NimitGuitar webboard
ขออนุญาตเล็กน้อยครับ . .Taylor 214ce ////// Big baby ///// NNG แจ๊ค - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: ขออนุญาตเล็กน้อยครับ . .Taylor 214ce ////// Big baby ///// NNG แจ๊ค (/showthread.php?tid=8182)

Pages: 1 2 3 4 5

RE: ขออนุญาตเล็กน้อยครับ . .Taylor 214ce ////// Big baby ///// NNG แจ๊ค - kong_kuiii - 01-10-2010

ข่าวดีครับวันนี้ ตั้งสายตอนเช้า สาย 3 ขาดครับ

เลยเปลี่ยนใหม่อีกชุดเลย หมาดๆเมื่อกี้เอง ยังไม่พอไปซื้อ บริจพินกระดูกหัวมุก มาแต่งเพิ่มอีกครับ

ตอนนี้เสียงพุ่งกว่าเดิมเยอะมากเลย อยากให้ลองจริงๆครับ หมดไปอีก พันนึงแบบงงๆเลยครับ หิหิ

สวัสดีน้าเบ็นซ์อีกรอบครับ ไม่ทราบมีอะไรเสนอครับน้าเบ็นซ์ ว่ามาเลยครับ หรือโทรมาคุยก็ได้ครับน้าเบ็นซ์ขอบคุณครับ
หลังจากเปลี่ยนแล้ว หล่อเลย
อีกทีครับ

RE: ขออนุญาตเล็กน้อยครับ . .Taylor 214ce ////// Big baby ///// NNG แจ๊ค - gt_888 - 02-10-2010

สัก..26 ฮี่ๆๆ

RE: ขออนุญาตเล็กน้อยครับ . .Taylor 214ce ////// Big baby ///// NNG แจ๊ค - kong_kuiii - 02-10-2010

สวัสดีครับน้า gt_888 ฮี่ๆๆ

โทรมาคุยกันเลยคร่าบบ หรือโพสเบอร์ไว้ครับเดี๋ยวผมโทรหาเอง

RE: ขออนุญาตเล็กน้อยครับ . .Taylor 214ce ////// Big baby ///// NNG แจ๊ค - gt_888 - 03-10-2010

ผมยังไม่แก่คับเพิ่ง 28 เอง. อยู่ไกลกันหน่อย แต่จะพยายาม เล่นไม่เก่งแต่อยากได้ มี 114ce เข้ามาเหมือนกันคับ แต่ไม่รู้มันจะต่างกันมากมั้ย กับ 214ce..ยังไม่ว่างไปลองทั้งสองรุ่นเลย

RE: ขออนุญาตเล็กน้อยครับ . .Taylor 214ce ////// Big baby ///// NNG แจ๊ค - gt_888 - 03-10-2010

อีกนิด.ตัวนี้ เมด อิน อะไรเหรอคับ ต่อคอแบบไหนคับ เสียงออกแอมป์ท่าทางจะงามอยู่นะคับ ฮี่ๆๆ ผมอยู่ฝั่งเจริญนครนู้นนน..

RE: ขออนุญาตเล็กน้อยครับ . .Taylor 214ce ////// Big baby ///// NNG แจ๊ค - kong_kuiii - 03-10-2010

ผมเองก็ 24 ปลายๆเองครับพี่ ฮี่ๆ แต่หน้าตาอาจจะไปไกลกว่าอายุเยอะครับ

ส่วน 114ce ต่างกันเยอะมั้ย ความเห็นของผมคือต่างกันชัดเจนครับ เจ้า 214 ซาวด์จะหนาและพุ่งกว่าครับ

ไม้หลังและไม้ข้างก็ต่างกันครับ ราคาก็ต่างกันเยอะครับ แต่ความต่างกันไม่ใช่ว่าเจ้า 114 จะไม่ดีนะครับ

เสียงดีใช้ได้ทีเดียว

ตัวนี้เมดอิน mexico ครับเป็นล๊อตใหม่ ต่อคอแบบโค้งๆอ่ะครับ ไม่ใช่แบบฟันปลา เรียกไม่ถูกเหมือนกันครับ

วันนี้เดี๋ยวจะถ่ายเต็มๆชัดๆให้ดูนะครับ

RE: ขออนุญาตเล็กน้อยครับ . .Taylor 214ce ////// Big baby ///// NNG แจ๊ค - kong_kuiii - 03-10-2010

วันนี้ตามคำขอน้าเบ็นซ์ และน้าๆหลายท่านที่อยากดูรูปชัดๆนะครับ

เอามาเพิ่มเติมให้ครับ
อยากถ่ายภาพสวยๆกะเขาเป็นจัง
มีรูปหลังคอตรงจุดต่อคอด้วยนะครับสำหรับบางท่านที่ขอดู

วันนี้งงมากทำไมมันอัพรูปช้าจังหว่า หรือเป็นที่เครื่องผม

RE: ขออนุญาตเล็กน้อยครับ . .Taylor 214ce ////// Big baby ///// NNG แจ๊ค - gt_888 - 04-10-2010

ดูแลให้สภาพ ให้ 99.99% ไว้นะคับ ไม่เคยไปรังสิตเล๊ยย..น่าจะได้ไป..

RE: ขออนุญาตเล็กน้อยครับ . .Taylor 214ce ////// Big baby ///// NNG แจ๊ค - kong_kuiii - 04-10-2010

ได้ครับพี่

เมื่อคืนเอาไปอัดเพลงให้พี่ต้าร์วงพาราด๊อกมาครับ เสียงหายห่วงเลย

RE: ขออนุญาตเล็กน้อยครับ . .Taylor 214ce ////// Big baby ///// NNG แจ๊ค - gt_888 - 05-10-2010

เห่อๆตอนที่ผมโทรหาที่จะไปหาลองกีต้าร์ หลังจากนั้นก็โดน ตะหรวจจับ ขับเวสป้าไม่มีกระจก ใบขับขี่ขาด ซวยเลย ให้ตังตรงนั้นมันก็ไม่เอา..เสียเวลาอีกต้องไปโรงพัก วันไหนก็ไม่รู้..บอกกีต้าร์รอผมก่อนนะ