NimitGuitar webboard
Jason Mraz - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: Jason Mraz (/showthread.php?tid=9050)

Pages: 1 2

Jason Mraz - bnooky - 12-01-2011

ผมไม่เคยคิดซื้อ DVD ของ Jason Marz มาดูเพราะคิดว่า คงฟังได้แค่เพลง I'm yours เพลงเดียวเท่านั้นแหละ

เมื่อวานนึกไงไม่รู้ซื้อติดมือกลับบ้านไปด้วย เป็นงานแสดงสดที่ชิคาโก้ โอ้ โฮเปิดดูเล่นๆแต่ ....ดูรวดเดียวจบกว่าจะได้นอนตีสองกว่า เล่นเอาตื่นมาทำงานวันนี้ง่วงทั้งวัน ...

งานดนตรีมีสีสรร ฟังไม่เบื่อและติดหูทันทีแม้หลายเพลง (แทบทุกเพลงยกเว้น i'm yours) จะฟังเป็นครั้งแรก เขาตั้งใจทำงานมาก และเครื่องเสียงและดนตรีก็แน่นมาก นักดนตรีนักร้องทุ่มเทกับงานแบบรู้สึกได้เลย พวกเขาไม่ได้ พูดเยอะยอแม่ยกมากมาย คือเล่นๆ ดนตรีกันอย่างตั้งใจและดูออกว่าซ้อมกันอย่างไม่มีที่ติ มี Entertain คนดูบ้าง พองาม ที่สำคัญเพลง Acoustic เดี่ยวๆ ของ Jason ต้องถือว่าเขาเป็นนักกีตาร์ที่เล่นโปร่งได้ไพเราะมากๆ คนนึงเลยครับ

ข้อเสียเห็นจะเป็นทีมตากล้อง ที่ผมให้สอบตกเมื่อเทียบกับ DVD ของ Eric Clapton, John Mayer หรือแม้แต่ Tommy Emanuel
งานเสียงดี แต่กล้อง Pan สะเปะสะปะ ไม่รู้จัก Highlight แม้แต่ตอนที่เขาเต้นกันตอนเล่นดนตรีกล้องไปจับอะไรก็ไม่รู้ งงเหมือนกันค่ายนี้

แต่โดยรวมแล้วคุ้มค่าคู่ควรเป็น DVD ที่มีติดบ้านนักกีตาร์ หรือคนชอบกีตาร์อย่างพวกเรา แต่ใครดูแล้วใจไม่แข็งอาจต้องเสียเงินไปถอย Taylor มาไม่รู้ด้วยนะครับ

Bnooky

RE: Jason Maraz - dear709 - 13-01-2011

ผมก็ช๊อบชอบครับ
แต่ว่าเคยดูแต่ใน youtube นะครับ
เค้าเป็นฮีโร่ของคนที่ทำได้แค่ตีคอร์ดร้องเพลงอย่างผมอ่ะครับ
แบบว่าไม่ได้โชว์ฝีมือกีต้าอะไรมากมาย แต่เล่นสดน่าดู๊น่าดูอ่ะ

จริงแล้วก็ชอบอีกหลายคนครับ แต่ทำตามอย่างเค้าไม่ได้ เลยไม่ชอบซะเลย ฮึ!!!!

RE: Jason Maraz - SARUN - 13-01-2011

ผมชอบฟังเพลง "Make It Mine"
มันลงตัวในเรื่องอารมณ์ และจังหวะ ที่สุดเพลงหนึ่งของ เจสัน

ถ้ามีโอกาสได้ชม แอ๊น อีโมฯ ตามร้านที่ไหนๆ...ลองขอดู
คนนี้เล่นเพลงนี้ได้มันส์ ไม่แพ้ เจสัน เช่นกัน

RE: Jason Maraz - gong_bee_gees - 14-01-2011

"Jason Mraz" ครับ ไม่ใช่ Jason Maraz หรือ Marz

RE: Jason Maraz - papachill - 17-01-2011

จากภารโรงสู่ซุปเปอร์สตาร์ เหมือนนิยายเลยครับ หมอนี่ เท่าที่ทราบ มีซิงเกิลตั้งกะปี2002ครับ
สองอัลบั้มก่อนหน้า2009ของเขาก็น่าฟังใช่ย่อยนะครับลองหาฟังดู เป็นไอดอลผมคนนึงเลย555

RE: Jason Maraz - Katayoot - 17-01-2011

(17-01-2011, 08:13)papachill Wrote: จากภารโรงสู่ซุปเปอร์สตาร์ เหมือนนิยายเลยครับ หมอนี่ เท่าที่ทราบ มีซิงเกิลตั้งกะปี2002ครับ
สองอัลบั้มก่อนหน้า2009ของเขาก็น่าฟังใช่ย่อยนะครับลองหาฟังดู เป็นไอดอลผมคนนึงเลย555

น้าเชนระวังนะ.. จาก superstar จะกลายเป็นภารโรง Big GrinTongueRolleyes

ไม่ได้เจอกันเลยนะ ศุกร์นี้มาสังสรรค์กันป่าววว..

RE: Jason Maraz - adct2luv - 17-01-2011

ชอบมากครับ ถ้ามีเวลาลองไปดู mv ใน youtube ดูแต่ละตัว ทำมาดีๆทั้งนั้นเลยครับ ^^

RE: Jason Maraz - Bearclaw - 17-01-2011

Make it mine.......like+1 krub Wink

RE: Jason Maraz - Therock - 18-01-2011

ชอบ Lucky , Beautiful Mess, Butterfly ครับ
ยังไม่เคยหา Bio อ่านเลย เดี๋ยวลองดูครับ

RE: Jason Maraz - povation - 18-01-2011

(18-01-2011, 00:39)Therock Wrote: ชอบ Lucky , Beautiful Mess, Butterfly ครับ
ยังไม่เคยหา Bio อ่านเลย เดี๋ยวลองดูครับ

อยู่ภูเก็ตแป๊ปเดียว กล่องMartin ขึ้นสนิม !

แล้วกล่องดวงใจล่ะ สนิมขึ้นด้วยหรือเปล่า ....ห่วงน้องสายเลือดจังเลยเชียว