NimitGuitar webboard
++++++++++++++++++ Santa Cruz OM Pre-war +++++++++++++++ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: ++++++++++++++++++ Santa Cruz OM Pre-war +++++++++++++++ (/showthread.php?tid=9943)

Pages: 1 2 3 4

RE: ++++++++++++++++++ Santa Cruz OM Pre-war +++++++++++++++ - simseng - 20-04-2011

พวกเราเค้าเรียกว่า "มีกระบี่อันดับหนึ่งในแผ่นดิน แต่ ยังมิอาจเป็นหนึ่งในแผ่นดิน" ผมเองตอนนี้ย้ายมาเล่นเปียโนกับ Ukulele แล้วแต่ก็ยังอยากได้ Martin HD-28V มาประดับบารมีแต่คงเป็นไปได้ยากในช่วง ปีนี้เพราะลงทุนกับเปียโนไปแล้ว ก็ต้องเล่นให้เป็นให้ได้ ถึงแม้จะยากแค่ไหนก็ตาม อ่าน Note เปียโนนี่ตาลายจริงๆครับ มีทั้ง Note มือซ้ายแล้วก็มือขวาแถมตำแหน่งก็ต่างกันอีก ถอดใจไปหลายยกแล้ว แต่เสียดายค่าเปียโนก็เลยจำทนเล่นต่อไป

ทำไมมันไม่สนุกเหมือนตอนเล่น Guitar ก็ม่ายรู้

RE: ++++++++++++++++++ Santa Cruz OM Pre-war +++++++++++++++ - Nobi - 20-04-2011

(20-04-2011, 10:26)simseng Wrote: พวกเราเค้าเรียกว่า "มีกระบี่อันดับหนึ่งในแผ่นดิน แต่ ยังมิอาจเป็นหนึ่งในแผ่นดิน" ผมเองตอนนี้ย้ายมาเล่นเปียโนกับ Ukulele แล้วแต่ก็ยังอยากได้ Martin HD-28V มาประดับบารมีแต่คงเป็นไปได้ยากในช่วง ปีนี้เพราะลงทุนกับเปียโนไปแล้ว ก็ต้องเล่นให้เป็นให้ได้ ถึงแม้จะยากแค่ไหนก็ตาม อ่าน Note เปียโนนี่ตาลายจริงๆครับ มีทั้ง Note มือซ้ายแล้วก็มือขวาแถมตำแหน่งก็ต่างกันอีก ถอดใจไปหลายยกแล้ว แต่เสียดายค่าเปียโนก็เลยจำทนเล่นต่อไป

ทำไมมันไม่สนุกเหมือนตอนเล่น Guitar ก็ม่ายรู้

น้า simseng กลับมาเล่นกีต้าร์ยังสายครับ Rolleyes

RE: ++++++++++++++++++ Santa Cruz OM Pre-war +++++++++++++++ - BENZ - 20-04-2011

ขายแล้วครับ ขอบคุณ Nimitguitar ครับ Tongue

RE: ++++++++++++++++++ Santa Cruz OM Pre-war +++++++++++++++ - lekleklek - 21-04-2011

ว้าาา ... ซื้อไม่ทัน อิอิ .

RE: ++++++++++++++++++ Santa Cruz OM Pre-war +++++++++++++++ - piggyprince - 21-04-2011

ดีใจจังที่กีต้าร์ดีๆก็ยังวนเวียนอยู่ในบ้านหลังนี้ครับ อิๆ

RE: ++++++++++++++++++ Santa Cruz OM Pre-war +++++++++++++++ - Cin - 21-04-2011

อยากได้เหมือนกัน
ขอจองตัวต่อไปที่เบนซ์จะขายแทนเลยแล้วกัน

RE: ++++++++++++++++++ Santa Cruz OM Pre-war +++++++++++++++ - BENZ - 21-04-2011

(21-04-2011, 00:50)lekleklek Wrote: ว้าาา ... ซื้อไม่ทัน อิอิ .

เอาไม๊พี่เล็ก มีเหลืออีกตัว Big Grin

(21-04-2011, 09:09)piggyprince Wrote: ดีใจจังที่กีต้าร์ดีๆก็ยังวนเวียนอยู่ในบ้านหลังนี้ครับ อิๆ

ทุกตัวที่ขายไปคนรู้จักกันทั้งน้านน Tongue

(21-04-2011, 09:14)cin Wrote: อยากได้เหมือนกัน
ขอจองตัวต่อไปที่เบนซ์จะขายแทนเลยแล้วกัน

ตัวต่อไปว่าจะขาย JoJo พี่ซินจะรับซักตัวไม๊ครับ Tongue

RE: ++++++++++++++++++ Santa Cruz OM Pre-war +++++++++++++++ - vor55 - 21-04-2011

ขอบคุณน้องเบนซ์สำหรับกีต้าร์ดีดีครับ เมื่อคืนเปลี่ยนสายใหม่แล้วเสียงดีขึ้นมากเลยครับ
ขอบคุณพี่พี่น้องน้องในบ้านไม้ทุกท่านที่ช่วยเชียร์ช่วยแซวให้มีสีสรรสนุกดีครับ ส่วนท่านใดอยากไปลองเล่นบ้างก็เชิญที่บ้านผมได้นะครับ ยินดีต้อนรับนะครับ

RE: ++++++++++++++++++ Santa Cruz OM Pre-war +++++++++++++++ - povation - 21-04-2011

(21-04-2011, 13:11)vor55 Wrote: ขอบคุณน้องเบนซ์สำหรับกีต้าร์ดีดีครับ เมื่อคืนเปลี่ยนสายใหม่แล้วเสียงดีขึ้นมากเลยครับ
ขอบคุณพี่พี่น้องน้องในบ้านไม้ทุกท่านที่ช่วยเชียร์ช่วยแซวให้มีสีสรรสนุกดีครับ ส่วนท่านใดอยากไปลองเล่นบ้างก็เชิญที่บ้านผมได้นะครับ ยินดีต้อนรับนะครับ

พิมพ์ผิดบางที่แล้วมั๊งครับ
ดีใจด้วยครับ กีตาร์ดี ผมลองแล้วครับ เสียงอุ่นๆ

RE: ++++++++++++++++++ Santa Cruz OM Pre-war +++++++++++++++ - vor55 - 21-04-2011

ผิดบ้าน ขอโทษทีครับบบบบบบบบบ บังเอิญมีหลายบ้าน 5555