NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 24-12-2010

(24-12-2010, 19:33)cin Wrote: ผมมีคลิปมาฝากจากอำเภอปาย
พอดีไปเที่ยวมา เคยเห็นตำรวจคนนี้ร้องเพลงบ่อยๆ
แกร้องเพลง เพื่อรับบริจาคเงินไปซื้ออุปกรณ์คอมพิวเตอร์บริจาคให้นักเรียนอีกที
เที่ยวนี้เลยได้ถ่ายเป็นคลิปแบบเต็มๆเพลง

Oh นึกว่า village people อิอิ
น้า cin น่าจะเข้าไปแจมด้วยนะครับ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - call - 24-12-2010

(24-12-2010, 19:35)Webmaster Wrote: น้า call ผมบอกน้องเค้าแล้วว่า ถ่ายน้องเค้าคนเดียว เค้าบอกให้เข้ามาด้วย ช่วยกันรับผิดชอบน่ะครับ และก็ไปเป็นช่างกล้องมาสักพักก็เลยไม่ได้คิดว่าจะต้องมาออกหน้ากล้องอ่ะครับ Tongue

ถูกต้องแล้วครับ น้องเค้าน่ะรับชอบ แต่น้าเวบน่ะต้องรับผิดเต็ม ๆ โทษฐานทำให้เสียบรรยากาศการชมคลิปวิดีโอของผม Cool

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Arnoldmobile - 25-12-2010

น้าสุรัตน์กลับมาจากประชุมต่างประเทศ แล้วแวะมาทานแกะของน้องหนึ่งที่เพิ่งได้เตาอบเครื่องใหม่Big Grinเลยจับมาทำงานซ่ะ ฐานะหัวหน้าเผ่าครับ มาครบหมดครับพร้อมด้าคมูนคนสวยTongue

และก็ตอนเช้าวันหนึ่งเกิดนิมิตรดีๆก็เลยเล่นชุดนี้ไงครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 25-12-2010

(24-12-2010, 19:40)Webmaster Wrote: Oh นึกว่า village people อิอิ
น้า cin น่าจะเข้าไปแจมด้วยนะครับ Big Grin

ไอกระผมก็อยากอยู่ กลัวเค้าโห่ไล่มากกว่าน้าเวป
(25-12-2010, 00:49)Arnoldmobile Wrote: น้าสุรัตน์กลับมาจากประชุมต่างประเทศ แล้วแวะมาทานแกะของน้องหนึ่งที่เพิ่งได้เตาอบเครื่องใหม่Big Grinเลยจับมาทำงานซ่ะ ฐานะหัวหน้าเผ่าครับ มาครบหมดครับพร้อมด้าคมูนคนสวยTongue

น้าWWC ร้องเพลงเพราะๆอีกเช่นเคย โดยเฉพาะกับกีต้าร์ตัวใหม่สีสดใส
ไปประชุมสิงค์โปร์ ได้อุปกรณ์อะไรใหม่มาบ้างครับน้า
(25-12-2010, 00:49)Arnoldmobile Wrote: และก็ตอนเช้าวันหนึ่งเกิดนิมิตรดีๆก็เลยเล่นชุดนี้ไงครับ

เล่นได้ไพเราะมากๆครับ กัปตันสงสัยเมื่อคืนนิมิตรดีมาก
ว่าแต่ นิมิตรถึงเรื่องอะไรล่ะ กระซิบกันมั้งนะ ฮา
(24-12-2010, 02:52)Webmaster Wrote: -ขอหานักร้องหญิงมาช่วยบ้างสู้กับน้า wwc ครับ ดนตรีอาจจะไม่ค่อยดีีนัก เพราะไม่เคยเล่นเลยครับ อิอิ คราวหน้าอาจต้องจ้างวง blue ribbon มา backup ให้ครับ

พึ่งมาเห็นว่าน้าเวปมีคลิปนี้มาลง ว้าวมีตัวช่วยใหม่ๆอยู่เรื่อย ชักอิจฉาแล้วนะเนี่ย
ว่าแต่เพลงคนนิสัยเสีย ใครล่ะที่นิสัยเสียสงสัยคงไม่ใช่น้องคนที่ร้องนะ

ส่วนฮาร์ดคอร์ เอ้ยเดอะคอรร์ น้าเวปร้องดีครับ แถมใช้เลนส์ภาพซะหวานขนาดนั้น เยี่ยมๆครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - povation - 25-12-2010

Who'll stop the rain?
Who'll stop the Wild West Cowboy? ชอบจังครับ มาแรงจริงๆ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 25-12-2010

-ดีครับน้าอาโนล จับหัวหน้าเผ่ามาทำงานซะบ้าง Big Grin

(25-12-2010, 09:52)cin Wrote: ส่วนฮาร์ดคอร์ เอ้ยเดอะคอรร์ น้าเวปร้องดีครับ แถมใช้เลนส์ภาพซะหวานขนาดนั้น เยี่ยมๆครับ

-แบบว่ากำลังทดลองแสงหลายๆแบบอยู่น่ะครับ ว่าจะจุดเทียนแต่ก็ไม่ได้เพราะผมเปิดพัดลม 555
-จัดเพลงนี้อีกเพลงให้เข้ากับบรรยากาศวัน christmas ซะหน่อยครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 25-12-2010

วันนี้น้าป๋อโทรมาชวนไปmeetingพรุ่งนี้ครับ แต่ก็อีกนั่นเหละไม่รู้มันเป็นอะไรไม่อยู่กับที่อีกแล้ว ก็เลยไม่ได้ไปกัน สมกับที่กัปปิตันแกบอกว่า WWC เค้าอยู่ไม่เป็นที่เป็นทางจริงๆนะเดือนๆอยู่บ้านไม่กี่วัน แต่มาเจอไม้เด็ดน้าป๋อบอกวันที่30บ้านน้าเว็ปนี่ถ้าไม่ไปก็เป็นอันว่าไอ้ที่ร้องๆไว้ในกระทู้กองไฟสงสัยจะลิปซิงค์เลยไม่กล้ามา เท่านั้นแหละครับหัวเราะก๊ากเลยBig Grin ที่เด็ดน้าเค้าเลยบอกงั้น30นี้สงสัยไม่ไปไม่ได้แล้ว ฮ่าๆๆBig Grin
น้าcinจริงด้วยครับหัวหน้าเผ่านี้ไม่ค่อยactiveเลยเดี๋ยวจะขอปรับปรุงตัวนะคร๊าบBig GrinTongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 25-12-2010

(25-12-2010, 21:48)WildWest Cowboy Wrote: วันนี้น้าป๋อโทรมาชวนไปmeetingพรุ่งนี้ครับ แต่ก็อีกนั่นเหละไม่รู้มันเป็นอะไรไม่อยู่กับที่อีกแล้ว ก็เลยไม่ได้ไปกัน สมกับที่กัปปิตันแกบอกว่า WWC เค้าอยู่ไม่เป็นที่เป็นทางจริงๆนะเดือนๆอยู่บ้านไม่กี่วัน แต่มาเจอไม้เด็ดน้าป๋อบอกวันที่30บ้านน้าเว็ปนี่ถ้าไม่ไปก็เป็นอันว่าไอ้ที่ร้องๆไว้ในกระทู้กองไฟสงสัยจะลิปซิงค์เลยไม่กล้ามา เท่านั้นแหละครับหัวเราะก๊ากเลยBig Grin ที่เด็ดน้าเค้าเลยบอกงั้น30นี้สงสัยไม่ไปไม่ได้แล้ว ฮ่าๆๆBig Grin
น้าcinจริงด้วยครับหัวหน้าเผ่านี้ไม่ค่อยactiveเลยเดี๋ยวจะขอปรับปรุงตัวนะคร๊าบBig GrinTongue

น้า wwc ครับ วันที่ 30 นี่บ้านน้า Nit Gt นะครับ ไม่ใช่บ้านผม แหมเห็นมีนักร้องหญิงเลยจะมาบ้านผมซะงั้น Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Arnoldmobile - 26-12-2010

วันนี้ทำอะไรก็ดีไปหมดครับBig Grinแหมดูซิครับมีโปรฯมาแสดงให้ชมสดๆที่อาโนล์สตูดิโอ(คนยาก)อีกแล้วครับ เริ่มจากการโทรนัดแนะท่านจนได้คิววันอาทิตย์ว่าจะมาเยี่ยมเยียนที่บ้านประมาณ๖โมงเย็น ผมซึ่งกลับมาจากที่ทำงานตั้งแต่บ่าย๒ก็เลยไปพักผ่อน..ผ่านไปแป็ปเดียว ๔โมงท่านมาแล้วครับBig Grin..พยายามแกล้งปรับแอมป์ AER ให้มันหอนเต็มที่..เพราะหมั่นไส้แทนน้าม่อนที่โดนท่านแซวตอนสาดนำ้มันเบนซิน๙๕ใส่กองไฟของแคมป์ ( ก็ตอนพานักร้องหญิงมาอัดคลิปโดยไม่บอกหัวหน้าเผ่าก่อนล่วงหน้า ฮิ ฮิ ) ปรากฎว่า ฟิชแมนทำงานทันทีครับ จัดการตัดฟีดแบคทันควัน เป็นดังที่ได้ชมกันครับ. วันนี้อัดคลิปโดยเล่นสดผ่าน อคูสติคเอฟเฟค TC G - Natural เข้าแอมป์ AER Compact 60 แล้วถ่ายด้วยกล้องวีดีโอ JVC Everio ดื้อๆ แล้วนำไฟล์ไปอัฟโหลดผ่าน Window Live Movie Maker โดยใช้เอฟเฟคแต่งภาพแบบออโต้ครับ ตรงไปยังยูทิวป์ ไม่เกิน๑๕นาทีก็รัปประทานได้พร้อมบะหมี่พอดีครับ..ไปกินต่อดีก่วา

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - call - 26-12-2010

น้าอาร์โนลด์ครับ ชื่อเพลง Darcy Farrow ครับ ไม่ใช่ Nancy Farell สงสัยนักร้องจะออกเสียงแอ๊คเซ่นไม่ชัด ว่าแต่คลิปไหนไม่เลือก น้าดันไปเลือกเอาคลิปที่ไม่ผ่าน QC ร้องเนื้อข้ามไปเกือบ 2 ท่อนมาอัพโหลด เพลงนี้ความยาวเต็มเพลง 4.16 นาที ผมร้องเหลือ 2.59 นาที เนื้อหายไปเกือบ 1 นาทีเพราะความตื่นเต้นเป็นเหตุ อุ๋ย.. แล้วผมจะเอาหน้าไปไว้ที่ไหนนี่ สงสัยทำกรรมไว้เยอะ เที่ยวกัดชาวบ้านเขาไปทั่ว เลยเจอกรรมสนอง โดนน้าอาร์โนลด์เผาออก YT เลย

แต่ก็นับเป็นความโชคดีของผม ที่น้าอาร์โนลด์ใส่ชื่อเพลงผิด แถมใส่ชื่อศิลปิน john denver เป็นตัวย่อ JD อีก (แบบนี้ชาวบ้านชาวช่องคงเสิร์ชหาไม่เจอแน่นอน) คงมีแต่คนตกงานที่เขากำลังหางานใหม่เท่านั้นที่เสิร์ชเจอ เพราะใส่คำว่า JD (job description) แต่ได้คลิปนี้ไปฟังแทน

โธ่ ! หมดกัน แล้วผมจะมีโอกาสแจ้งเกิดกับเขาไหมนี่ อุตส่าห์หมายมั่นปั้นมือ (จนได้แผลเลือดสาด) ว่าต้องดังจากเพลงนี้แน่นอน งานนี้สลบไม่ฟื้นเลย สงสัยต้องกล้บไปเป็นโชเฟอร์ขับรถรับส่งลูกเมียเรียนหนังสือตามเดิมดีกว่า คงหมดสิทธิ์รุ่งแล้วเรา

ถ้ายังไงรบกวนน้าอาร์โนลด์ช่วยเอาคลิปที่ใช้ MARTIN D-40 เล่น ซึ่งเป็นคลิปสุดท้ายที่ใช้ MARTIN เล่นเพลงนี้มาลงแก้ตัวให้ผมด้วยนะครับ ได้โปรดเถิดSadSadSad ส่วนคลิปที่ใช้ GIBSON เล่นนั้น ถ้าจะช่วยถอดออกจาก YT ได้ก็จะเป็นกรุณาอย่างยิ่ง อายเขา TongueTongueTongue ยิ่งตอนนี้ในเวบบ้านฟ้ามีสมาชิกระดับกิตติมศักดิ์เข้ามาเปิดดูอยู่บ่อย ๆ ด้วย นะ นะ ได้โปรด