NimitGuitar webboard
กีต้าร์ในความประทับจำ....... - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: กีต้าร์ในความประทับจำ....... (/showthread.php?tid=97)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8

RE: กีต้าร์ในความประทับจำ....... - pood - 07-09-2007

ความจริงเราน่าจะไปเปิดกระทู้ "My First Guitar" ในหน้าแกลเลอรี่นะ เพราะจะใด้เป็นสิ่งเตือนใจให้
คนอ่านว่าคุณควรเก็บกีต้าร์ตัวแรกในชิวิตของคุณใว้ ถ้าคุณขายไปก็คงใด้ไม่กี่สตางค์แต่เวลาคุณหยิบมาเล่น
แล้วคุณจะรำลึกถึงความสุขเก่าฯที่เงินทองซื้อไม่ใด้ แต่เวลาเล่นไปอมยิ้มไปอย่าให้แฟนคนปัจจุบันเห็นก็แล้วกัน
เดี๋ยวเธอจะเอามันไปทำฟืน

ใครว่าไงบ้างครับ

RE: กีต้าร์ในความประทับจำ....... - PAPAAEG - 07-09-2007

เยี่ยม!....หนับหนุนครับ

RE: กีต้าร์ในความประทับจำ....... - povation - 07-09-2007

ตัวนี้เลยครับ
1985 Ovation Custom Legend 1869-4
ที่เลือกตัวนี้เพราะ
1. เป็นรุ่นที่ดีที่สุดของ Ovation สมัยนั้น (ไม่นับ Adamas) และยังเป็นที่นิยมของศิลปินเมืองไทยอย่างคุณภูสมิง และคุณกุ้ง กิติคุณ ซึ่งมีรุ่นนี้สีนี้เช่นกัน
2. ผมมอบให้เป็นกีตาร์ประจำตัวคุณแดง (JANPEN) dejemerry ที่เพิ่งรู้จักกับผมใหม่ๆ เพื่อใช้เล่นอาชีพด้วยกันมาโดยตลอดที่ตั้งวงแรกเริ่ม (วงใบไม้) มาจนยุควงครอบครัว Blue Ribbon
3. ความสวยงามเหลือจะพรรณนา Top ขึ้นลายกำมะหยี่สุดๆ ซึ่งหาตัวไหนเทียบยากอยู่
4. เล่นมาเป็น 20 ปี รอยบุบสลายน้อยมากๆเหมือนเค้ารู้ว่าเรารักเค้าเค้าก็รักษาตัวเองเพื่อเรา
5. ใช้เป็นกีตาร์เปิดตัวลูกสาวคือน้องปิ๊ง pinkuitarz เพื่อใช้เล่นบนเวทีต่างๆโดยเฉพาะอย่างยิ่งในงานMeeting ครั้งแรกของเค้า
6. เป็นกีตาร์แห่งความทรงจำและความประทับใจที่ดีและตลอดไปของครอบครัวของผม
7. เหมาะทั้งใช้ Strumming และ Picking

***** เห็นด้วยกับพี่กฤษณ์ที่ควรหยิบยกไปเปิดไว้เป็นกระทู้สำคัญ...แต่
ถ้า "My First Guitar" ของผมจะไม่ใช่ตัวนี้
ถ้ามีกระทู้นี้ด้วยจะเยี่ยมและสมบูรณ์แบบเลยครับ " My Impressive Guitar " หรือ " My Best Friend "

RE: กีต้าร์ในความประทับจำ....... - pood - 07-09-2007

ถ้า my first guitar ไม่ใช่ตัวในรูป แล้ว my first love ใช่คนในรูปหรือเปล่าเอ่ย
"ความสวยงามที่เหลือจะพรรณา" นี่ผมว่าน่าจะเป็นคนถือมากกว่ากีต้าร์นะ

RE: กีต้าร์ในความประทับจำ....... - Therock - 07-09-2007

pood Wrote:สองรูปข้างล่างอายุต่างกัน 34 ปี หนูเจนตอนนั้นอายุสิบเก้าตอนนี้คงจะอายุมากกว่าคุณแม่ของ the rock อีก

.....................แม่ผมแก่กว่านิดนึงครับน้ากฤษณ์...........อิอิ

ว่าแต่ว่า คุนน้าเจนเค้ามีลูกสาวรึปล่าวครับ.................สมัยสาว ๆ แม่น่ารักขนาดนี้

แต่งงานมีลูก ลูกก็คงเป็นนางฟ้าเลย......................

RE: กีต้าร์ในความประทับจำ....... - กีต้าร์เก่า - 07-09-2007

....โห...น้า ป๋อ...นี่หนุ่มๆนี่หล่อลากใจสาวเลยนะเนี่ย.........มิน่าหละ...อิ...อิ....

RE: กีต้าร์ในความประทับจำ....... - Maow - 07-09-2007

ผมว่าคงไม่ใช่กีต้าร์ประทับใจมั๊งครับน้าป๋อ
สาวที่โอบกอดเต่าตัวงามนั่นคงเป็นความประทับใจที่ยิ่งกว่า

RE: กีต้าร์ในความประทับจำ....... - povation - 07-09-2007

สงสัย? " ถ้า my first guitar ไม่ใช่ตัวในรูป แล้ว my first love ใช่คนในรูปหรือเปล่าเอ่ย "
ตอบ....ใช่ครับ

ข้อสังเกต "ความสวยงามที่เหลือจะพรรณา" นี่ผมว่าน่าจะเป็นคนถือมากกว่ากีต้าร์นะ
ความคิดเห็น....ยังไงๆคุณแดงแกคงไม่ตัวลอยด้วยคำชมของพี่กฤษณ์หรอกครับ...เพราะด้วยน้ำหนักตัวของเธอในขณะนี้!

RE: กีต้าร์ในความประทับจำ....... - Maow - 07-09-2007

เดี๋ยวจะฟ้องน้าแดง น้าป๋อบอกว่า overweight

" ....โห...น้า ป๋อ...นี่หนุ่มๆนี่หล่อลากใจสาวเลยนะเนี่ย.........มิน่าหละ...อิ...อิ.... "

อย่าบอกต่อนะว่า...หนุ่มน้อยตอนนี้...หล่อแบบลากสาวไปขืนใจเลยนะเนี่ย.........อ๊ะ...อ๊ะ...