NimitGuitar webboard
Simply unbelievable!! - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: Simply unbelievable!! (/showthread.php?tid=9750)

Pages: 1 2

Simply unbelievable!! - napman - 24-03-2011

SadRolleyesTongueBig Grin

RE: Simply unbelievable!! - ยอดเยี่ยม - 25-03-2011

นิสัยชอบเบ่ง..ชอบข่ม..อวดใหญ่..อวดรวย
มันฝังอยู่ในสายเลือดของคนไทยมาช้านานแล้ว
จนกลายเป็นธรรมเนียมที่ปฏิบัติสืบทอดกันมาหลายชั่วอายุคน Cool

RE: Simply unbelievable!! - nattapat - 25-03-2011

ขอออกตัวไว้ก่อนเลยนะครับว่าผมก็ทำงานที่แบงค์กสิกรเหมือนกัน ขอออกมาปกป้ององค์กรนิดนึง
คลิปนี้ออกมานานมากแล้ว และผู้หญิงคนนี้ก็ไม่ได้ทำงานที่แบงค์แล้ว
เนื่่องจากลาออกเองหรือโดนไล่ออก อันนี้ก็ไม่ทราบรายละเอียดเหมือนกัน
คลิปนี้จะไม่มีคนสนใจเลย ถ้าผู้หญิงคนนี้ไม่ีได้ใส่เสื้อตัวนี้
พอคลิปนี้ออกไปก็ทำให้แบงค์เสียชื่อเสียงอยู่เหมือนกัน ซึ่งเป็นความผิดของคนๆเดียว
ถ้าใครบางคนได้ชมคลิปนี้แล้ว เกิดมีอคติกับแบงค์ หรือมองว่าองค์กรนี้มีแต่คนที่ก้าวร้าว
มีนิสัยอวดเบ่ง ชอบข่มคนอื่น ก็อยากจะขอให้เปลี่ยนความคิดนี้เถอะครับ
คนแบบนี้มีอยู่ทุกที่ ทุกองค์กร อยู่ในสังคมของเรา สิ่งที่คนๆนี้ทำ เค้าก็ต้องรับผิดชอบด้วยตัวเอง
จะให้คนอื่นมารับผิดชอบไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับ

RE: Simply unbelievable!! - napman - 25-03-2011

(25-03-2011, 00:52)nattapat Wrote: ถ้าใครบางคนได้ชมคลิปนี้แล้ว เกิดมีอคติกับแบงค์ หรือมองว่าองค์กรนี้มีแต่คนที่ก้าวร้าว
มีนิสัยอวดเบ่ง ชอบข่มคนอื่น ก็อยากจะขอให้เปลี่ยนความคิดนี้เถอะครับ
คนแบบนี้มีอยู่ทุกที่ ทุกองค์กร อยู่ในสังคมของเรา สิ่งที่คนๆนี้ทำ เค้าก็ต้องรับผิดชอบด้วยตัวเอง
จะให้คนอื่นมารับผิดชอบไม่ได้ครับ
ขอบคุณครับ

Certainly so Natt, I agree with every word you said. BTW; quite a few of my TU chums that graduated from Acct. faculty from my TU years also worked at this bank too but they are all now retired (just like me!) and I don't think they got any worse (or better!) than in their younger TU years Big Grin

Don't worry, be happy Wink

RE: Simply unbelievable!! - povation - 25-03-2011

สุภาพ อ่อนน้อม โทษหนักอาจจะกลายเป็นเบา
สังคมไทยควรพูดจากันด้วยดี ชี้แจงกันไปตามเหตุผล
แต่รายนี้คง...สายไปแล้ว
เกี่ยวแค่คน...สถาบันไม่ต้องกังวลครับ
เป็นอุทาธรณ์อย่างดีสำหรับ คนเบ่ง!ผิดที่ผิดทาง
อยากเบ่งก็ควรไปห้องสุขาจะดีกว่าครับ

RE: Simply unbelievable!! - Maow - 25-03-2011

จริงๆ แล้วผมดูคลิปนี้เมื่อนานมาแล้ว
แต่พูดตามตรงคือไม่เคยมองที่เสื้อกสิกรไทยเลยครับ
ได้แต่คิดในใจว่าสุภาพสตรีท่านนี้ทำไมถึงได้พูดจาได้ขนาดนี้

RE: Simply unbelievable!! - Katayoot - 25-03-2011

ถ้าเป็นวัยรุ่นขับมอเตอร์ไซค์ พูดแบบนี้...

เหตุการณ์ก็เปลี่ยนไปครับ Sad

RE: Simply unbelievable!! - ยอดเยี่ยม - 25-03-2011

(25-03-2011, 00:52)nattapat Wrote: คลิปนี้จะไม่มีคนสนใจเลย ถ้าผู้หญิงคนนี้ไม่ีได้ใส่เสื้อตัวนี้
พอคลิปนี้ออกไปก็ทำให้แบงค์เสียชื่อเสียงอยู่เหมือนกัน ซึ่งเป็นความผิดของคนๆเดียว
ถ้าใครบางคนได้ชมคลิปนี้แล้ว เกิดมีอคติกับแบงค์ หรือมองว่าองค์กรนี้มีแต่คนที่ก้าวร้าว

ผมไม่สนใจเสื้อเท่าเธอใส่ด้วยซ้ำ แต่มองกริยาที่เธอกระทำ..คุณคิดมากไปหรือเปล่า
ที่ทำงานผมก็เจอแบบนี้ เดินไปตามถนนก็เจอคนแบบนี้
ออกไปกินข้าวนอกบ้านก็เจอคนแบบนี้
อะไรมันจะขนาดนั้นวะ Cool

RE: Simply unbelievable!! - Katayoot - 26-03-2011

ผมขี่มอเตอร์ไซค์ทุกวัน ตั้งแต่อายุ 15 ปี จนถึงอายุ 35 ปี เจอตำรวจมามาก ไถตังค์ผมไปหลายพันแล้ว

มีตั้งแต่หน้าอ่อนหัดจับ ไปจนถึงเขี้ยวกับหนวดหงอกแทงทะลุผ้าปิดจมูกออกมาเลย

แต่ไม่เคยเจอตำรวจสำรวม พูดเพราะแบบเหลว ๆ อย่างในคลิปเลยครับ Smile

RE: Simply unbelievable!! - tatsanai - 26-03-2011

ยอมรับว่า ..แว๊บแรก เห็นเสื้อแล้วสะดุดความคิดไปที่องค์กรจริงๆครับ
เพราะประทับใจกับโฆษณา "ฝากให้เราช่วยดูแล" มาก

เห็นด้วยและเข้าใจคุณ nattapat ครับว่า