NimitGuitar webboard
เดียวดายกลางสายลม - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: เดียวดายกลางสายลม (/showthread.php?tid=8159)

Pages: 1 2

เดียวดายกลางสายลม - sukanyastory - 23-09-2010

RE: เดียวดายกลางสายลม - SARUN - 23-09-2010

กรี๊ดดดดด.........!!!!

ทำไม เนทฯ วันนี้ช้าจัง...ฟังเพลงได้ ช้ามาก Sad
โหลดตั้งนาน ฟังได้แค่ Intro...
แต่ก็เพราะเนอะ Big Grin

RE: เดียวดายกลางสายลม - sukanyastory - 23-09-2010

(23-09-2010, 13:02)SARUN Wrote: กรี๊ดดดดด.........!!!!

ทำไม เนทฯ วันนี้ช้าจัง...ฟังเพลงได้ ช้ามาก Sad
โหลดตั้งนาน ฟังได้แค่ Intro...
แต่ก็เพราะเนอะ Big Grin

น้า SARUN ส่งอีเมล์ให้หน่อยสิคะ เดี๋ยวจะส่ง ไฟล์ mp3 ไปให้ค่ะWink

RE: เดียวดายกลางสายลม - โฟล์คน้อย - 23-09-2010

เดียวดายกลางสายลม
ฤาเปรียบได้กับใจที่เดียวดาย
ความเดียวดายใช่เพียงเรื่องเศร้า
หากความเดียวดายนั้นทำให้เราได้ห่างไกล
จากใครบางคน..

ที่มันน่าเบื่อ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมม..!!

..........................................

RE: เดียวดายกลางสายลม - poPPie - 23-09-2010

ซึ้งอีกแล้ว Big Grin
ฟังแล้วทำให้อยากพักๆๆ พักใจ พักกาย และตื่นขึ้นมากับเสียงคลื่นซัดสาดกับคนที่รู้ใจ

เล่นเพราะ ร้องเพราะ โอ๊ยย ... บิ๊วท์กันจัง !

RE: เดียวดายกลางสายลม - napman - 23-09-2010

Will we hear this LIVE at Saraphi??Shy

RE: เดียวดายกลางสายลม - chacha - 24-09-2010

ไพเราะจับใจฟังแล้วนึกถึงเด็กต่างจังหวัดที่เดินทางเข้ากรุงเทพใหม่ๆไม่รู้จะไปทางไหน? นรีกระจ่าง ชุดนี้เพราะทุกเพลง ครับ ออกแนว country blueglass หน่อยๆ

RE: เดียวดายกลางสายลม - WildWest Cowboy - 24-09-2010

So...beautiful. Thanks for sharing with us krab K.Su & K.Den.

RE: เดียวดายกลางสายลม - sukanyastory - 24-09-2010

(23-09-2010, 14:46)โฟล์คน้อย Wrote: เดียวดายกลางสายลม
ฤาเปรียบได้กับใจที่เดียวดาย
ความเดียวดายใช่เพียงเรื่องเศร้า
หากความเดียวดายนั้นทำให้เราได้ห่างไกล
จากใครบางคน..

ที่มันน่าเบื่อ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมม..!!

..........................................

ใครกันน้า...ที่ทำให้น้าโฟล์คน้อยเบื่อ...น้า sarun เหรอคะ...
อ้าว...เสี้ยมซะงั้น...Tongue

(23-09-2010, 21:27)poPPie Wrote: ซึ้งอีกแล้ว Big Grin
ฟังแล้วทำให้อยากพักๆๆ พักใจ พักกาย และตื่นขึ้นมากับเสียงคลื่นซัดสาดกับคนที่รู้ใจ

เล่นเพราะ ร้องเพราะ โอ๊ยย ... บิ๊วท์กันจัง !

บิ๊วอะไรคะ...ไม่เข้าใจค่ะ Sad

แต่ก็ขอบคุณที่ชมค่ะ...น้าป๊อบ...เมื่อไหร่จะมาบ้านเราซักที...หายงอนอะยังคะ...
(23-09-2010, 22:10)napman Wrote: Will we hear this LIVE at Saraphi??Shy

น้า Nap คะ...สงสัยน้าเด่นจะได้ไปคนเดียวค่ะ...เสียดายมาก เพราะ สัปดาห์นั้นต้องไปต่างประเทศค่ะ
(24-09-2010, 00:58)chacha Wrote: ไพเราะจับใจฟังแล้วนึกถึงเด็กต่างจังหวัดที่เดินทางเข้ากรุงเทพใหม่ๆไม่รู้จะไปทางไหน? นรีกระจ่าง ชุดนี้เพราะทุกเพลง ครับ ออกแนว country blueglass หน่อยๆ

ใช่ค่ะ...อารมณ์นั้นเลย...

อัลบั้มนี้เพราะทุกเพลงจริงๆ ค่ะ ฟังไม่เบื่อซักเพลง..
(24-09-2010, 01:34)WildWest Cowboy Wrote: So...beautiful. Thanks for sharing with us krab K.Su & K.Den.

ดีใจที่ชอบและ ขอบคุณสำหรับคำชมค่ะ...พี่สุรัตน์Smile

RE: เดียวดายกลางสายลม - napman - 24-09-2010

(24-09-2010, 04:33)sukanyastory Wrote: น้า Nap คะ...สงสัยน้าเด่นจะได้ไปคนเดียวค่ะ...เสียดายมาก เพราะ สัปดาห์นั้นต้องไปต่างประเทศค่ะ

That's fine my dear, we gotta do what we gotta do, there'll be another time and another placeWink