NimitGuitar webboard
povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Meeting / Trip (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=4)
+--- Thread: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า (/showthread.php?tid=867)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - SARUN - 12-02-2008

povation Wrote:***** ใครมาเยี่ยมบ้านเต่าครั้งหน้า..กรุณาอย่านำอาหารและเครื่องดื่มอะไรติดมือมาอีก..เพราะยังเหลืออยู่เลยครับ

อีกซักเด๋ยว...จะไปเยี่ยมอีก!!!!!

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - dejemerry - 12-02-2008

SARUN Wrote:
povation Wrote:***** ใครมาเยี่ยมบ้านเต่าครั้งหน้า..กรุณาอย่านำอาหารและเครื่องดื่มอะไรติดมือมาอีก..เพราะยังเหลืออยู่เลยครับ

อีกซักเด๋ยว...จะไปเยี่ยมอีก!!!!!

อีกสักชั่วโมงได้มั้ยน้า..จะรอBig Grin

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - KUNGVERASAK - 12-02-2008

ขอขอบคุณทุกๆคนที่เป็นกำลังใจให้ลูกชายผม วันนี้กลับบ้านได้แล้วครับ แต่ยังงงๆอยู่เพราะหมอเองยังไม่ทราบว่าเป็นอะไรกันแน่
ขอรายงานเพิ่มเติมหน่อยนะครับ คือเมื่อสองสามวันก่อนพี่ภูสมิงเพิ่งจะเสียลูกสาวสุดที่รักไป (สุนัขพันธุ์ปักกิ่งเพศเมีย) เป็นลูกสาวที่พี่หมิงรักและหวงแหนมาก ตอนนี้พี่หมิงยังเศร้าอยู่ยังทำใจไม่ได้เลย นี่แหละครับคนรักหมาตัวจริง

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - arnut_11 - 12-02-2008

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง...

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - BENZ - 12-02-2008

เสียใจสุดสุดครับ ไม่ได้ไปอ่ะ
รถดันเสียไม่รู้ไปไงอ่ะ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - dejemerry - 12-02-2008

Webmaster Wrote:
dejemerry Wrote:มาทายกันค่ะ ว่าเท้าสองคน เป็นของใครบ้างคะ ใครตอบถูกเป็นคนแรก พรุ่งนี้มารับรางวัลที่บ้านเต่าได้เลยค่ะ Big Grin
[Image: p1090522em4.jpg]

ป้านุ กะป้าแดง คับ

เอาภาพมาเฉลยค่ะ ถูกต้องค่ะ น้าเว็บมารางวัลที่บ้านเต่าวันนี้เลยนะคะ
ถ้าไม่มาวันนี้ถือว่าสละสิทธิ์นะคะ Big Grin
[Image: p1090521fh3.jpg]
[Image: p1090524be0.jpg]

KUNGVERASAK Wrote:ขอขอบคุณทุกๆคนที่เป็นกำลังใจให้ลูกชายผม วันนี้กลับบ้านได้แล้วครับ แต่ยังงงๆอยู่เพราะหมอเองยังไม่ทราบว่าเป็นอะไรกันแน่
ขอรายงานเพิ่มเติมหน่อยนะครับ คือเมื่อสองสามวันก่อนพี่ภูสมิงเพิ่งจะเสียลูกสาวสุดที่รักไป (สุนัขพันธุ์ปักกิ่งเพศเมีย) เป็นลูกสาวที่พี่หมิงรักและหวงแหนมาก ตอนนี้พี่หมิงยังเศร้าอยู่ยังทำใจไม่ได้เลย นี่แหละครับคนรักหมาตัวจริง

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ น้าวีระศักดิ์ ลูกชายกลับบ้านได้แล้ว..เย้!!!

ขอแสดงความเสียใจกับพี่หมิงด้วยนะคะ ที่เสียลูกสาวพันธ์ปักกิ่งไปค่ะ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - myakira - 12-02-2008

LittleNomad Wrote:
boobyblue Wrote:ยังไม่ได้ลงชื่อเลย............
แต่ไม่ลงดอกครับ
ผมกลัวเสียคำพูด
เอาเป็นว่าถ้าไปก็เห็นผมที่นั่นประมาณสี่ทุ่มครับ
พี่รอน,น้าโฟล์ค,น้าหัทยา,คุณหมออีโด.........รอผมด้วยนะครับ

...สี่ทุ่ม... สงสัยได้เวลาพอดีกับยุงเจเนเรชั่นที่ 13 กำลังจะแปลงร่างจากลูกน้ำขึ้นมาจากแก้วระคึ... ไม่เป็นไร รสชาติคงแปลกไปอีกแบบ... และไม่เป็นไร รอก็รอ แต่น้าต้องมา แวะเพียงสักเสี้ยววินาทีก็ต้องมา ถ้าบอกให้ผมรอ...

ถ้าน้าบูมาสี่ทุ่มจริงๆ คงไม่ทันได้ลิ้มรสไข่ยุงในแก้วระคึกระมังครับ
เพราะดูท่าระคึจะอายุไม่ยืน..ตอนสี่โมงเย็นก็เหลือแค่พอให้กบวางไข่เท่านั้น

แต่ยังไงก็ตาม ผมขอกราบงามๆ เพื่อขอบคุณน้าอ้วนสำหรับระคึหอมอร่อยขวดนี้ครับ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - LittleNomad - 12-02-2008

myakira Wrote:ถ้าน้าบูมาสี่ทุ่มจริงๆ คงไม่ทันได้ลิ้มรสไข่ยุงในแก้วระคึกระมังครับ
เพราะดูท่าระคึจะอายุไม่ยืน..ตอนสี่โมงเย็นก็เหลือแค่พอให้กบวางไข่เท่านั้น

แต่ยังไงก็ตาม ผมขอกราบงามๆ เพื่อขอบคุณน้าอ้วนสำหรับระคึหอมอร่อยขวดนี้ครับ

อาจด้วยความกลัวว่าน้ำมณฑ์เติร์กจะเสียรสเพราะยุงมาวางไข่ น้าบูฯ แกเลยเปลี่ยนเวลาจากสี่ทุ่ีม เป็นสี่โมงเย็น! ทันเวลาก่อนที่ยุ่งจะออกเพ่นพ่าน -ทว่า...

ระคึ ถูกเปิดบริสุทธิ์ตั้งแต่สาย กระนั้นก็ยังอ้อยอิ่งค่อย ๆ สลาย แล้วมากระจายก็เมื่อตอนที่น้าmyakira โผล่มานั่นแหละครับ... สุภาษิตเก่าว่าไว้ "ยุงร้ายกว่าเสือฯ" แต่สุภาษิตใหม่สด ๆ ร้อน ๆ ว่า "myakira ร้ายกว่ายุง" เพราะไม่ยอมให้ขวดน้ำมณฑ์เติร์กสงบนิ่ง มันกระเพื่อมตลอดเวลาจนยุงไม่กล้าวางไข่...555

ครับ... ถ้าน้าmyakira ติดใจ ผมวานเพื่อนที่มีโอกาสไป ๆ มา ๆ ตุรกี บ่อย ๆ ให้ช่วยเหน็บมาอีกหลายขวด...

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - myakira - 12-02-2008

LittleNomad Wrote:
myakira Wrote:ถ้าน้าบูมาสี่ทุ่มจริงๆ คงไม่ทันได้ลิ้มรสไข่ยุงในแก้วระคึกระมังครับ

อาจด้วยความกลัวว่าน้ำมณฑ์เติร์กจะเสียรสเพราะยุงมาวางไข่ น้าบูฯ แกเลยเปลี่ยนเวลาจากสี่ทุ่ีม เป็นสี่โมงเย็น! ทันเวลาก่อนที่ยุ่งจะออกเพ่นพ่าน -ทว่า...

ระคึ ถูกเปิดบริสุทธิ์ตั้งแต่สาย กระนั้นก็ยังอ้อยอิ่งค่อย ๆ สลาย แล้วมากระจายก็เมื่อตอนที่น้าmyakira โผล่มานั่นแหละครับ... สุภาษิตเก่าว่าไว้ "ยุงร้ายกว่าเสือฯ" แต่สุภาษิตใหม่สด ๆ ร้อน ๆ ว่า "myakira ร้ายกว่ายุง" เพราะไม่ยอมให้ขวดน้ำมณฑ์เติร์กสงบนิ่ง มันกระเพื่อมตลอดเวลาจนยุงไม่กล้าวางไข่...555

ครับ... ถ้าน้าmyakira ติดใจ ผมวานเพื่อนที่มีโอกาสไป ๆ มา ๆ ตุรกี บ่อย ๆ ให้ช่วยเหน็บมาอีกหลายขวด...

โธ่..น้าอ้วนขอรับ เขียนมาอย่างนี้กระผมเสียภาพลักษณ์หญิงไทยใจงามหมดเลย

ผมได้ลิ้มชิมรสไปเพียงปลายก้อยแล้วก็ปล่อยวาง มิได้คอยกวนน้ำให้ขุ่นแต่ประการใด แต่ผมแอบเห็นน้ากรรมย่องไปเติมอยู่เนืองๆ หลังจากบ่นว่ารสแปลกๆ คาดว่าน้ากรรมคงอยากตรวจสอบว่าในนั้นประกอบด้วยอะไรบ้าง เลยต้องชักตัวอย่างหลาย batch หน่อย ..อิ..อิ..