Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน?
Author Message
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Likes Given: 0
RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน?
LittleNomad Wrote:คือว่า...ต้องขอโทษน้าฯ ที่มิได้ทักทายในใจตอบ
คือ (อีกที)...ในใจมัวทักทายสหายหลายคน
จึงคลาดพลาดทักกับน้า...โทษที...โทษที...

...เสาร์หน้า... ผมจะยก ระคึ-น้ำมณฑ์เตอร์ก ไปอภินันท์แก่สหายผู้มีเยื่อใยทางใจครับ...

พี่รอนครับ...ว่างๆเล่าเรื่องการเดินทางในต่างแดนให้ผมบ้างนะครับ ผมชอบมากครับเรื่องชีพจรลงเท้าแบบนี้ มันเหมือนเปิดโลกทัศน์กว้างไกลเฉกเช่นเรื่องราวกีต้าร์ยี่ห้อต่างๆที่อาๆน้าๆพี่ๆในบ้านเล่าให้ฟังครับ กบจะได้กระโดดออกจากบึงแคบๆซะที..อิอิอิ
03-02-2008, 01:31
Find Like Post Reply
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน?
boobyblue Wrote:
เฒ่าทารก Wrote:ตอนนี้ผมกำลังมีโอกาสรุกหนัก
ไมค์เอย...สายสัญญาณเอย...แต่ยังหาแอมป์ที่คิดว่าดีๆจนดีให้ขาดสักตัว
ถ้ามีพร้อมในส่วนนี้...ต่อไปภายภาคหน้าคงมีกีต้าร์ดีๆไว้สักอีก 2 ตัว
แต่ตอนนี้...ขอมีความสุขกับบ้านนี้ไปนานๆก็เพียงพอแล้วครับ

เอาเอาเอาก็ว่ากันไป................
ยังไงก็ขอให้สมความมุ่งมาดปรารถนาครับ
(แต่อย่าให้เหนื่อนนักนะครับ.......เป็นห่วง)

ขอบคุณก๊าบบบบบบบบ.........จุ๊บๆๆๆๆ
03-02-2008, 01:34
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
เฒ่าทารก Wrote:ขอบคุณก๊าบบบบบบบบ.........จุ๊บๆๆๆๆ

อย่าทำอย่างนี้ซิครับ........จั๊กกะเดียม.........อู๊ยยยย
03-02-2008, 01:38
LittleNomad Offline
un-assignment

เฒ่าทารก Wrote:...ว่าง ๆ เล่าเรื่องการเดินทางในต่างแดนให้ผมบ้างนะครับ ผมชอบมากครับเรื่องชีพจรลงเท้าแบบนี้ มันเหมือนเปิดโลกทัศน์กว้างไกลเฉกเช่นเรื่องราวกีต้าร์ยี่ห้อต่าง ๆ ที่อา ๆ น้า ๆ พี่ ๆ ในบ้านเล่าให้ฟังครับ กบจะได้กระโดดออกจากบึงแคบ ๆ ซะที..อิอิอิ

...กลัวว่าถ้ามาเล่าแล้ว สาระเรื่องราวมันจะผิดที่ผิดทางนะสิครับน้าเฒ่าฯ เพราะแต่ละเรื่องมันยาวว....
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
03-02-2008, 01:45
Website Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

boobyblue Wrote:แล้วผมจะปฏิเสธได้อย่างไร.........แม้ในใจยังพะอากพะอำ
เอาละ!ตัดสินใจ
ผมต้องไปแล้วงานนี้................แต่ขอช้าหน่อยครับ
เพราะวันเสาร์ผมยังต้องทำงานตามภาระกิจประจำวัน
คิดว่าน่าจะไปถึงอย่างเร็วก็สี่ทุ่มครับ
หวังว่าระคึยังมิหมดหยาด................

ถ้าน้าบูฯ จำต้องมาดึกดื่นปานนั้น... ระคึ ก็คงต้องเปิดประเดิมแก่มิตรสหายไปก่อนบ้างบางส่วนนะครับ!...
อย่างไรก็ดี...หากทีท่าว่าจะหร่อยหรอหมดขวด ผมจะยักขยักไว้ให้น้าบูฯ สักจอก... (หนึ่งจอกแก้ว หากดื่มตามตำราเตอร์ก... ระคึ 1 ส่วน + น้ำเย็นเจี๊ยบ 3 ส่วน ก็คงได้ประมาณสัก 4 จอกดื่ม... เท่านี้ก็ลิ้มรสเมาได้ระดับหนึ่งน่า...สหาย...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
03-02-2008, 01:51
ใครไม่รู้?

แหมอย่าเกรงใจกันเลยครับพี่..
ขอสองจอกไม่ได้หรือ?

(ล้อเล่นครับ...........อย่าให้หนึ่งจอกนั้นขาดช่วงสุนทรีย์ในการดื่มเลยครับ)
03-02-2008, 01:58
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
กู๊ดไนท์ ครับน้า ๆ ทุกคน สิงห์เกษตรมาโพส ลาไปนอนครับ บายครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
04-02-2008, 00:15
ใครไม่รู้?

หวัดดีวันใหม่ครับ...........
บัดเดี๋ยวค่อยนอนครับ.......ขออยู่อีกสักระยะ
04-02-2008, 00:38
ใครไม่รู้?

หมดเวลาสำหรับอีกระยะแล้วครับ
ไปนอนนะครับ...........ขอให้ตรากตรำกับค่ำคืนต่อไปอย่างไม่ทุรนทุรายครับ.....
04-02-2008, 01:38
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
เฒ่าทารก Wrote:ตอนนี้ผมกำลังมีโอกาสรุกหนัก
ไมค์เอย...สายสัญญาณเอย...แต่ยังหาแอมป์ที่คิดว่าดีๆจนดีให้ขาดสักตัว
ถ้ามีพร้อมในส่วนนี้...ต่อไปภายภาคหน้าคงมีกีต้าร์ดีๆไว้สักอีก 2 ตัว
แต่ตอนนี้...ขอมีความสุขกับบ้านนี้ไปนานๆก็เพียงพอแล้วครับ

น้าปิ๋ว...ของที่มนุษย์เป็นผู้สร้าง ไม่มีอะไรดีที่สุด และหยุดนิ่งหรอกครับ ...

อ่ะ..เอาเพลงนี้ไปฟัง
ไม่ได้ว่าน้านะ มันอยู่ที่ใจน่ะ พอใจที่จะหยุดตรงไหน ถ้าจะหาที่ดีกว่า หรือดีที่สุดเพื่อจะหยุด...ยากครับ
=====================================
หยุดมันเอาไว้.... ไมโคร

ใจคนทุกคนมันดิ้นรนแสวงหา วิ่งวนไขว่คว้าตามอารมณ์
ใครมันร้อนใจเอาร้อนไปอย่างสาสม วิ่งชนหกล้มกันวุ่นวาย
ทำไมไม่ให้ใจอยู่เฉย..

* ฉุดมันเอาไว้ หยุดมันเอาไว้ ไม่ให้มันรวนเร ต้องหยุดนิ่งสุดใจ
ฉุดมันเอาไว้ หยุดมันเอาไว้ ไม่ให้มันซวนเซ ต้องฉุดให้ใจหยุด

ในความร้อนรนมีทุกข์ทนอยู่เหลือแสน เพิ่มความขัดแย้งขึ้นเรื่อยไป
ในใจของคนมันร้อนรนอย่างเหลือหลาย ยิ่งทำยิ่งร้อนไม่ผ่อนคลาย
ทำไมไม่ให้ใจอยู่เฉย
=====================================

ด้วยรักจ๊ะ น้าปิ๋ว
============ เพื่อความบันเทิง =============

04-02-2008, 14:16

Forum Jump: