NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 15-12-2010

ขอบคุณน้าcin น้าwwc น้าอาโนล ครับ

น้าcin เยี่ยมgood ครับ อุ๊บส์ ติดใครมา 555

มาช่วยสุมไฟครับ เพลงโรแมนติกอีกเพลง ไฟไม่ดับ แต่ดับไฟเองครับ Big Grin
ถ่ายด้วย canon550d with 50mm f1.4 ถ้ากด HD จะยิ่งดีนะครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - napman - 15-12-2010

I just got back from Mae Hong Son few hrs ago.

I'll find time to catch up and enjoy all the post that I m behind. And almost surprised that the viewers are very close to 20,000 nowRolleyes

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - dejemerry - 15-12-2010

เย้ ฟังไปแล้ว 3 เพลงค่ะ ขอคอมเม้นท์หน่อยจะได้มั้ยคะ อิอิ
เพลงที่น้า cin ร้องชอบทั้ง 2 เพลงค่ะ น้าcin ร้องได้โรแมนติคดีค่ะ
เพลงที่ 2 ลุ้นค่ะ ลุ้นกลัวเจ้าสนุขตัวน้อย ๆ ที่อยู่ด้านหลังน้า cin ยกขาข้างเดียว๕๕๕

ส่วนเพลงสุดท้ายของน้าเว็บ เพลงอะไรก็ไม่รู้ เพราะมาก ๆค่ะ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 15-12-2010

(15-12-2010, 18:17)Webmaster Wrote: มาช่วยสุมไฟครับ เพลงโรแมนติกอีกเพลง ไฟไม่ดับ แต่ดับไฟเองครับ Big Grin
ถ่ายด้วย canon550d with 50mm f1.4 ถ้ากด HD จะยิ่งดีนะครับ

เพลงทั้งสองเมดเล่ย์เพราะมากๆครับ loving you ยิ่งชอบครับ น้าเวปร้องซาวนด์เหมือน
อยู่ในห้องอัดเลยเสียงเคลียร์มากๆ ไม่ทราบว่าอัดยังไงครับ เข้าซาวน์ดการ์ด แล้วเข้าโปรแกรมใน คอมอีกทีรึป่าวครับ
ถ้ามีเสียงปรบมือด้วยตอนจบเพลงยิ่งแจ่ม นึกว่าดูดีวีดี คอนเสิร์ท เยี่ยมๆ
สำหรับ 50mm 1.4 ภาพหวานมากๆครับสมราคา

(15-12-2010, 20:44)dejemerry Wrote: เย้ ฟังไปแล้ว 3 เพลงค่ะ ขอคอมเม้นท์หน่อยจะได้มั้ยคะ อิอิ
เพลงที่น้า cin ร้องชอบทั้ง 2 เพลงค่ะ น้าcin ร้องได้โรแมนติคดีค่ะ
เพลงที่ 2 ลุ้นค่ะ ลุ้นกลัวเจ้าสนุขตัวน้อย ๆ ที่อยู่ด้านหลังน้า cin ยกขาข้างเดียว๕๕๕

ขอบคุณป้าแดงมากๆครับ ที่คอมเม้นท์ อยากจะร้องให้เพราะแต่ทำได้แค่นี้ เอาสนุกไว้ก่อน ชาวแคมป์ไฟคงไม่ว่ากัน
ส่วนไอ้เจ้าแฟนเพลงมีขนของผม ถ้ายกขาแปลว่าอยากให้เกาพุงครับ ถ้าเมื่อไหร่ยกขาฉี่ใส่ สงสัยพรุ่งนี้จะต้องกลายเป็นลูกชิ้นทันที

(15-12-2010, 20:30)napman Wrote: I just got back from Mae Hong Son few hrs ago.

I'll find time to catch up and enjoy all the post that I m behind. And almost surprised that the viewers are very close to 20,000 nowRolleyes

ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ ตามให้ทันนะน้าแนป
เที่ยวสนุกมั้ยครับ เล่าให้ฟังบ้างนะครับ
(15-12-2010, 20:30)napman Wrote: I just got back from Mae Hong Son few hrs ago.

ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ ตามให้ทันนะน้าแนป
เที่ยวสนุกมั้ยครับ เล่าให้ฟังบ้างนะครับ

เพิ่งมาเห็นว่ากระทู้นี้ทะลุ 20,000 views แล้ว
อย่างนี้ต้องฉลอง
ผมยังไม่เคยขอน้าเวปเลย ขอสักเพลงนะครับ
The First cut is the deepest

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 16-12-2010

แหมน้าcinมันใหญ่เลยนะBig Grin ชอบตรงใส่หมวกอะ ฮาดีSmile
HD ของนายอำเภอนี่เด็ดจริงๆ น้าโคตะระหล่อเลยอะเรื่องเพลงนี่เพราะสม่าำเสมอนะCool
น้าnapต้องตามให้ทันนะครับBig Grin
วันนี้ขอขัดคำสั่งของน้าBossabossหน่อยนะครับมีเพลงหนึ่งที่น้าเล่นวันแรกที่เจอกันที่บ้านน้ากัปปิตันผมชอบฟังมากเปิดฟังประจำเพราะนอกจากจะเพราะมากมายแล้วยังมีบรรยากาศที่น่ารักมากลองฟังกันดูครับ ยกโทษให้Cowboyด้วยนะBoss....Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 16-12-2010

(15-12-2010, 21:01)cin Wrote: เพลงทั้งสองเมดเล่ย์เพราะมากๆครับ loving you ยิ่งชอบครับ น้าเวปร้องซาวนด์เหมือน
อยู่ในห้องอัดเลยเสียงเคลียร์มากๆ ไม่ทราบว่าอัดยังไงครับ เข้าซาวน์ดการ์ด แล้วเข้าโปรแกรมใน คอมอีกทีรึป่าวครับ
ถ้ามีเสียงปรบมือด้วยตอนจบเพลงยิ่งแจ่ม นึกว่าดูดีวีดี คอนเสิร์ท เยี่ยมๆ
สำหรับ 50mm 1.4 ภาพหวานมากๆครับสมราคา
ขอบคุณครับ
ใช่ครับอัดเข้า sound card เข้าโปรแกรม Logic ครับ compress นิด reverb หน่อยครับ Wink

(16-12-2010, 00:43)WildWest Cowboy Wrote: HD ของนายอำเภอนี่เด็ดจริงๆ น้าโคตะระหล่อเลยอะเรื่องเพลงนี่เพราะสม่าำเสมอนะCool
ขอบคุณครับ Smile

(15-12-2010, 21:01)cin Wrote: เพิ่งมาเห็นว่ากระทู้นี้ทะลุ 20,000 views แล้ว
อย่างนี้ต้องฉลอง
ผมยังไม่เคยขอน้าเวปเลย ขอสักเพลงนะครับ
The First cut is the deepest
จัดไปครับ น้าอาโนล โปรดิวเซอร์บอกให้ใส่อะไรที่สีสดใสหน่อยเลยลองดูด้วยครับ Big Grin แต่ถ่ายกล้องวิดีโอธรรมดานะครับ เนื่องจากความขี้เกียจ อิอิ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 16-12-2010

(16-12-2010, 06:32)Webmaster Wrote: จัดไปครับ น้าอาโนล โปรดิวเซอร์บอกให้ใส่อะไรที่สีสดใสหน่อยเลยลองดูด้วยครับ Big Grin แต่ถ่ายกล้องวิดีโอธรรมดานะครับ เนื่องจากความขี้เกียจ อิอิ

ว้าว ขอไปเมื่อคืนนี่เองตื่นมาตอนเช้าได้ฟังสมใจอยากเลย
ขอบคุณน้าเวปมากๆ ผมฟังไปสามรอบเลย เพราะและซึ้งมากๆ เลย
เอาเนื้อเพลงมาลงไว้ด้วย ตอนเสิรจหาเนื้อเพลง ไปเจอว่ามีศิลปินมา Cover เพลงนี้หลายคนมาก
ผมเคยฟังแต่ Cat Stevens กับ Rod Stewart แต่ไม่รู้ว่าต้นฉบับเป็นของใคร

The First cut is the Deepest

I would have given you all of my heart
But there's someone who's torn it apart
And she's taken just all that I had
But if you want I'll try to love again
Baby I'll try to love again but I know

The first cut is the deepest
Baby I know the first cut is the deepest
But when it come to being lucky she's cursed
When it come to loving me she's the worst
I still want you by my side
Just to help me dry the tears that I've cried
And I'm sure going to give you a try
And if you want I'll try to love again
Baby I'll try to love again but I know

Baby I know the first cut is the deepest
But when it come to being lucky she's cursed
When it come to loving me she's the worst

I still want you by my side
Just to help me dry the tears that I've cried
But I'm sure gonna give you a try
'cause if you want I'll try to love again

When it come to being lucky she's cursed

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 16-12-2010

ขอบคุณครับน้า cin พอดีว่าเพลงนี้เล่นอยู่แล้วน่ะครับ
ใช่ครับ cover กันเยอะมาก รวมผมก็ปาไป 109 versions พอดี Big Grin แต่ cover ใหม่ๆนี่ผมชอบของ Sheryl Crow ครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Arnoldmobile - 17-12-2010

(16-12-2010, 17:49)Webmaster Wrote: ขอบคุณครับน้า cin พอดีว่าเพลงนี้เล่นอยู่แล้วน่ะครับ
ใช่ครับ cover กันเยอะมาก รวมผมก็ปาไป 109 versions พอดี Big Grin แต่ cover ใหม่ๆนี่ผมชอบของ Sheryl Crow ครับ
Yiam goodTongueTongue visit superb sorry krap no Thai keyboard.

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 17-12-2010

The First cut is the Deepest เพลงนี้อาจจะมีcoverไว้หลายคนก็จริงครับแต่coverของน้าเว็ปเราฟังแล้วเคลื้มสุดBig Grin เพราะแกเอาไว้ใช้ร้องปลอบสาวๆที่แกทิ้งไปทีละคนสองคน แปลเป็นไทยว่า เจ็บนี้...อีกนาน.... เจ็บลึก....กว่าเคย.... Tongue