NimitGuitar webboard
povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Meeting / Trip (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=4)
+--- Thread: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า (/showthread.php?tid=867)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - nit gt - 12-02-2008

povation Wrote:น้า nit gt จะมาเก็บเครื่องเสียงเมื่อไหร่ครับ
ป้าแดงจะได้เก็บขนมไว้ให้ตามที่เอ่ยมาเล่นๆเช่นนั้น
และผมจะได้อยู่ช่วยขนของขึ้นรถให้ด้วยครับ
ขอบคุณอีกครั้ง

จริง จะไปวันนี้ แต่ติดงาน อยู่ กว่าจะเสร็จ ก็ใกล้ทุ่มแล้ว..
พรุ่ง นี้ไปจะโทรไปล่วงหน้า ครับ..คือไปแล้วอยากอยู่บ้ายเต่านานๆ ครับ..

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - povation - 12-02-2008

ยินดีอย่างยิ่งอยู่นานๆเราชอบครับ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - povation - 12-02-2008

ประกาศ..ประกาศ...
ท่านใดที่นำไวน์ Penfolds BIN 407 มา 1 ขวด ให้กับมือผมเองเลยในวันงาน
ผมพยายามนึกก็นึกไม่ออก แช่ตู้เย็นไว้เลยลืมออกมาเปิดดื่มกัน
เมื่อสักครู่เปิดตู้เย็นหาของทานเล่นเลยเห็น
จึงขอช่วยแสดงตนเตือนความจำให้ผมหน่อยครับ
ขอบคุณครับ เราจะต้องเอาไปดื่มด้วยกันครับ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - rasun - 12-02-2008

povation Wrote:ประกาศ..ประกาศ...
ท่านใดที่นำไวน์ Penfolds BIN 407 มา 1 ขวด ให้กับมือผมเองเลยในวันงาน
ผมพยายามนึกก็นึกไม่ออก แช่ตู้เย็นไว้เลยลืมออกมาเปิดดื่มกัน
เมื่อสักครู่เปิดตู้เย็นหาของทานเล่นเลยเห็น
จึงขอช่วยแสดงตนเตือนความจำให้ผมหน่อยครับ
ขอบคุณครับ เราจะต้องเอาไปดื่มด้วยกันครับ

ข้าพเจ้าเองครับ แหมความจำไม่ดีแบบนี้คงจะนับเต่าได้ไม่ถ้วนแน่เลย คราวหน้าเสร็จผมแน่

นั่นนะซิ..ผมพอจะจำได้แต่ไม่แน่ใจ
ยังบอกกับป้าแดงเลยว่าน่าจะเป็นคุณหมอrasun
แต่เรื่องกีตาร์ผมจำแม่นเยย!
ขอบคุณครับคุณหมอ...ที่หยิบยื่นแอลกอฮอลให้กับผม
ขวดนี้เราคงต้องฉลองกัน..แต่บ้านใครดีล่ะครับ?

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - lekleklek - 12-02-2008

ขอบคุณครอบครัวเต่า ที่จัดงานได้อลังการงานกินมากเลยครับ อิอิ ... อิ่มไปยันเที่ยงของอีกวันเลย
ลองกีตาร์จนนิ้วด้านอีก 1 มิล.. เอิ๊กๆ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - lekleklek - 12-02-2008

ขอบคุณครอบครัวเต่า ที่จัดงานได้อลังการงานกินมากเลยครับ อิอิ ... อิ่มไปยันเที่ยงของอีกวันเลย
ลองกีตาร์จนนิ้วด้านอีก 1 มิล.. มีความสุขมากครับวันนั้น

ปล. ลืมกวาดตะโก้กลับบ้าน อดเลยเรา อิอิ...

ที่ว่า...ลืมกวาดตะโก้กลับบ้าน อดเลยเรา
อ๋อ...ตะโก้ที่ใครทำตกที่พื้นหรือครับน้าเล็ก?

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - karn - 12-02-2008

ผมมีความสุขทุกครั้งที่ได้เจอเพื่อนๆคอเดียวกัน
นั่งสนทนาในเรื่องคล้ายๆกัน
ทานอาหารอร่อยๆ ดื่มบ้างเล็กน้อยTongue

ขอบคุณครอบครัวเต่ามากๆครับ
ที่ต้อนรับพวกเราอย่างไม่รู้เหน็ดรู้เหนื่อย
อาหารการกิน สมบูรณ์..อิ่มแปล้
ขอบคุณน้าๆป้าๆทุกท่านที่มาช่วยกันสร้างรอยยิ้ม..ขอบคุณครับBig Grin

สำหรับเรื่องอาหารการกินการดื่ม...ขอยกความดีความชอบให้กับพวกเราที่นำมาช่วยกันเสริมคนละอย่างสองอย่างนะครับ
***** ใครมาเยี่ยมบ้านเต่าครั้งหน้า..กรุณาอย่านำอาหารและเครื่องดื่มอะไรติดมือมาอีก..เพราะยังเหลืออยู่เลยครับ
พูดถึงตอนนี้ต้องขอขอบคุณเป็นพิเศษสำหรับน้า SARUN ที่นำเครื่องดื่มไม่มีแอลกอฮอล์มาอย่างมากมายทุกครั้ง..ห้ามก็ไม่เชื่อ...และน้า san ที่เป็นห่วงเป็นใยมาช่วยเหลือก่อนวันงานแทบทุกวันและช่วยป้าแดงจ่ายตลาดแบกหามราวกับจับกังเพื่อหาของมาทำทานกันในงานครั้งนี้ (พอดีน้องปั๊งป่วย ผมเลยต้องอยู่บ้านเฝ้าลูกแทน)