NimitGuitar webboard
I have no words left to speak - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: I have no words left to speak (/showthread.php?tid=7896)

Pages: 1 2

I have no words left to speak - Cin - 19-08-2010

คิดว่าคงเป็นประโยชน์มากๆครับ

RE: I have no word left to speak - povation - 19-08-2010

ไม่คงแล้วครับ
เสียว สงสาร สูญเสีย เสียดาย หดหู่ ห่อเหี่ยว
ต้องเตือนตนไม่ให้ประมาท
ถ้าทุกคนไม่ประมาท จะลดการสูญเสียลง

RE: I have no word left to speak - yot977 - 19-08-2010

ดูเสร็จทำใจแป๊ปนึง สูดหายใจลึกๆ ไม่กล้าขับรถเลยครับ
ขอบคุณครับกับความรู้สึกนี้ ต้องระวัง ต้องระวัง!!!

RE: I have no word left to speak - ยอดเยี่ยม - 19-08-2010

นี่เป็นสาเหตุที่ผมไม่ชอบขับรถเอง
ขนาดปั่นจักรยานยังต้องให้เพื่อนปั่นให้ ผมนั่งซ้อนท้าย...กลัวครับ Cool
เดินทางก็มีคนขับรถให้ เรานั่งหลับ..สบายกว่ากันเยอะเลย Rolleyes

RE: I have no word left to speak - Naris - 19-08-2010

เป็น อุทาหรณ์ เตือนใจ อย่างดี ให้ระมัดระวัง ขับรถให้ช้าลง เห็นใจเพื่อนร่วมทาง และคนเดินถนน

RE: I have no word left to speak - povation - 19-08-2010

(19-08-2010, 12:39)ยอดเยี่ยม Wrote: นี่เป็นสาเหตุที่ผมไม่ชอบขับรถเอง
ขนาดปั่นจักรยานยังต้องให้เพื่อนปั่นให้ ผมนั่งซ้อนท้าย...กลัวครับ Cool
เดินทางก็มีคนขับรถให้ เรานั่งหลับ..สบายกว่ากันเยอะเลย Rolleyes

ส่วนมาก หากเกิดอุบัติเหตุ......คนซ้อนท้าย คนนั่งหลับในรถ มักจะเจ็บหนักกว่าคนขับขี่ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ซ้อนท้าย มอเตอร์ไซค์ (นั่นต้องหมายถึงคนขับไม่ได้หลับในด้วยนะ)

อาจจะเป็นเพราะคนนั่งให้คนอื่นขับขี่มักไม่ได้ระวังหรือคาดคิดป้องกันตัวได้ดีเท่าคนขับขี่เอง
คือฝากชีวิตไว้กับคนขับขี่นั้นเอง

น้ายอดเยี่ยม....รอดชีวิตมาถึงป่านนี้ได้ไงนี่
อ๋อ...ใช่แล้ว โบราณท่านว่า ....ไม่ตายแต่เลี้ยงไม่โต....อย่างนี้นี่เอง

RE: I have no word left to speak - Katayoot - 19-08-2010

อึ้งกับความสูญเสีย มันเจ็บปวดจริง ๆ ครับ

จะขับรถระวังมากขึ้นและใช้ความเร็วน้อยลงครับ ขอบคุณครับ

ส่วนนึงจาก clip นี้ แต่ที่ต้องขับช้าช่วงนี้เพราะ

หม้อน้ำรั่ว พัดลมไม่หมุน ยางหมด โช๊คหน้าแตก ปั๊มติ๊กพัง ปัดน้ำฝนข้างเดียว
อ่างน้ำมันเครื่องรั่ว ฯลฯ

แสนนึงจะอยู่มั้ยเนี่ย... Sad

RE: I have no word left to speak - ton666 - 19-08-2010

(19-08-2010, 14:18)Katayoot Wrote: อึ้งกับความสูญเสีย มันเจ็บปวดจริง ๆ ครับ

จะขับรถระวังมากขึ้นและใช้ความเร็วน้อยลงครับ ขอบคุณครับ

ส่วนนึงจาก clip นี้ แต่ที่ต้องขับช้าช่วงนี้เพราะ

หม้อน้ำรั่ว พัดลมไม่หมุน ยางหมด โช๊คหน้าแตก ปั๊มติ๊กพัง ปัดน้ำฝนข้างเดียว
อ่างน้ำมันเครื่องรั่ว ฯลฯ

แสนนึงจะอยู่มั้ยเนี่ย... Sad

โห้ยยยย น่าหนุ่มครับ เเถวบ้านผมไม่เรียกรถเเล้วครับเเบบนั้น

เเถวบ้านผมเรียกเศษเหล็กครับ55555

RE: I have no words left to speak - Katayoot - 19-08-2010

ประมาณว่าตัดสินใจซ่อมไม่ถูกเลยอ่ะ Tongue

RE: I have no words left to speak - Cin - 19-08-2010

แปลกมากๆ วันนี้หลังดูคลิปนี้แล้ว ขับรถระมัดระวังเป็นพิเศษ อยากให้เป็นแบบนี้ทุกวันจัง เคยมีคนบอกว่าเวลาขับรถผ่านอุบัติเหตุหนักๆ เมื่อขับผ่านไปแล้ว ทุกคันจะขับช้าลงอย่างเห็นได้ชัด ไม่รู้ว่าเป็นกันบ้างมั้ยครับ