NimitGuitar webboard
OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ (/showthread.php?tid=8672)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - pood - 01-12-2010

(01-12-2010, 11:39)ยอดเยี่ยม Wrote: ลงรูปกีตาร์หมดหรือยังครับ ผมจะฝากกระทู้ขายเพิ่มอีกซักตัว Cool

ลงหมดในหน้าแรกตอนนี้แล้วครับ อีกสามสี่วันอาจลงเพิ่ม

จะฝากก็รีบฝากตอนนี้เลยครับ ฝากหนึ่งตัวต้องมาอัด Youtube หนึ่งเพลง ต้องนั่งเล่นนะครับเพราะถ้านอนเล่นอย่างในคลิป GAD-25 นี่ทำให้ไม่มีใครมาจองเลย

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - SuwaanZ - 01-12-2010

(01-12-2010, 16:49)pood Wrote:
(01-12-2010, 11:39)ยอดเยี่ยม Wrote: ลงรูปกีตาร์หมดหรือยังครับ ผมจะฝากกระทู้ขายเพิ่มอีกซักตัว Cool

ลงหมดในหน้าแรกตอนนี้แล้วครับ อีกสามสี่วันอาจลงเพิ่ม

จะฝากก็รีบฝากตอนนี้เลยครับ ฝากหนึ่งตัวต้องมาอัด Youtube หนึ่งเพลง ต้องนั่งเล่นนะครับเพราะถ้านอนเล่นอย่างในคลิป GAD-25 นี่ทำให้ไม่มีใครมาจองเลย

แต่ผมอยากให้น้ายอดเยี่ยมนอนเล่นนะครับ ผมจะได้เลือกทันคนอื่นบ้างBig Grin

ปรกติเห็นแต่พี่กฤษณ์ ไปแจมในกระทู้ขายของน้ายอดเยี่ยม
สงสัยว่าน้ายอดเยี่ยมจะเอากีต้าร์ตัวไหนมาลง

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - ยอดเยี่ยม - 01-12-2010

(01-12-2010, 16:49)pood Wrote:

จะฝากก็รีบฝากตอนนี้เลยครับ ฝากหนึ่งตัวต้องมาอัด Youtube หนึ่งเพลง
ต้องนั่งเล่นนะครับเพราะถ้านอนเล่นอย่างในคลิป GAD-25 นี่ทำให้ไม่มีใครมาจองเลย

กำลังยุเพื่อนคนหนึ่งให้ซื้อตัวนั้นครับ
แต่ถ้าขายไม่ออก ผมขอรับผิดชอบซื้อไว้เล่นเอง
แต่ขอลดราคาลงนะครับ Tongue

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - pood - 01-12-2010

คืนนี้อัดคลิปใด้สามตัวครับ
ถ้าต้องการดูรายละเอียดชัดๆและฟังเสียงแบบเต็มๆ ก็กดไปที่ 1080P (หรือ 720P ถ้าใช้จอเล็ก) อาจต้องกด stop ไว้ให้มันโหลดก่อนนะครับเพราะเว้บบ้านเราเร็วไม่พอ

1. Yamaha GC35CM

2. Takamine Hirade EH-5

3. Yamaha AES920, Gibson '57 Classic pickups.(ตัวนี้เพิ่งเห็นตอนเข้าไปเติมคลิปว่าดันลงราคาผิดเพราะง่วงนอน ผมแก้ราคาให้แล้วนะครับ)

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - Naris - 03-12-2010

น้า Pood ผมขอถอน สถานะ การจอง K.Yairi RAY หน่อย น่ะครับ

เป็นจ่ายเรียบร้อยแล้วครับ

สายแถมขอเป็น Elixir Nanoewb ครับผม

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - MEKIN - 03-12-2010

ไม่รู้ว่ามีใครจองต่อ k.yari rayไหม ถ้าไม่มีผมขอเป็นคิวถัดมานะครับ
ผมขอจองต่อคุณ นริศ นะครับ พรุ่งนี้ผมโทร.หาพี่กฤษณ และแวะไปรับพร้อมค่าตัวกีต้าร์เลยนะครับ
ผมโทร.หาช่วงบ่ายนะครับเห็นพี่บอกว่างช่วงบ่าย เบอร์ผมครับ 0858299982 เมย์

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - pood - 03-12-2010

(03-12-2010, 14:15)MEKIN Wrote: ไม่รู้ว่ามีใครจองต่อ k.yari rayไหม ถ้าไม่มีผมขอเป็นคิวถัดมานะครับ
ผมขอจองต่อคุณ นริศ นะครับ พรุ่งนี้ผมโทร.หาพี่กฤษณ และแวะไปรับพร้อมค่าตัวกีต้าร์เลยนะครับ
ผมโทร.หาช่วงบ่ายนะครับเห็นพี่บอกว่างช่วงบ่าย เบอร์ผมครับ 0858299982 เมย์

ตัวนี้คุณนริศซื้อไปแล้วครับ สงสัยผมจะต้องเอาตัวทีไม่อยากขายมาลงเพิ่มเพราะมีคนถามหายี่ห้อนี้กันหลายคน กลัวอย่างเดียวว่าถ้าลงเพิ่มก็เสร็จคุณนริศอีก

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - kim_colombet - 03-12-2010

น้า นริศ น่าจะชำระเงินเป็นที่เรียบร้อยแล้ว นะคับ น้า MEKIN Smile

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - MEKIN - 03-12-2010

ขออภัยด้วยครับพี่ๆ
งั้นรอตัวต่อไปครับ

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - Guitarmania - 04-12-2010

ไม่ทราบว่า น้า pood ยังพอมีกีต้าร์ archtop เหลืออีกไม๊ครับ ผมกำลังอยากได้ไว้ซัก 1 ตัว พอดีมาไม่ทัน โดนน้า ๆ จองกันหมดเลย (ถ้าได้ราคาประมาณ yamaha 2 ตัวด้านบนยิ่งดีมากเลย ขอบคุณครับ)