NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 24-08-2010

แหมน้าnapนี่แกเป็นเฮียดันจริงๆเลยนะครับเนี่ย คุณhopebabyก็เลยได้แจมแบบไม่รู้ตัว ถ้างั้นผมว่าแจมมาแบบเป็นทางการเลยแล้วกันครับ อยากฟังอีกนะBig Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Maow - 25-08-2010

(21-08-2010, 23:41)cin Wrote: อย่าเงียบซิครับ เดี๋ยวกองไฟมันจะมอดซะ จัดไปอีกสักเพลง ชักมันและหนุกหนานดี ขอบอกว่าเพลงนี้ตั้งใจอัดเสียงมากๆเลย เสียงชัดเจนและเป็นธรรมชาติดีครับ เสียแต่ว่าคนเล่นร้องมั่วไปหน่อย ถ้าคนเล่นและร้องเก่งๆ คงจะแจ่ม

คลิปนี้ดีหมดทุกอย่าง
ขาดอย่างเดียวคือ พี่ David Lindley มาช่วยเล่นไวโอลินให้
เพราะไม่งั้นน้า Cin จะกลายเป็นลุง Browne ทันที

และที่ชอบมากที่สุดสำหรับเพลง For everymen นี้ก็คือ สำเนียงกีต้าร์ที่นาที 2.30-2.32 ตรงนี้เป็นเสน่ห์ของเพลงนี้เลย

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 30-08-2010

555 ป๋าดันผมเริ่มต้นการกดดันอย่างนุ่มนวลแล้วครับ 555
ขอบคุณอีกครั้งครับน้าnap เดี๋ยวจะหาจังหวะที่ฝนพรำๆร้องเพลงเกี่ยวกับฝนๆอีกซักเพลงสองเพลง

ขอเสนอให้Refreshกระทู้ด้วยการตั้งกระทู้รอบกองไฟภาค2 ครับ ถ้าพี่ Wildwest Cowboy เห็นงามก็เปิดกระทู้ใหม่เลยครับ
จะส่งเพลงมาแจมด้วย..

ขอเสียงสนับสนุนด้วยก้าบ ก้าบๆๆๆ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 01-09-2010

Quote:Posted by hopebaby - 30-08-2010 21:33
555 ป๋าดันผมเริ่มต้นการกดดันอย่างนุ่มนวลแล้วครับ 555
ขอบคุณอีกครั้งครับน้าnap เดี๋ยวจะหาจังหวะที่ฝนพรำๆร้องเพลงเกี่ยวกับฝนๆอีกซักเพลงสองเพลง

ขอเสนอให้Refreshกระทู้ด้วยการตั้งกระทู้รอบกองไฟภาค2 ครับ ถ้าพี่ Wildwest Cowboy เห็นงามก็เปิดกระทู้ใหม่เลยครับ
จะส่งเพลงมาแจมด้วย..

ขอเสียงสนับสนุนด้วยก้าบ ก้าบๆๆๆ

ได้ครับคุณ hopebaby เดี๋ยวขอไปเตรียมสต๊อคก่อนพอดีไม่มีคลิปสต๊อคเหมือนท่านนายอำเภอ(น้าเว็ป)Big Grinยังไงระวังลงคลิปผิดนะกร๊าบนายอำเภอTongue
แล้วมาจุดกระทู้รอบกองไฟภาค2กันใหม่Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 03-09-2010

แจร่มครับ ผมไปช่วยหาฟืนแห้งๆมากองๆใว้ก่อนดีฝ่า

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 03-09-2010

(01-09-2010, 12:13)WildWest Cowboy Wrote: ได้ครับคุณ hopebaby เดี๋ยวขอไปเตรียมสต๊อคก่อนพอดีไม่มีคลิปสต๊อคเหมือนท่านนายอำเภอ(น้าเว็ป)Big Grinยังไงระวังลงคลิปผิดนะกร๊าบนายอำเภอTongue
แล้วมาจุดกระทู้รอบกองไฟภาค2กันใหม่Big Grin

ลงผิดก็จุดไฟเหมือนกันนะครับ แต่ไฟคนละอย่าง Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - psith11 - 05-09-2010

เมื่อคืนฝนตกหนัก หนีเข้าเต้นท์กันหมดเลย
ตอนนี้ฝนหยุดแล้ว ใส่ไฟ เอ๊ย ก่อไฟ กันดีกว่า

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - napman - 05-09-2010

(05-09-2010, 02:59)psith11 Wrote: เมื่อคืนฝนตกหนัก หนีเข้าเต้นท์กันหมดเลย
ตอนนี้ฝนหยุดแล้ว ใส่ไฟ เอ๊ย ก่อไฟ กันดีกว่า

Here's my first dry log of wood to start it up againBig Grin

James Taylor's "Sweet baby James"
Photobucket

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 06-09-2010

ไม่มีใครเอาท่อนฟืนใหม่ๆมาใส่เลย มีหวังแคมป์ไฟนี้ดับแน่ๆเลย ช่วยกันหน่อยนะพวกเรา
อย่าแอบๆหลบตามมุมพุ่มไม้นั่งดูอยู่ห่างๆ อย่างเดียว อย่าเขินเลย
เข้ามานั่งล้อมวงกันข้างในดีกว่า
อยู่ด้านนอกระวังนะมันหนาว ไข่จะหดลงป่าวๆ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 06-09-2010

Thanks Napman for a beautiful Cowboy lulaby song which is always in my favor "Sweet baby James"
ตกลงไม่ตั้งกองใหม่นะครับจะได้เติมฝืนกองนี้ต่อกันเลย ยิ่งน้าcinมาพูดเรื่องไ..่หงไ.่หดอะไรเนี่ย บ้า..ตัวเองเสียววูปเลย เอาๆถ้างั้นก็ขอเชิญท่านนายอำเภอ น้าpood น้าcin น้า้hopebaby และน้าทุกท่านที่นั่งอยู่รอบมาแจมกันต่อเลยคร๊าบ
[Image: work8158955flat550x5500.jpg]

วันนี้ขอลง Danny's Song แล้วกันแต่ก็รู้สึกว่าเล่นไม่ค่อยได้เรื่องจากเดิมที่ก็เล่นไม่ค่อยได้เรื่องอยู่แล้วBig Grin