NimitGuitar webboard
povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Meeting / Trip (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=4)
+--- Thread: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า (/showthread.php?tid=867)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - povation - 11-02-2008

สงสัยไปซุ่มซ้อมสนุ๊กเกอร์
งานนี้ต้องแก้เผ็ด.....
ครั้งหน้านัดเปิดบ้าน Webmaster

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - Webmaster - 11-02-2008

povation Wrote:สงสัยไปซุ่มซ้อมสนุ๊กเกอร์
ครั้งหน้านัดเปิดบ้าน Webmaster

Tongue Big Grin
[attachment=7215]

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - edo - 11-02-2008

....สนุกสุดๆๆๆ......อิ่มสุดๆๆๆๆ55

....ขอบคุณบ้านเต่าอีกครั้งนะครับผม....หมดแรงแล้ววววววววววววววววววววว.................

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - poPPie - 11-02-2008

วันศุกร์ ผมอยู่บ้านเต่า ตี3 ตื่น 8โมง แล้วนั่งทำกีต้าร์ต่อ พอเสาร์ก็เลย แฟด ไปบ้าง ตี3 อีกแย๊วว
พอวันอาทิตย์นี่ ตื่นมา 5 โมงเย็น ตอนนี้ ก็เลย ตาโต เป็นนกฮูก

หมอ เอ๊ด สั่งยา ให้ผมด่วน !

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - povation - 11-02-2008

Webmaster Wrote:
povation Wrote:สงสัยไปซุ่มซ้อมสนุ๊กเกอร์

อ๋อ...จะบอกเป็นนัยๆรึไงว่า....ที่ไม่ได้มาบ้านเต่าเพราะมีนัดไว้กับสาวสาวสาวในภาพ! เลยไปบ้านเต้าแทนบ้านเต่า!!

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - .::.pOoH.::. - 11-02-2008

ผมขออนุญาตโหวตก่อนไปนอนครับ

ด้วยประสบการณ์อันน้อยนิด และฝีมืออันหน่อมแน้ม...และด้วยความกรุณาจาก The 2 Godfathers...

กีตาร์บ้านเต่าที่ผมประทับใจมากที่สุด คือ Lowden F25j - สุดยอดสายเอ็นที่พร้อมกระโดดลงเวทีหรูจากมิสเตอร์ลาวเด้น

และต้องขอกราบโทษน้าป๋อที่จะโหวตกีตาร์สายเหล็กที่ได้ลองในช่วงใกล้เคียงกันคือวันนี้ที่คอนโดฯน้ากฤษณ์ครับ

Martin D45V Chris' Signature

ผมไม่เคยเล่นกีตาร์อะไรที่เสียง (beyond) world class ขนาดนี้จริงๆ ครับ

ดีใจจังที่ทั้ง 2 godfathers มาอยู่ที่เมืองไทย Big Grin

ขอบคุณครับที่น้าปุ๊กรุณาโหวต F25J ทำให้ผมต้องกลับไปหยิบมาเล่นอีกครั้ง..ครั้งแล้วครั้งเล่า..ครั้งหนึ่งยังมี..กีตาร์ตัวหนึ่ง

พี่กฤษณ์มักมีของดีและของลับที่น้องๆอยากเห็น! เพื่อไม่ลับอีกต่อไป

ผมอยากเป็น goodfather มากกว่าครับ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - Webmaster - 11-02-2008

เปิดบ้านนั้น...รอให้บ้านเรียบร้อยก่อนแล้ว...
เด๋วต้องเทียบเชิญครอบครัวบ้านเต่าก่อนเลยคับ...อิอิ
ป.ล. รูปสาวๆนั้นมิได้เกี่ยวข้องหรอกคับ เลียนแบบน้ากีต้าร์เก่าอ่ะคับ Tongue

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - Tai Labour - 11-02-2008

ไม่หนุกเลย!!!

หลังจากกลับมาแล้วน่ะTongue
มันง่วง เงียบ เหงาหงอย หงุดหงิด ยังไงไม่รุ....หิวอีกด้วย นั่งเคี้ยวไวไวดิบๆ ซึ้งจนน้ำตาทะเล็ด ชีวิตนี้มีรสชาติจริงๆ

แย่จัง กลับมาทำงานสายไปนิดหน่อย ( 3 ชั่วโมงครึ่ง) รู้งี้ใช้แผนฉุกเฉินโทรไปลาป่วยกับหัวหน้าตอนตีหนึ่งครึ่งก็ดี
เราจะได้หยุดงานไม่มีกำหนด.....ตลอดไป ชั่วกาล...นาน...เทอญ

โหวตมั่ง..
โหวตให้เจ้าของบ้านก่อน ดูแลทุกคนได้ดีมาก ทำเนียนเหมือนจัดงานที่บ้านตัวเองทุกครั้ง Tongue

มีตัวเดียวที่ตั้งใจ และได้ฟัง(เงียบๆ)
บลูแกลส เคฟล่า สีดำ เสียงพุ่งปรี๊ด(ตัวนี้พี่ปร๋อลดให้ผมคนเดียว จากแปดหมื่นเหลือหนึ่งหมื่น)... เสียใจครับ ถึงผมจะจน แต่ก็หยิ่ง กราบขอบพระคุณมาก

ตัวอื่นๆ ไม่ค่อยได้ตั้งสติฟังครับ มาตัวเปล่าก็เลยต้องรับภาระหนักอึ้งกับเหล้าเตอร์กีสของพี่อ้วน กับเบียร์ที่ดื่มไม่มีวันหมด จากพี่ปร๋อ และเพื่อนๆ พี่ๆ ที่หิ้วมาฝาก
(ผมไม่มีน้อง! จำเป็นครับด้วยอายุผมเท่านี้)...ฟังป้ามาย เยาะเย้ย ทับถม เรื่องโบนัส...คุยเรื่องธรรมมะ ดีๆ จากน้าศักดิ์ชัยและน้าปิ๋ว....ดูพี่แป้งเวิร์คช็อพวิธีดื่มเบียร์....หมั่นไส้กับเรื่องโม้ว่าหล่อของน้องกริด...พะอืดพะอมกับกล้ามหน้าอกของเดอะร๊อค....ฟังเรื่องเศร้าจากน้ากะทะ.....นินทา เอ้ย!! ชื่นชมชาวบ้านและคอรัสอยู่กับน้ากาน.....
ดูน้าเล็กกับน้าสันเก็บกวาดของกินเข้ากระเพาะ.... แอบดูน้าอามินจีบแฟนตัวเอง....สอนพี่มาโนชเล่นกีต้าร์.....นั่งเก๊กหน้าให้น้องแอมป์ถ่ายรูป....
อิจฉาและอารมณ์เสียกับน้องๆที่เล่นกีต้าร์เก่งกว่า...แค่นี้ก็หมดเวลาแล้วครับ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - dejemerry - 11-02-2008

Webmaster Wrote:

หนูชินจังจอมแก่น อนุมัติแล้วเหรอคะน้าเว็บBig Grin
[Image: cd4cd457fb8c391tz3.jpg]

(ปล. อดใจรอสักแป๊บนะคะ เดี๋ยวป้าแดงจะมาโพสต์รูปต่อจากน้องปิ๊งให้ดูกัน แต่ก็อย่างที่เห็น ๆ ว่าคอมฯ เครื่องที่ป้าแดงใช้ มานนนนนช้ามั่ก ๆ ค่อย ๆดูกันไปนะคะ)