บ้านต้องหลังโตๆ
7. น้องเมียงามๆ

(น้องร๊อคฝากมาค่ะ "มี มา นะ จะ คิด จริง จริง เลย") สโลแกนนี้
แล้วจะหาได้จากไหนยังสงสัยอยู่
25-10-2007, 14:20
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

โฟล์คน้อย Wrote:
dejemerry Wrote:
Maow Wrote:น้าแดงครับ
น้าป๋อก็ต้องอยู่ฝ่าย....อยู่แล้ว
น้าป๋อคิดไม่นานหรอกครับ

น้าป๋อเป็นนักกฎหมายย่อมไม่อยู่ฝ่าย อธรรมค่ะ น้าหม่าว...Big GrinBig Grin

ใช่ขอรับ.. แต่...

น้าป๋อ.. น่าจะอยู่ฝ่าย..
อ้ะ.. ทำก็ำทำ..

แต่ทำ'ไรนิ.. อิิอิ.. ป๋มก็ม่ายรู้เนาะ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมม....

น้าโฟล์คน้อยหลงทางเข้ามาเด๋วออกไม่ได้อีกคนนะคะ Tongue
ที่นี่เค้ากำลังปิดประตูตีแมวอยู่ค่ะ..เหอ..เหอ..Big Grin

Maow Wrote:ช่างเปรียบเทียบจริงนะครับน้า san

คนเท่านั้นหล่ะที่ไม่ยุติธรรม..
แต่ธรรมชาตินะ.. ยุติธรรมเสมอ..

ก็ไหน ๆชื่อน้าสั้น.. ก็บอกอยู่แล้วว่าบางอย่างอาจจะสั้นไปมั๊งงง...
เลยชดเชยด้วยให้หน้าตาที่หล่อเหลาไง.. อุอุ

อิอิ.. เสี้ยมมมคร๊าบ พี่น้องคร๊าบบบบบบบบบบ... อุอุ..

ใช่น้าสันหล่อมากค่ะ..เห็นด้วยอย่างแรงงงงงงงงง..Rolleyes
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
25-10-2007, 14:29
Website Find Like Post Reply
san Offline
สัน

ว่ากันจัง ว่าอยู่นั่น ว่าของผม สั้น อยู่ได้

น้าๆ เคยเห็น ของผม หรือครับ

หรือว่ามาแอบดูตอนผมฉี่ ตามร้านอาหาร

อ๋อ จำได้และ น้าๆ คือ พวกที่ ชอบมาสับไหล่ข้างหลังผม ตอนฉี่นี่เอง

ที่วันนั้นพอผม ไม่ให้ ทิปปุ๊บ

ก็ยก โถฉี่ หนีเลย!!!!!!!!!!
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
25-10-2007, 14:30
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
dejemerry Wrote:ที่นี่เค้ากำลังปิดประตูตีแมวอยู่ค่ะ..เหอ..เหอ..Big Grin

เมี๊ยวววว....เมี๊ยวววววววว
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

25-10-2007, 14:39
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Ether Wrote:
dejemerry Wrote:สเป็คด๊อกเหรอง่าย ๆ ค่ะน้าหม่าว สูงต่ำดำขาวไม่เกี่ยงค่ะ แต่ขอให้สวยและรวยไว้ก่อนก็ผ่านฉลุยค่ะ Smile

น้องร็อคฝากมาบอกว่า สเปคเดอะร็อคเป็นแบบนี้ค่ะ

1. รูปสวย
2. รวยทรัพย์
3. อับปัญญา
4. พ่อตาตาย
5. แม่ยายโง่
6. บ้านต้องหลังโตๆ
7. น้องเมียงามๆ

(น้องร๊อคฝากมาค่ะ "มี มา นะ จะ คิด จริง จริง เลย") สโลแกนนี้
แล้วจะหาได้จากไหนยังสงสัยอยู่

ร็อคเอ๊ย..ชาตินี้โฉด เฮ้ย..โสดจนตายแหงม ๆ!!Big Grin.
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
25-10-2007, 14:39
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: