Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพลง ปฏิเสธอย่างไร ( LipTa )
Author Message
kim_colombet Away
Senior member

Likes Given: 4
เพลง ปฏิเสธอย่างไร ( LipTa )
ฟังแล้วเพราะดีคับ โดนขอทุกวัน แต่ยังไม่ได้เล่นซักที น้าๆท่านไหนว่าง ทำคอรด์ให้หน่อยคับ ขอบคุณล่วงหน้า ( อย่าว่าผมขี้เกียจเลยนะคับ ) Big Grin

ปฏิเสธอย่างไร - ลิปตา Lipta

ปฏิเสธหัวใจอย่างไร ฉันทำไม่เป็น เพียงแค่เห็นเธอ เข้ามาทักทาย เหมือนได้เห็นความฝันที่กลับกลาย เป็นความจริง

หัวใจที่ไม่เคยมีรัก กลับอยู่ไม่เป็นจังหวะ เพียงแค่เธอส่งยิ้มมา ไม่กล้าเปิดเผยใจ กลัวเธอจะรู้ว่า คนที่ยืนอยู่ตรงนี้

แอบหลงรักเธออยู่ แต่เธอคงดูไม่ออก ซ่อนความรักไม่กล้าบอก กลัวเธอจะเปลี่ยนไป ห้ามใจยังไงให้ไหว เมื่อเธอน่ารักเกินกว่าใคร ปฏิเสธอย่างไร เมื่อรักเธอจนไม่อาจจะถอนตัว

แล้วเป็นเพราะอะไร เธอนั้นยิ่งมาใกล้ หรือเธอรู้ ว่าฉันคิดยังไง ล้อเล่นอย่างนี้ รู้ไหมฉันหวั่นไหว พอแค่นี้ก่อนได้ไหม

หัวใจที่ไม่เคยมีรัก กลับอยู่ไม่เป็นจังหวะ เพียงแค่เธอส่งยิ้มมา ไม่กล้าเปิดเผยใจ กลัวเธอจะรู้ว่า คนที่ยืนอยู่ตรงนี้

แอบหลงรักเธออยู่ แต่เธอคงดูไม่ออก ซ่อนความรักไม่กล้าบอก กลัวเธอจะเปลี่ยนไป ห้ามใจยังไงให้ไหว เมื่อเธอน่ารักเกินกว่าใคร ปฏิเสธอย่างไร เมื่อรักเธอจนไม่อาจจะถอนตัว

ปฏิเสธไม่ไหว วันนี้ฉันจะบอกเธอให้รู้ตัว Tongue
06-10-2008, 00:17
Find Like Post Reply
BytSerk Offline
PsyCho

Likes Given: 0
RE: เพลง ปฏิเสธอย่างไร ( LipTa )
ปฏิเสธอย่างไร - ลิปตา Lipta ลอกหนังสือเพลงมาคร๊าบบ ผมก็ขี้เกียจแกะเหมือนกัน 555+

Intro: C Em/Dm G 2 times
C Em Am Em

ปฏิเสธหัวใจอย่างไร ฉันทำไม่เป็น เพียงแค่เห็นเธอ เข้ามาทักทาย
Dm Em A Dm G
เหมือนได้เห็นความฝันที่กลับกลาย เป็นความจริง

FM7 Em Dm G CM7
หัวใจที่ไม่เคยมีรัก กลับอยู่ไม่เป็นจังหวะ เพียงแค่เธอส่งยิ้มมา
FM7 Bm Am Dm G
ไม่กล้าเปิดเผยใจ กลัวเธอจะรู้ว่า คนที่ยืนอยู่ตรงนี้

C9 Em Dm G C9 Em Dm G

แอบหลงรักเธออยู่ แต่เธอคงดูไม่ออก ซ่อนความรักไม่กล้าบอก กลัวเธอจะเปลี่ยนไป
C9 E F Fm Em Am Dm Em F G
ห้ามใจยังไงให้ไหว เมื่อเธอน่ารักเกินกว่าใคร ปฏิเสธอย่างไร เมื่อรักเธอจนไม่อาจจะถอนตัว

+1 เสียงครับท่อนนี้ เลื่อนขี้นเป็น D

D F#m Bm Em F#m G A D
ปฏิเสธไม่ไหว วันนี้ฉันจะบอกเธอให้รู้ตัว

เอ๊ะ เคาะคอร์ดให้วรรคไม่ได้ครับ ดูยากหน่อยนะน้าคิม
[Image: 1244014887.gif]
(This post was last modified: 06-10-2008, 00:37 by BytSerk.)
06-10-2008, 00:34
Website Find Like Post Reply

RE: เพลง ปฏิเสธอย่างไร ( LipTa )
ขอบคุณน้า มากแหล่มเลยคับ ผมเป็นคนนึง ที่ไม่ชอบซื้อหนังสือเพลง ( ตังค์ไม่ค่อยมี ) Tongue พรุ่งนี้เล่นเรย
06-10-2008, 00:42
PsyCho

(06-10-2008, 00:42)kim_colombet Wrote: ขอบคุณน้า มากแหล่มเลยคับ ผมเป็นคนนึง ที่ไม่ชอบซื้อหนังสือเพลง ( ตังค์ไม่ค่อยมี ) Tongue พรุ่งนี้เล่นเรย

จริงผมก็ไม่ซื้อบ่อย ประมาณ 3 เดือนซื้อที จะคุ้มมากครับ ซื้อมาเก็บไว้

ถ่ายเอกสารเฉพาะที่้ต้องการ ประหยัดเวลา แต่อย่างว่าแหละครับ

บางทีคอร์ดเดิมๆ มันก็ไม่ค่อยเหมือน สุดท้ายผมก็ใส่ Maj7 ใส่ 7 ให้มันหวานไปตามเรื่องตลอดเลย

อยากได้เพลงไหนถามได้ครับ ส่วนใหญ่ผมเก็บหมด

เพราะบางเพลง ไม่ได้เล่นตอนแรก หลายเดือนถัดมา มันดัง ก็ขุดออกมาใช้ได้
06-10-2008, 00:52

น้า BytSerk คับ อย่างว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลย ขออีกซัก 3 เพลงได้ไม๊คับโดนขอบ่อย มากเหมือนกัน Wink

1. โกหก Tattoo
2. ซินเดอร์เรลล่า Tattoo
3. นกน้อย Tattoo

ช่วงนี้กระแส Tattoo coulor แรงมากจิงๆ ป่านนี้รวยกัน ละ

ทุกวันนี้จะผันตัวเองมาเล่นเพลง วัยรุ่นละ เพลงที่ผมชอบไม่โดนขอเลย ( มีแต่บ้านเต่าที่ขอเพลงที่ผมชอบ อิอิ Tongue )

ปล. ขอบคุณล่วงหน้าคับ
(This post was last modified: 06-10-2008, 15:57 by kim_colombet.)
06-10-2008, 15:43
PsyCho

เอางี้ครับน้าคิม

ไปที่ http://www.chordtabs.in.th เลยครับ

Webmaster เค้าแกะเพลงให้เล่นฟรี มีตรึมครับ

Tattoo Colour มีทั้ง 2 อัลบัมเลยครับ สุดๆ จริงๆ

ส่วนเรื่องแนวเพลง

ผมคิดว่า ด้วยความที่งานเราเป็นงานบริการเนอะน้าคิม ทางเลือกเราเลยถูกกรอบไปสักนิด

ผมเลยเป็นผู้เลือกเอง เลือกร้านที่แนวเรา ต้องแนวเราเป๊ะๆ เลยนะครับ ผมจะถามเลยว่าต้องการ Indy Bakery ยุคปี 30 อัพรึเปล่า ถ้าใช่ ผมก็แนวนั้นครับ

เคยฝืนไปร้าน Oldie เค้ารับด้วยนะ ผมก็งงๆ ทำอยู่ได้ 2 สัปดาห์

เจ้าของร้านกะผม คิดตรงกัน ผมลาออก ในวันที่เค้าเิชิญออก Happy กันทั้งคู่

เป็นตัวของตัวเองครับน้าคิม แล้วทุกอย่างจะออกมาจากใจ
(This post was last modified: 06-10-2008, 18:28 by BytSerk.)
06-10-2008, 18:12

Forum Jump: