NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - billy - 29-11-2010

ผมนั่งอ่านกระทู้นี้รวดเดียวมาตั้งแต่บ่าย2จนขณะนี้ ห้าโมงเย็นแล้ว บอกกับตัวเองว่าตรูหายหัวไปไหนมาฟะถึงเพิ่งเข้ามาเห็นกองไฟเอาวันนี้เอง ขอมานั่งฟังด้วยคนนะครับBig GrinBig Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 29-11-2010

(26-11-2010, 14:05)Arnoldmobile Wrote:
(26-11-2010, 13:48)Webmaster Wrote:
(26-11-2010, 13:39)Arnoldmobile Wrote:
(26-11-2010, 13:19)Webmaster Wrote:
(26-11-2010, 11:42)Arnoldmobile Wrote: อยู่ห่างจากขั้วโลกเหนือลงมาทางใต้ ๔๒๗๐ ไมล์ อยู่ห่างจากน้าโฮป ๕๒๘๐ ไมล์ทางตะวันตก น้าเวปลองทายว่าผมอยู่ตรงไหนครับBig GrinBig GrinTongue

Sheraton Frankfurt Airport Big Grin
อ๋อย รู้ได้ไงเนี้ยSadSadTongueรอเดี๋ยว เอายากๆอีกนิดนะครับ อยู่ชั้นไหน แฮ่ TongueTongue

โห...อันนี้ก็ยากเกินมั้งครับ เดาเอาละกัน ชั้น 2 ออกจากลิฟท์เลี้ยวขวา ครับ Tongue
อ้ออันนั้นห้องอินเตอร์เนตครับ ถูกห้องครับน่าเข้ามีแอร์โฮสเตสฝรั่งสวยๆเยอะครับ วันนี้หิมะตกเป็นวันแรกหนาวมาก ไม่มีใครออกไปข้างนอกครับ ฮิ ฮิ เรดาร์ค้นหาน้าเวปทำงานไกลมากครับTongueTongueBig Grin
-อันนี้นั่งทางในดูครับ 555 น่าสนใจมากตรงแอร์ฯสาวสวยเยอะนี่อ่ะครับ

-นั่งดูคลิปนินทาสมาชิก เอ้ย คุยกันสบายๆประกอบเพลง สนุกดีครับ ขอบอกว่าคลิปนี้ทางเวปไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง ท่านใดต้องการเอาคืน ติดต่อส่วนตัวกับพิธีกรหนุ่มสองท่านนั้นได้เลยครับ Big Grin
-แล้วพิธีกรสาว ไม่เห็นคุยเลยครับ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 29-11-2010

(29-11-2010, 17:09)billy Wrote: ผมนั่งอ่านกระทู้นี้รวดเดียวมาตั้งแต่บ่าย2จนขณะนี้ ห้าโมงเย็นแล้ว บอกกับตัวเองว่าตรูหายหัวไปไหนมาฟะถึงเพิ่งเข้ามาเห็นกองไฟเอาวันนี้เอง ขอมานั่งฟังด้วยคนนะครับBig GrinBig Grin
ครับ ครับ นอนฟัง ยืนฟังได้หมดเลยครับ หายไปนานเลยครับ แฮ่TongueBig Grinเราเพิ่งรู้จักกันหรือเปล่าครับRolleyes

(29-11-2010, 17:09)billy Wrote: ผมนั่งอ่านกระทู้นี้รวดเดียวมาตั้งแต่บ่าย2จนขณะนี้ ห้าโมงเย็นแล้ว บอกกับตัวเองว่าตรูหายหัวไปไหนมาฟะถึงเพิ่งเข้ามาเห็นกองไฟเอาวันนี้เอง ขอมานั่งฟังด้วยคนนะครับBig GrinBig Grin
เชิญโชว์ซักเพลงนะครับTongueRolleyesสองเพลงก็ได้ครับ..สามเพลงก็ไม่มากหรอกครับ..สี่เพลงกำลังดีครับ..CoolTongueBig Grin

-นั่งดูคลิปนินทาสมาชิก เอ้ย คุยกันสบายๆประกอบเพลง สนุกดีครับ ขอบอกว่าคลิปนี้ทางเวปไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง ท่านใดต้องการเอาคืน ติดต่อส่วนตัวกับพิธีกรหนุ่มสองท่านนั้นได้เลยครับ Big Grin
-แล้วพิธีกรสาว ไม่เห็นคุยเลยครับ Big Grinพิธีกรสาวมาจากนิวย้อก..เขินอยู่ครับ..กว่าจะพูดคงปลายๆ คศ.๒๐๒๐ แฮ่..

[/quote]เรากำลังแตก Line Product ใหม่อยู่ครับBig Grinกระแสตอบรับแจ๋ว..คิดเอาเองTongueกำลังจะไปจดPatent Pending ครับShy

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 29-11-2010

[
ยินดีที่ได้รู้จักครับBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin
[/quote]ครับ เราสมัยเดียวกันครับTongue วันเสาร์นี้ มีทรีบิวท์บีจีส์กับอาจารย์เด่นและครอบครัว และ วง Blue Ribbon จะมาให้สัมภาษณ์แกมเล่นดนตรีตามสไตล์ของวงครับ..กองเชียร์พร้อมนะครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 29-11-2010

ยินดีที่มีสมาชิกใหม่มาล้อมวงกองไฟนี้ครับ
ขอปรบมือให้กับเพลงแรกของน้าbilly ด้วย

น้ากัปตันและน้าwwc พูดคุยกันสนุกสนานมากครับ
ผมได้ดูตั้งแต่ยังไม่เอามาลงที่กระทู้นี้แล้ว แอบไปเห็นมาก่อนเมื่อเช้าตอนกัปตันเราเพิ่งอัพโหลดเสร็จใหม่ๆ
บอกได้เลยว่าชอบทุกคลิป ร้องไปพูดคุยกันไป แซวคนโน้นที คนนี้ที สนุกมากๆ เป็นสิ่งที่ผมอยากเห็นมานานแล้วครับ
ชอบมากๆครับ รู้สึกว่าน้าแนปหายไปไหนนะ
ว่างแล้วแสดงตัวหน่อยนะครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 30-11-2010

(29-11-2010, 23:29)cin Wrote: ยินดีที่มีสมาชิกใหม่มาล้อมวงกองไฟนี้ครับ
ขอปรบมือให้กับเพลงแรกของน้าbilly ด้วย

น้ากัปตันและน้าwwc พูดคุยกันสนุกสนานมากครับ
ผมได้ดูตั้งแต่ยังไม่เอามาลงที่กระทู้นี้แล้ว แอบไปเห็นมาก่อนเมื่อเช้าตอนกัปตันเราเพิ่งอัพโหลดเสร็จใหม่ๆ
บอกได้เลยว่าชอบทุกคลิป ร้องไปพูดคุยกันไป แซวคนโน้นที คนนี้ที สนุกมากๆ เป็นสิ่งที่ผมอยากเห็นมานานแล้วครับ
ชอบมากๆครับ รู้สึกว่าน้าแนปหายไปไหนนะ
ผมก็ชอบครับBig GrinTongueแต่น้องหนึ่ง..สารวัตรภาษาของผมบอกว่าผมพูดฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง..ก็แหง๋ละครับผมถูกส่งมาจากอนาคตSadมาตามหาผู้นำกองกำลังของผม (หนังเรื่อง The Terminator ไง )โปรแกรมแปลภาษาของผมมันต้องเพี้ยนนิดหน่อย..เป็นธรรมดาครับ ฮา ฮา Dont Worry I ' ll Be Back Big GrinBig GrinTongue

(29-11-2010, 23:29)cin Wrote: ชอบมากๆครับ รู้สึกว่าน้าแนปหายไปไหนนะ
]ลองโทรไปถามที่ดอยอินทนนท์ซิ..เห็นบอกชอบปีนเขาครับCoolTongue น้าโฮปก็หายเหมือนกันครับ..คอมพิวเตอร์ถูกชู้ตอีกเหรอครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - napman - 30-11-2010

Dear Billy,

How've you been? What's up? (or down?)Rolleyes
Glad you found this thread, I've been thinking of you occasionally. How's your band re-union?
Well, at least it's only your right hand. So you can consider yourself half-luckyBig Grin
How long will it take to heal and get back then put some of your clips here with us?
So many questions for you hah........Tongue

(29-11-2010, 23:29)cin Wrote: ยินดีที่มีสมาชิกใหม่มาล้อมวงกองไฟนี้ครับ

Dear Cin,

Well, since my wife Imp arrived we've been busy traveling here and there and everywhere you knowWink
So didn't really have much chance to get in here but so glad that we still enjoy this campfire as before.

]ลองโทรไปถามที่ดอยอินทนนท์ซิ..เห็นบอกชอบปีนเขาครับCoolTongue น้าโฮปก็หายเหมือนกันครับ..คอมพิวเตอร์ถูกชู้ตอีกเหรอครับ
[/quote]

Dear Capt,

I've already been to Doi Inthanon last yearTongue, but will go down to BKK this Dec. 6th and we scheduled to go to Pattaya, Rayong...Hua Hin...wherever..etc.. then go to our niece's wedding on the 10th and go back up to CM on 11th.

Just few suggestions on your "Talk show", I think it's better to put number at the clip's names to make it easier to follow. They all seem to be the same nameShy

And if it possible try to talk directily into mic to get the clearer and cleaner voice, other than that they're all entertaining and very good idea that you brought it upCool

Before I leave let me put this clip here that I did a while back at our cottage but still want to share with you guys. Now all my beard are gone since my wife arrivedTongue

See you all later.

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 30-11-2010

ขอดันกระทู้หน่อย
กระทู้นี้มันเริ่มจะแฮงค์แล้ว น้าแนปแกโพสต์แต่มันไม่ขึ้น
ต้องมีใครโพสต์ต่อท้ายมันถึงจะดันกระทู้ที่โพสต์ก่อนหน้าขึ้นมาด้วย
หลังจากดันเสร็จ ผมลองลบกระทู้ที่ดันของผมต่อท้าย ปรากฏว่ากระทู้น้าแนปที่ผมดันมันก็ไม่ยอมขึ้นอีก
สงสัยกระทู้มันชักจะยาวไปหน่อย มันเลยเบลอๆซะแล้ว
อ้าวพวกเรารับทราบแล้วช่วยดันกันด้วยนะครับ
เวลาเห็นชื่อใครโพสต์ล่าสุดแล้วมันไม่โชว์ น้าเวปรับทราบแล้ว

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - napman - 30-11-2010

(30-11-2010, 08:44)cin Wrote: ขอดันกระทู้หน่อย
กระทู้นี้มันเริ่มจะแฮงค์แล้ว น้าแนปแกโพสต์แต่มันไม่ขึ้น
ต้องมีใครโพสต์ต่อท้ายมันถึงจะดันกระทู้ที่โพสต์ก่อนหน้าขึ้นมาด้วย
หลังจากดันเสร็จ ผมลองลบกระทู้ที่ดันของผมต่อท้าย ปรากฏว่ากระทู้น้าแนปที่ผมดันมันก็ไม่ยอมขึ้นอีก
สงสัยกระทู้มันชักจะยาวไปหน่อย มันเลยเบลอๆซะแล้ว
อ้าวพวกเรารับทราบแล้วช่วยดันกันด้วยนะครับ
เวลาเห็นชื่อใครโพสต์ล่าสุดแล้วมันไม่โชว์ น้าเวปรับทราบแล้ว

Thanks Cin for your creative idea! Big Grin

You're always seem to have things done one way or the other! Cool

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - billy - 30-11-2010

(30-11-2010, 06:22)napman Wrote: Dear Billy,

How've you been? What's up? (or down?)Rolleyes
Glad you found this thread, I've been thinking of you occasionally. How's your band re-union?
Well, at least it's only your right hand. So you can consider yourself half-luckyBig Grin
How long will it take to heal and get back then put some of your clips here with us?
So many questions for you hah........Tongue

Big GrinBig GrinBig Grin
Say Hi! to Uncle NapmanครับWink
ช่วงนี้มันมีทั้งUpกะ Downครับ หน้าที่การงานมันUp เวลาของผมมันเลย Down ไม่ค่อยได้เข้ามาดูบอร์ดเท่าไร แต่ยังหาเวลาเล่นตนตรีกับพรรคพวกอยู่ครับ นี่ก้อจะได้เล่นงานปีใหม่ในที่ทำงานอีกแล้ว กำลังจะซ้อมกันครับ ผมดันมากระดูกหักซะนี่ เลยไม่ได้เล่นกีต้าร์ครับต้องร้องอย่างเดียว เดี๋ยวถ้าซ้อมกันแล้วผมจะอัดเสียงมาร่วมแจมนะครับBig GrinBig Grin