NimitGuitar webboard
ทำไมถึงชื่อ กีต้าร์เก่า หรอครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Electric music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=17)
+--- Thread: ทำไมถึงชื่อ กีต้าร์เก่า หรอครับ (/showthread.php?tid=8252)

Pages: 1 2

ทำไมถึงชื่อ กีต้าร์เก่า หรอครับ - กีต้าร์เก่า - 05-10-2010

.... ที่จริง ก็ไม่รู้หรอก ครับ แค่มองเห็นกีต้าร์ เก่าๆ ก็เลยตั้งชื่อไป กีต้าร์เก่า..... พอตั้งชื่อไปแล้ว มองไปมองมาเรามีแต่กีต้าร์เก่าที่ดูใหม่..... ทีนี้เลยขาดความมั่นใจไปหลาย..... พอดีเจอเพื่อนใหม่แต่ สังขารเก่าๆ แวะเวียนมาพบปะกัน .........เมื่อแต่ละคนมีเวลาว่าง ก็ได้มาแยมกีต้าร์กัน...... ผมและเหล่าเพื่อนพ้องก็เลย ช่วย กันทำกีต้าร์กลางเก่ากลางใหม่ให้ กลายเป็นของเก่า ไปซะเลย แต่เสียงดีนะ...... วันนี้ว่าง แล้วเห็น บอร์ดมันอืด...... เลยเอาโฉมความเก่ามาอวดกัน......เริ่มจาก ตัวที่ 1 ผมเรียกเธอ ว่า .... ขี้กลาก No 1
ภาพต่อไป ครับ

RE: ทำไมถึงชื่อ กีต้าร์เก่า หรอครับ - Webmaster - 05-10-2010

น้ากีต้าร์เก่าหายหน้าไปนานเชียวครับ กีต้าร์เท่ห์มากครับ แต่ชื่อเธอยังไงๆอยู่นะครับ Big Grin

RE: ทำไมถึงชื่อ กีต้าร์เก่า หรอครับ - กีต้าร์เก่า - 05-10-2010

ตัวต่อไปครับ ประเภทนกเขาคู่กัน..... Fender มี strato ก้ต้องมีคู่มัน คือ Tele ครับ....... ตัวนี้ชื่อ เกลื้อน 1 ครับ
ยังไม่หมดครับ คือ ตัวนี้ที่คอเป็นวงขาวๆ หนะ... ผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นเกลื้อนครับ.... อิอิ
..เอารูปคู่มาให้ชมเพิ่มเติม นะ.....

RE: ทำไมถึงชื่อ กีต้าร์เก่า หรอครับ - auitaka - 05-10-2010

เล่นหรือขัดถูครับน้า....เก๋ามากครับ .....ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆ..........

RE: ทำไมถึงชื่อ กีต้าร์เก่า หรอครับ - povation - 05-10-2010

บอร์ดมันอืด....เพราะคนมันอิ่ม

ทักทายน้ากีต้าร์เก่าครับ
แต่ใช่ตัวจริงหรือเปล่านะ เพราะไม่มีรูปสาวสวยเดะๆมาให้ชมเหมือนแต่ก่อน

RE: ทำไมถึงชื่อ กีต้าร์เก่า หรอครับ - โฟล์คน้อย - 06-10-2010

แล้วน้าแป้งไม่รักแมวเหมียวแล้วเหรอครับ..

เมี๊ยว เมี๊ยว..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมม..!!

"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""

RE: ทำไมถึงชื่อ กีต้าร์เก่า หรอครับ - ยอดเยี่ยม - 06-10-2010

ตัวแมวเหมียว ที่ชื่อ สังคัง ไม่เห็นเอามาโชว์เลยครับน้ากีตาร์แก่ เอ้ย! กีตาร์เก่า Tongue

RE: ทำไมถึงชื่อ กีต้าร์เก่า หรอครับ - dear709 - 06-10-2010

เทเล งามขนาดครับ (เทเลสีเหลืองนี่ล่ะ สวยสุดละ)
ทำเอง หรือรุ่น road worn อ่ะครับน้าแป้ง

RE: ทำไมถึงชื่อ กีต้าร์เก่า หรอครับ - กีต้าร์เก่า - 06-10-2010

... ท่าน Webmaster //// ไม่ได้หายไปใหนหรอกครับ ก็ยังอยู่ แต่เน้นไปเล่นการเมืองมากกว่าเล่นกีต้าร์ ครับ..... ว่างก็เข้ามาอ่าน แต่ไม่ค่อยเข้ามาตอบ เพราะส่วนใหญ่เป็นคำถามเก่าๆ และมีคำตอบ สมบูรณ์อยู่แล้ว....
... ท่าน takamine //// เล่นไปขัดไป เล่นไปถูไป เล่นไปแกะเกาไป ครับ จน...จนเก่าสมใจ.... ผมคนหนุ่มครับ ....
... ท่าน povation //// ครับผม ...แต่ก็แวะมาบ่อยๆอยู่แล้วครับ.... อืดนัก ก็ให้ดื่มน้ำขิงบ้างครับ ระบายลมดีนะ อิอิ...... ตัวจริงครับแต่ครานี้ เอารูปเพื่อนซี้มาอวดก่อนหนะ
... ท่าน โฟล์คน้อย //// ยังรัก แมวเหมียว อยู่ครับ ไม่มีวันเปลี่ยนใจหรอกครับ..... ดู เกลื้อน No.1 ยังมีตัวเล็กที่หัวครับ.... ขี้กลาก No.1 กำลังหาที่ติดอยู่ ครับ......แต่รำคาญ พวกก้วน กีต้าร์แจม ครับ กระแนะกระแหนน จัง...
... ท่าน ยอดเยี่ยม //// ไม่ต้องมายุผมดีเลย น้าฯ.......ปากคอเลาะร้ายนักนะ...... ถึงได้อกหักอยู่เรื่อย...... สมน้ำหน้า...... ดื่มไวน์ที่ไรนึกถึงน้าฯ ทูกที....อิอิ
... ท่าน dear709 //// ขอบคุณสำหรับคำชมครับ..... ตัวดำทำเอง ตัวเหลือง road worn ครับ...... ที่จริงผมผมไม่ค่อยชอบแต่แรก น้า อ้วน จิ๋วพเนจร ชวนผมซื้อมาเล่นตั้งนานแล้ว ผมไม่สนใจเองหละ วันดีคืนดี ไปซื้อมาเล่น ตอนนนี้ผม ติด Tele มากครับ..... สไตย์ผมเลย..... รู้งี้ซื้อมาเล่นตามคำขู่ ของ น้า อ้วน จิ๋วพเนจร ซะตั้งนานแล้ว..... ดันสายได้ถนัดเลย......
...ไม่ต้องแย่งกันครับ..... ครบคนๆ

RE: ทำไมถึงชื่อ กีต้าร์เก่า หรอครับ - pood - 09-10-2010

กีต้าร์สองตัวนี่ดูขลังดีครับแต่ Fender สภาพนี้มันหาใด้ทั่วไปเพราะเขาทำมาขายจากโรงงาน ถ้าน้าแป้งอยากให้ขลังจริงแบบไม่เหมือนใครก็ลองทำ relic แบบนี้กับ Gibson, Heritage และ Taylor T5 แล้วเอามาโชว์ดีกว่าครับ