NimitGuitar webboard
povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Meeting / Trip (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=4)
+--- Thread: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า (/showthread.php?tid=867)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - dejemerry - 11-02-2008

สุดท้ายค่ะ พวกเราบ้านเต่าต้องขอขอบคุณ ป้า ๆน้า ๆทุก ๆคนอย่างจริงใจ และซาบซึ้งในน้ำใจ ไมตรีจิตที่ทุกคนมีให้บ้านเต่าทุก ๆครั้งที่เปิดบ้าน อาหาร เครื่องดื่ม พวกเราช่วยกันจัดหามาให้ ไม่เคยขาดมีแต่เกิน บ้านเต่ารู้สึกเกรงใจมาก ๆค่ะ จนไม่รู้ว่าจะเอ่ยคำบรรยายใด ๆออกมาแล้วค่ะ พูดได้คำเดียวค่ะว่า พวกเราบ้านเต่า รักป้า ๆน้า ๆ ทุก ๆคนและโชคดีเป็นที่สุดที่ได้รู้จักทุกคนในบ้านฟ้านะคะ
พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ จริง ๆค่ะ Big Grin

ปล. ไม่ทราบว่าน้า ๆคนไหนได้ถ่ายรูปวันเปิดบ้านเต่า ถ้าไม่ลำบากและเป็นการรบกวน ช่วยโพสต์รูปลง แบ่ง ๆ กันดูจะขอบคุณมาก ๆค่ะ Big Grin

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - KUNGVERASAK - 11-02-2008

ขอบคุณบ้านเต่ามากๆเลยครับ เพิ่งมีโอกาสได้ลอง LOWDEN F 35 เป็นครั้งแรก ติดใจเลย เสียงดังเกินตัว เล่นสบายมาก ขอโหวตให้หนึ่งเสียงครับ และขอประทานอภัยเจ้าบ้านด้วยที่ต้องรีบกลับเพราะลูกชายนอนป่วยอยู่โรงพยาบาล แว่บไปดูลูกชายแล้วตั้งใจจะกลับมาแจม แต่เห็นไข้ขึ้นไป 41 องศา เลยกลับไม่ลง จนบัดนี้ลูกชายยังไม่ได้กลับบ้านเลยครับ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - boobyblue - 11-02-2008

KUNGVERASAK Wrote:ขอบคุณบ้านเต่ามากๆเลยครับ เพิ่งมีโอกาสได้ลอง LOWDEN F 35 เป็นครั้งแรก ติดใจเลย เสียงดังเกินตัว เล่นสบายมาก ขอโหวตให้หนึ่งเสียงครับ และขอประทานอภัยเจ้าบ้านด้วยที่ต้องรีบกลับเพราะลูกชายนอนป่วยอยู่โรงพยาบาล แว่บไปดูลูกชายแล้วตั้งใจจะกลับมาแจม แต่เห็นไข้ขึ้นไป 41 องศา เลยกลับไม่ลง จนบัดนี้ลูกชายยังไม่ได้กลับบ้านเลยครับ

ขอเอาใจช่วยให้ลูกชายหานป่วยในเร็ววันครับ.........

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - Kitja - 11-02-2008

ไม่ได้ไปบ้านเต่าครับ เพราะเกิดเหตุขัดข้องทางเทคนิคนิดโหน่ย ทำให้ไปไม่ได้จริง ๆ คิดถึงน้า ๆ ทุกคนนะครับ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - povation - 11-02-2008

KUNGVERASAK Wrote:ขอบคุณบ้านเต่ามากๆเลยครับ เพิ่งมีโอกาสได้ลอง LOWDEN F 35 เป็นครั้งแรก ติดใจเลย เสียงดังเกินตัว เล่นสบายมาก ขอโหวตให้หนึ่งเสียงครับ และขอประทานอภัยเจ้าบ้านด้วยที่ต้องรีบกลับเพราะลูกชายนอนป่วยอยู่โรงพยาบาล แว่บไปดูลูกชายแล้วตั้งใจจะกลับมาแจม แต่เห็นไข้ขึ้นไป 41 องศา เลยกลับไม่ลง จนบัดนี้ลูกชายยังไม่ได้กลับบ้านเลยครับ

ผมขอขอบคุณมากครับที่น้ากุ้งยังให้เกียรติมาร่วมงานทั้งๆที่ลูกชายป่วย
ขอเป็นกำลังใจให้ลูกชายอาการดีขึ้นและหายโดยเร็วนะครับ
เสียดายที่น้ากุ้งยังไม่ได้แจมเพลงกับเพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นๆอย่างจริงจังซะที
แต่บางท่านก็แอบเห็นฝีมือน้ากุ้งกันบ้างแล้วครับ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - Therock - 11-02-2008

555 โฮะ โฮะ โฮะ ....................ขอบคุณป้าแดงสำหรับ เรี่ยวแรงในการโพสต์รูปครับ ฟิตจริง ๆ ๆ ๆ ๆครับ

งานนี้ภารกิจนอกเยอะจนไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ....งานหน้าแก้ตัวครับ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - Therock - 11-02-2008

ยังไม่เคยเจอน้าเลย.....แต่ยังไงก็ขอให้ลูกชายหายไว ๆ นะครับ.....

ได้อ่านกระทู้หนูแบมแบมไม่สบายแล้วสงสารคนเป็นพ่อเป็นแม่จับใจ.....

เดี๋ยวต้องไปตามหาแม่ของลูกก่อนครับ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - povation - 11-02-2008

ส่วนพระเอกในงานเปิดบ้านครั้งนี้ จะเป็นใครและอะไรไปไม่ได้ นอกจาก
น้า nit gt และชุดเครื่องเสียงอันทรงพลัง Acoustic

ที่ส่วนตัวผมว่า เท่านี้ก็อลังการงานใหญ่แล้วครับ Sound ออกมาแบบมืออาชีพ ฟังมิรู้เบื่อ คนเล่นก็ได้อารมณ์เพลง
ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงที่เสียสละเวลามีค่าทั้งเรื่องงานและภาระครอบครัวมาช่วยงานในครั้งนี้ โดยไม่ได้คิดมูลค่าแม้แต่บาทเดียว หากมีอะไรที่บ้านเต่าจะพอตอบแทนน้ำใจหลายต่อหลายครั้งที่ผ่านมาของน้าได้โปรดอย่าเกรงใจนะครับ
แต่ที่รู้ๆ ผมขอจอง Sound แบบนี้สำหรับงาน Meeting ของบ้านสีฟ้าที่จะจัดขึ้นครั้งหน้า

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - nit gt - 11-02-2008

ขอ ขอบคุณ พี่ป๋อครับ...ยินดีอย่างยิ่งครับ!!! ขอตะโก้งาม ๆชัก 3กล่องก็พอแล้ว..
วันงาน ติด ภาระกิจ จริง ๆ ครับ..มิจะอยู่นานๆ ครับ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - povation - 12-02-2008

น้า nit gt จะมาเก็บเครื่องเสียงเมื่อไหร่ครับ
ป้าแดงจะได้เก็บขนมไว้ให้ตามที่เอ่ยมาเล่นๆเช่นนั้น
และผมจะได้อยู่ช่วยขนของขึ้นรถให้ด้วยครับ
ขอบคุณอีกครั้ง