NimitGuitar webboard
OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ (/showthread.php?tid=8672)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - Naris - 07-12-2010

ผมว่า ถ้า น้า DAY สนใจและอยากได้ L12-5 ตัวนี้ จริงๆ น่าจะโอนชำระ ให้หมด ก่อนจะดีกว่าครับ ส่วนกีต้าร์ก็ ฝาก น้า Pood ไว้ เพื่อที่น้าๆ ท่านอื่น จะได้ไม่เสียโอกาส

ผมเชื่อแน่นอน ว่าถึงเวลาที่ น้า Day มาขอรับกีต้าร์ 12 สายตัวนี้ จะต้องขอเปลี่ยนตัวใหม่แน่นอน ครับ

เพราะว่า กีต้าร์ 12 จะต้องปรับความรู้สึก ปรับตัว ปรับมือให้เข้ากับ คอที่อ้วนใหญ่ขึ้น และกำลังที่ใช้กดสาย ที่มีจำนวนมากขึ้นอีก 6 สาย
แต่ถ้ามีกีต้าร์ 6 สายอยู่แล้ว ก็ไม่เป็นไร สลับ กันเล่นได้ครับ

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - day - 07-12-2010

ขอโทษครับที่พิมย์ไม่ใด้ใจความ ผมต้องการชื้อมาเล่นจริงจริง ยังจองและต้องการเหมือนเดิมครับYAMAHA L 12-5 ที่ผมบอกว่าอาจจะเปลี่ยนตัวใหม่นะครับ คือผมกลัวว่าน้าพูดจะไม่ขายให้เกินสองตัวครับ ผมยังใหม่ในการชื้อครั้งนี้ครั้งแรกด้วยครับ ยังสนใจอีกตัวครับคือ YAMAHA SG 2000 ถ้าน้าพูดให้จองก็จะขอจองครับ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงแน่นอนครับ ขอโทษน้าน้าทุกท่านด้วยครับผมไม่มีเจตนาอื่นเลยครับ คือผมไม่เคยมีกีต้าร์ดีดีนะครับ พอมีจังหวะก็อยากมีกับเขาบ้างครับ
ครับ ถ้าจะให้ผมโอนเงินทั้งหมดของGUITAR YAMAHA L 12 -5 ก็ใด้ครับแล้วแต่จะให้ผมทำอย่างไร

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - pood - 07-12-2010

ตกลงผมขาย L12-5 ให้คุณ day นะครับ เรื่องโอนเงินค่อยว่ากันอีกที

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - call - 08-12-2010

(07-12-2010, 18:20)day Wrote: ขอโทษครับที่พิมย์ไม่ใด้ใจความ ผมต้องการชื้อมาเล่นจริงจริง ยังจองและต้องการเหมือนเดิมครับYAMAHA L 12-5 ที่ผมบอกว่าอาจจะเปลี่ยนตัวใหม่นะครับ คือผมกลัวว่าน้าพูดจะไม่ขายให้เกินสองตัวครับ ผมยังใหม่ในการชื้อครั้งนี้ครั้งแรกด้วยครับ ยังสนใจอีกตัวครับคือ YAMAHA SG 2000 ถ้าน้าพูดให้จองก็จะขอจองครับ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงแน่นอนครับ ขอโทษน้าน้าทุกท่านด้วยครับผมไม่มีเจตนาอื่นเลยครับ คือผมไม่เคยมีกีต้าร์ดีดีนะครับ พอมีจังหวะก็อยากมีกับเขาบ้างครับ
ครับ ถ้าจะให้ผมโอนเงินทั้งหมดของGUITAR YAMAHA L 12 -5 ก็ใด้ครับแล้วแต่จะให้ผมทำอย่างไร

ตั้งใจมาบอกน้า day ว่าพี่เขาชื่อ ปูด ครับ ไม่ใช่ พี่พูด นี่ดีนะที่ไม่เขียนเป็น พี่ภูต ไม่งั้นใครจองกีตาร์แกแล้วยกเลิก มีหวังถูกพี่ภูตจับหักคอชักดิ้นชักงอเป็นแน่ Big GrinBig GrinBig Grin

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - povation - 08-12-2010

(08-12-2010, 08:18)call Wrote:
(07-12-2010, 18:20)day Wrote: ขอโทษครับที่พิมย์ไม่ใด้ใจความ ผมต้องการชื้อมาเล่นจริงจริง ยังจองและต้องการเหมือนเดิมครับYAMAHA L 12-5 ที่ผมบอกว่าอาจจะเปลี่ยนตัวใหม่นะครับ คือผมกลัวว่าน้าพูดจะไม่ขายให้เกินสองตัวครับ ผมยังใหม่ในการชื้อครั้งนี้ครั้งแรกด้วยครับ ยังสนใจอีกตัวครับคือ YAMAHA SG 2000 ถ้าน้าพูดให้จองก็จะขอจองครับ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงแน่นอนครับ ขอโทษน้าน้าทุกท่านด้วยครับผมไม่มีเจตนาอื่นเลยครับ คือผมไม่เคยมีกีต้าร์ดีดีนะครับ พอมีจังหวะก็อยากมีกับเขาบ้างครับ

ตั้งใจมาบอกน้า day ว่าพี่เขาชื่อ ปูด ครับ ไม่ใช่ พี่พูด นี่ดีนะที่ไม่เขียนเป็น พี่ภูต ไม่งั้นใครจองกีตาร์แกแล้วยกเลิก มีหวังถูกพี่ภูตจับหักคอชักดิ้นชักงอเป็นแน่ Big GrinBig GrinBig Grin

ตั้งใจมาบอกน้าcall และน้าday ว่าพี่กฤษณ มีชื่อเล่นว่า ปู๊ด ครับ ไม่ใช่ ปูดหรือพูดหรือภูต

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - pood - 08-12-2010

น้าคอลแกเรียกผมว่าพี่ปูดมาเป็นปีแล้วครับ

ใด้รับเงินจอง Guild จากน้านายเรียบร้อยแล้วนะครับ

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - day - 08-12-2010

ผมว่า ถ้า น้า DAY สนใจและอยากได้ L12-5 ตัวนี้ จริงๆ น่าจะโอนชำระ ให้หมด ก่อนจะดีกว่าครับ ส่วนกีต้าร์ก็ ฝาก น้า Pood ไว้ เพื่อที่น้าๆ ท่านอื่น จะได้ไม่เสียโอกาส

ผมเชื่อแน่นอน ว่าถึงเวลาที่ น้า Day มาขอรับกีต้าร์ 12 สายตัวนี้ จะต้องขอเปลี่ยนตัวใหม่แน่นอน ครับ

เพราะว่า กีต้าร์ 12 จะต้องปรับความรู้สึก ปรับตัว ปรับมือให้เข้ากับ คอที่อ้วนใหญ่ขึ้น และกำลังที่ใช้กดสาย ที่มีจำนวนมากขึ้นอีก 6 สาย
แต่ถ้ามีกีต้าร์ 6 สายอยู่แล้ว ก็ไม่เป็นไร สลับ กันเล่นได้ครับ

ขอบคุณ น้า นริศ วงษ์เวช ครับผม ผมก็ว่าอย่างน้านริศครับ สลับกันเล่นนะครับ จากเล่นกีต้าร์คอใหญ่12 สาย แล้วมาเล่น 6 สายครับแล้วผึกกำลังนิ้วมือช้ายด้วยครับจากกีต้าร์12สาย น่าจะดีครับ คือผมไม่มีโอกาสเหมือนคนอื่นเขานะครับ ไม่ใด้เล่นมาสามปีน่าจะใด้(คือผึกแบบจริงจังนะครับ) แต่แรงบันดารใจแล้วความฝันยังคงเหมือนเดิมครับ ขอบคุณอาจารย์ นริศ ครับ เจอกันเมื่อชาติต้องการครับ

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - Naris - 08-12-2010

ที่ผมแนะนำ แบบนี้เพราะ ผมก็มี กีต้าร์ 12 สาย ชั้นดี เหมือนกัน แต่ผมก็เล่นได้ไม่นาน ต้องพยายาม ปรับความรู้สึกกับ สภาพคอและ กำลังที่มากขึ้น แต่ผมก็ชอบ และเลือกซื้อ เพราะมันสวย ครับ

ถ้าน้า day เลือกตัวนี้ เพราะ ชอบ 12 สาย และเสียงที่แปลกออกไป ล่ะ ก็เหมาะแล้วครับ

กีต้าร์ 12 สาย นี่ บางคนซื้อไปถอดสายออกเหลือ 6 สายก็มี สายก็หายาก ราคาค่อนข้างสูง ชุดนึง 1000 บาท ล่ะครับ แถวบ้านนอกอย่างผมนี่ไม่รู้จักเลยล่ะ

แต่ถ้าชอบ Yamaha ผมว่า L6 .ใหม่เก็บ น่าสนใจมากกว่า และสภาพแบบนี้หายากมาก เมื่อเช้ามีน้องที่สกล โทรมาปรึกษา ขอความเห็นระหว่าง Guild กับ L6 :ซี่งผมก็แนะนำ L6 อันดับ 1 Guild อันดับรอง แต่เนื่องเขาได้ PM มาจอง ไว้แล้ว จึงเลือก Guild แทน L6 จึงยังเหลืออยู่ครับ

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - kim_colombet - 09-12-2010

GAD-25 เสียงดีมาก ยินดีกับเจ้าของใหม่ด้วยคับ Smile

RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - call - 09-12-2010

(08-12-2010, 17:45)pood Wrote: น้าคอลแกเรียกผมว่าพี่ปูดมาเป็นปีแล้วครับ

ใด้รับเงินจอง Guild จากน้านายเรียบร้อยแล้วนะครับ

อ้าว ตกลงพี่ชื่อปู๊ดหรือครับ ผมก็เรียกตามคนอื่นจากที่อ่านเจอในเวบบอร์ดนี้แหละครับ แสดงว่าผมก็ไปเรียกตามคนอื่นที่เรียกผิดมานะสิ ขอโทษด้วยครับ