NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Maow - 04-01-2011

ผมอยากทราบว่าตอนน้า cin ร้องเพลงที่แม่แจ่มนั้นรู้สึกมีอาการธาตุไฟเข้าแทรก หรือลมปราณเดินผิดปกติหรือเปล่า เพราะเห็นควันขึ้นด้านหลังตลอดเพลงระหว่างร้องเลย

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 04-01-2011

น้าMaow ครับตอนนี้น้าcinแกกำลังฮ๊อตฮิตติดชาจ์ดครับBig Grinอะไรก็ห้ามไม่อยู่แล้วTongue ชอบครับน้าcinขออีกนะ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 04-01-2011

555 ได้อารมณ์มากน้า Cin ชอบตอนจบที่กล้องแพนน่ะ ได้เห็นอากัปกริยาของผู้ชมด้วย Smile

็Happy New Year ครับทุกท่าน Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 04-01-2011

(04-01-2011, 09:19)Maow Wrote: ผมอยากทราบว่าตอนน้า cin ร้องเพลงที่แม่แจ่มนั้นรู้สึกมีอาการธาตุไฟเข้าแทรก หรือลมปราณเดินผิดปกติหรือเปล่า เพราะเห็นควันขึ้นด้านหลังตลอดเพลงระหว่างร้องเลย
ปีใหม่นี้น้าซิน อตอมมิคนัมเบอร์เพิ่มครับ สถาณะเปลี่ยนเป็นเอกไซ้ท์สเตท ส่วนไอโซโทปกำลังอยู่ระหว่างการเฝ้าระวังแบบห่างๆ ให้ดูคลิปต่อไปให้ดีครับBig GrinBig GrinTongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Maow - 04-01-2011

(04-01-2011, 12:54)Capt.Arnold Wrote:
(04-01-2011, 09:19)Maow Wrote: ผมอยากทราบว่าตอนน้า cin ร้องเพลงที่แม่แจ่มนั้นรู้สึกมีอาการธาตุไฟเข้าแทรก หรือลมปราณเดินผิดปกติหรือเปล่า เพราะเห็นควันขึ้นด้านหลังตลอดเพลงระหว่างร้องเลย
ปีใหม่นี้น้าซิน อตอมมิคนัมเบอร์เพิ่มครับ สถาณะเปลี่ยนเป็นเอกไซ้ท์สเตท ส่วนไอโซโทปกำลังอยู่ระหว่างการเฝ้าระวังแบบห่างๆ ให้ดูคลิปต่อไปให้ดีครับBig GrinBig GrinTongue

นี่มันเข้าขั้นสารกัมมันตรังสีแล้วนะครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - napman - 04-01-2011

(04-01-2011, 11:43)hopebaby Wrote: 555 ได้อารมณ์มากน้า Cin ชอบตอนจบที่กล้องแพนน่ะ ได้เห็นอากัปกริยาของผู้ชมด้วย Smile

็Happy New Year ครับทุกท่าน Big Grin

Are you guys back in BKK???Shy

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 04-01-2011

อันนั้นเป็น smoke effect ประกอบฉากครับ น้า maow Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 04-01-2011

(04-01-2011, 07:05)napman Wrote: Dear Cin,

Very nice song/playing to my ears, even if I don't even know this song.I still remember passed this way when I went to Doi Inthanon last year.

I like your idea of recording outdoor after a while of in your "Studio" for a change, sound/landscape are so refreshing. Never mind the "LIVE" sound you did it so good as you always are. So I guess you did this with your Zoom q3 internal mic.

Thanks Cin for sharing this with us.

ขอบคุณครับน้าแนป ผมตั้งใจอัดคลิปนี้มากๆครับ แต่เป็นเพลงที่ไม่เคยร้องเองเลย
ได้แต่ฟังและร้องตามในซีดีเฉยๆ ไม่เคยเล่นและร้องเองเลย
สำหรบผม ผลการดำน้ำถือว่าพอทนครับ Big GrinBig Grin ฮา อ้อผมใช้กล้องถ่ายรูปอัดในโหมดวีดีโอครับ

ควันนั้นเป็นกองไฟที่เมื่อคืนก่อนผมช่วยกันก่อ ขึ้นมาผิงไฟล้อมวงเล่นกีต้าร์ร้องเพลง
มันเพิ่งจะมอดเลยยังทิ้งควันไว้อยู่
หมอกจางๆและควัน คล้ายกันจนบางทีไม่อาจรู้
(04-01-2011, 10:49)WildWest Cowboy Wrote: น้าMaow ครับตอนนี้น้าcinแกกำลังฮ๊อตฮิตติดชาจ์ดครับBig Grinอะไรก็ห้ามไม่อยู่แล้วTongue ชอบครับน้าcinขออีกนะ

เดี๋ยวจัดให้จนเบื่อกันไปเลยดีกว่า
(04-01-2011, 11:43)hopebaby Wrote: 555 ได้อารมณ์มากน้า Cin ชอบตอนจบที่กล้องแพนน่ะ ได้เห็นอากัปกริยาของผู้ชมด้วย Smile

ขอบคุณครับน้า อย่าหายหน้าไปนาน คนทางนี้คิดถึงครับ
(04-01-2011, 12:52)Capt.Arnold Wrote:

คลิปต่อไปเป็นคลิปลับเฉพาะครับ ใครอยากดูแจ้ง PM มานะครับ

(04-01-2011, 17:11)Webmaster Wrote: อันนั้นเป็น smoke effect ประกอบฉากครับ น้า maow Big Grin

ดีนะที่เป็น Smoke Effect ถ้าตัด S ออก เนียะผมแย่เลยนะน้าเวป Shy
ผมมีควันหลงจากคืนกองไฟที่แม่แจ่มอีกคลิปSmile
เพื่อนรุ่นพี่ผมเป็นคนร้อง พอดีเจ้าของรีสอร์ทที่เป็นผู้หญิงสูงวัย
แกอยากมานั่งฟังและร่วมร้องด้วย แกร้องเพลงประจำอำเภอให้ฟัง แถมถามว่าเล่นเพลงโน้นเพลงนี้ได้มั้ย
พวกผมไม่รุ้จักเพลงที่แกขอสักเพลง Tongue พอดีเปิดหนังสือเพลงเจอเพลงอุ้ยคำ ก้เลยเล่นให้แกฟัง
แต่คนอัดดันอัดไม่มีหัวเพลง และจบไปดื้อๆเลยก็เลยไม่เต็มเพลง แต่ผมว่าสนุกดีเลยเอามาให้ดูสนุกๆครับ Big GrinBig Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 04-01-2011

(04-01-2011, 16:56)napman Wrote:

Are you guys back in BKK???Shy
กลับมาแล้วครับน้าnap กลับถึงกท.ก่อนเข้าปีใหม่ 3 วันพอช่วงปีใหม่ก็ออกทริปไปกันต่อ ไปเขาใหญ่แล้วก็ไปบางแสนตอนนี้กลับมาประจำการที่บ้านบางกรวยเหมือนเดิมแล้วครับ..รอต้อนรับน้าnap Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 06-01-2011

ฮา ฮา ม่วนขนาด..พาดไปถึงแม่แจ่มปู๊นนน..ขอมั่งครับ
ใครฟังออกบ้างครับว่าพูดอะไรบ้างครับ..ผมฟังไม่ออกแม้แต่คำเดียว..แฮ่