NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 20-12-2010

เพราะจริงเพราะจังครับน้าcinแหมแต่ตอนเอาเจ้าpuddleนั่งชิงช้านั่นเสียวไปติดส์หนึงครับ คุณภาพเสียงสุดๆเลย พอดีพรุ่งนี้จะไปประชุมที่สิงค์โปร์และมาเลเซีย กลับมาเดี๋ยวโทรไปหาน้าเว็ปช่วยสอนเทคนิคให้หน่อยนะครับน้า.....Big Grin
Hey Captain, can you come back on time. I heard that most of England and Europian flight were delay. เป็นห่วงเพื่อนนะตัวเอง....Tongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Arnoldmobile - 20-12-2010

We are trying again today , hopefully make it krap.May be home around Tuesday morning.Thank you Cowboy and have a good trip to Singapore krap.

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 20-12-2010

น้า cin เสียงดีเลยครับคลิปนี้ คราวหน้าขอเปลี่ยนนางเอกจากหมาน้อย เป็นสาวๆบ้างก็ดีนะครับ Big Grin

(20-12-2010, 14:37)WildWest Cowboy Wrote: เพราะจริงเพราะจังครับน้าcinแหมแต่ตอนเอาเจ้าpuddleนั่งชิงช้านั่นเสียวไปติดส์หนึงครับ คุณภาพเสียงสุดๆเลย พอดีพรุ่งนี้จะไปประชุมที่สิงค์โปร์และมาเลเซีย กลับมาเดี๋ยวโทรไปหาน้าเว็ปช่วยสอนเทคนิคให้หน่อยนะครับน้า.....Big Grin
Hey Captain, can you come back on time. I heard that most of England and Europian flight were delay. เป็นห่วงเพื่อนนะตัวเอง....Tongue

ยินดีครับ ถ้าว่างๆฝากดูที่สิงคโปร์มีอะไรลดราคาบ้างนะครับ อย่างที่ music city อ่ะครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 21-12-2010

ฮา ฮา กลับได้แล้วจากเมืองนอก..หนาวมากๆ อีนี่คนไทยทนหนาวไม่ได้ครัาบบ ครับโล่งอกไม่ต้องขอให้สารวัตรภาษา ( น้องหนึ่ง )ตรวจพรูฟภาษาอังกฤษก่อนพิมพ์ เพราะเห่อไอแพดแต่ไม่มีคีย์บอร์ดภาษาไทยครับ..แป่ว คาดว่าพร้อมจะมาป่วนกองไฟของเราประมาณเย็นๆวันนี้ครับ ตอนนี้ขอไปคร่อกฟี๊รร์ก่อนนะครับ คิดถึงทุกท่านครับ.

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - povation - 21-12-2010

(21-12-2010, 10:10)Capt.Arnold Wrote: ฮา ฮา กลับได้แล้วจากเมืองนอก..หนาวมากๆ อีนี่คนไทยทนหนาวไม่ได้ครัาบบ ครับโล่งอกไม่ต้องขอให้สารวัตรภาษา ( น้องหนึ่ง )ตรวจพรูฟภาษาอังกฤษก่อนพิมพ์ เพราะเห่อไอแพดแต่ไม่มีคีย์บอร์ดภาษาไทยครับ..แป่ว คาดว่าพร้อมจะมาป่วนกองไฟของเราประมาณเย็นๆวันนี้ครับ ตอนนี้ขอไปคร่อกฟี๊รร์ก่อนนะครับ คิดถึงทุกท่านครับ.

CALL ME PLEASE.

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 21-12-2010

รู้จักแต่เพลง Call Me Round ครับ..เพลงที่ว่าไม่รู้จักแฮะ..

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 21-12-2010

เมื่อวันจันทร์ที่13นี้เหล่าCowboy&Cowgirlไปรวมตัวขี่ม้าที่ไร่บุษบาความจริงเป็นหมู่บ้านที่พัทยาทางไปสัตหีบใกล้วัดญาณฯ - วิหารเซียน - ซิลเวอร์เลค ประมาณซัก10กว่้าม้า ออกเทรลจากไร่บุษบาไปจบที่ ซิลเวอร์เลค ไร่องุ่นของคุณสุพรรณษา ถ้าบางท่านเคยไปสนุกครับระยะทางกินเวลาเกือบ3ชม เอาบรรยากาศมาฝากขั้นโฆษณาครับBig Grin

เดี๋ยวจะไป Air port แล้วไปไหนก็ไม่เคยไปดูร้านกีตาร์เลยเที่ยวนี้จะหาเวลาลองแวะดูนะครับนายอำเภอ อยากได้อะไรเป็นพิเศษไหมครับบอกได้ครับSmile

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 21-12-2010

(21-12-2010, 12:23)WildWest Cowboy Wrote: เดี๋ยวจะไป Air port แล้วไปไหนก็ไม่เคยไปดูร้านกีตาร์เลยเที่ยวนี้จะหาเวลาลองแวะดูนะครับนายอำเภอ อยากได้อะไรเป็นพิเศษไหมครับบอกได้ครับSmile

ฝากซื้อข้าวมันไก่ 3 ห่อครับ Tongue

[Image: dsc0629r.jpg]

ป.ล.คราวหน้าขอแบบเล่นกีต้าร์ไป ขี่ม้าไปนะครับ Big Grin

ตอนพัก ขอให้ม้าร้อง คนเล่นกีต้่าร์ครับ เริ่มออกเดินทางขอม้าขี่คนเล่นกีต้่าร์ครับ ฮา ฮา
เพลงแห่งความทรงจำที่ดีของผมครับ..ผมได้ยินเพลงนี้ในวันแรกที่ไปทำงานแล้วค้างคืนที่โรงแรมพาวิเลียน สิงคโปร์ เป็นซาวแทรคในภาพยนต์ของ Steven Spielberg / Empire Of The Sun.. ชอบไหมครับ ใครอยากร้องมี เนื้อร้องตามนี้ครับ..ใครร้องได้ช่วยมาสอนผมด้วยครับ ผมอ่านภาษา..@@##$%&!! ไม่ออกครับ.. แป่ว@Rzevitanka Laudamus? te, laudamus ! Exsultate, justi, in Domino; Exsultate in Domino. Exsultate, justi, in Domino; rectos decet collaudatio. Alleluia, Alleluia ! Salvator Dominus, Salvator mundi: Qui tollis peccata mundi. Cantate ei canticum novum, bene canite ei cum clangore.

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 21-12-2010

แหมท่าทางน้องเล็กกับนายอำเภอของผมคงเอ็นจอยข้าวมันไก่สิงค์โปร์มากนะ ดูจากเว็ปแล้วครับ Music City มีมาร์ตินขายเยอะเหมือนกันแต่ไม่แน่ใจว่าถุกกว่าบ้านเราหรือเปล่าอีกอย่างดูไม่เป็น ถ้ามีเวลาจะลองไปดูครับ ง่วงแล้วนอนดีก่าพรุ่งนี้ประชุมแต่เช้าSmile