NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 21-11-2010

(21-11-2010, 22:34)hopebaby Wrote: ดูหล่อขึ้นอักโข..กีต้าร์บ้านเต่ากระชากภาพลักษณ์ของผมให้ดูดีขึ้นมาอย่างผิดหูผิดตา5555

น้ากัปตันครับ..ผมนึกออกอยู่วิธีเดียวและผมกะลังจะทำด้วยครือ เอาภาพถ่ายนี่แหละไปอัดขยายใส่กรอบติดฝาบ้าน เท่านี้เราก็จะได้กีต้าร์บ้านเต่ามาอยู่บ้านเราตลอดไป 5555 อ้อ..น้ากัปตันน่าจะมีวิธีที่เรียลลิสติกกว่าผมครือ วันเกิดน้าเมื่อไหร่น้าลองแจ้งคุณน้องหนึ่งของน้าว่าน้าอยากจะได้อะไร..แล้วก็รอเซอร์ไพร๊สสสสสสสสสสส์ อิอิ แนะนำดีเน๊อะ 55555
ไม่เอา เดี๋ยวโดนรถเบนซ์เป็นการตอบแทนSadTongueTongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - povation - 21-11-2010

รักสามีซื้อGuitar รักภรรยาซื้อรถBenz

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 22-11-2010

ขอแปะเพลงแบ่งกันฟังตั้่งแต่เช้า ขันพร้อมไก่กันไปเลย

The Promise/Tracy Chapman ก้าบบบ

อรุณสวัสดิ์ครับทุกท่าน
Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 22-11-2010

น้าโฮปกับน้ากัปตันออกลีลาที่บ้านเต่ามีหลักฐานมั้ย
ถ้ามีส่งหลักฐานด่วน
Promise ชอบครับ วันหลังขอคนหังบ้านคอรัสด้วยซิครับ
เพลง Tracy ชอบเกือบทุกเพลงครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 22-11-2010

(22-11-2010, 07:38)cin Wrote: น้าโฮปกับน้ากัปตันออกลีลาที่บ้านเต่ามีหลักฐานมั้ย
Promise ชอบครับ วันหลังขอคนหังบ้านคอรัสด้วยซิครับ
เพลง Tracy ชอบเกือบทุกเพลงครับ
เราย้ายไปแสดงที่บ้านเต่ารายวันครับน้าซินแบตBig GrinBig GrinTongue

(22-11-2010, 07:27)hopebaby Wrote: ขอแปะเพลงแบ่งกันฟังตั้่งแต่เช้า ขันพร้อมไก่กันไปเลย

T
Big Grin
ข้อดีของการแสดงดนตรีคือ ตอนเช้า หรือรอให้เช้าแล้วไปนอน ฮา ฮาBig Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 22-11-2010

(21-11-2010, 23:35)Capt.Arnold Wrote:
(21-11-2010, 22:34)hopebaby Wrote: ดูหล่อขึ้นอักโข..กีต้าร์บ้านเต่ากระชากภาพลักษณ์ของผมให้ดูดีขึ้นมาอย่างผิดหูผิดตา5555

น้ากัปตันครับ..ผมนึกออกอยู่วิธีเดียวและผมกะลังจะทำด้วยครือ เอาภาพถ่ายนี่แหละไปอัดขยายใส่กรอบติดฝาบ้าน เท่านี้เราก็จะได้กีต้าร์บ้านเต่ามาอยู่บ้านเราตลอดไป 5555 อ้อ..น้ากัปตันน่าจะมีวิธีที่เรียลลิสติกกว่าผมครือ วันเกิดน้าเมื่อไหร่น้าลองแจ้งคุณน้องหนึ่งของน้าว่าน้าอยากจะได้อะไร..แล้วก็รอเซอร์ไพร๊สสสสสสสสสสส์ อิอิ แนะนำดีเน๊อะ 55555
ไม่เอา เดี๋ยวโดนรถเบนซ์เป็นการตอบแทนSadTongueTongue
อืม..เหตุผลฟังขึ้นครับ น่ากลัวกว่า 100เท่า 5555

(22-11-2010, 07:38)cin Wrote: น้าโฮปกับน้ากัปตันออกลีลาที่บ้านเต่ามีหลักฐานมั้ย
วันนั้นผมแทบไม่ได้บันทึกอะไรไว้เลยครับน้า cin แค่ถ่ายภาพตอน Blue Ribbon เล่นเก็บไว้เป็นที่ระลึก 3-4ภาพเท่านั้นเอง พอดีมัวแต่หม่ำขนมจีนแกงเขียวหวานน่ะครับ ซัดไปสองรอบ อิอิ

สงสัยคำขอของน้าcin น่าจะเป็นหมันแฮะ ขอสารภาพตามตรงว่าหลังบ้านผมไม่ค่อยปลื้ม Tracy Chapman ซักเท่าไหร่นะสิ เหตุผลคือเค้าดังมาก(ในยุคหนึ่ง)ดังจนเลื่ยน เดินไปไหนก็ได้ยินเพลง TC ภรรเมียผมมันเลยเครียด มันเครียดแจ็ค จอห์นสัน ด้วยเครียด นอร่า โจร ด้วย 555 (อย่าบอกใครนะเราแอบนินทาภรรเมียเรากันเบาๆ) Big GrinBig Grin เออ..แต่ว่าเมื่อวานมาแปลกแฮะ ภรรเมียผมนึกอยากเล่นเบสให้ผมหาเบสโปร่งถูกๆ ให้หน่อยจะเอามาหัด สงสัยได้แรงบันดาลใจจาก Blue Ribbon อยากเอากะเค้ามั่ง 555Cool

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Maow - 22-11-2010

(22-11-2010, 13:23)hopebaby Wrote:
(21-11-2010, 23:35)Capt.Arnold Wrote:

อืม..เหตุผลฟังขึ้นครับ น่ากลัวกว่า 100เท่า 5555

วันนั้นผมแทบไม่ได้บันทึกอะไรไว้เลยครับน้า cin แค่ถ่ายภาพตอน Blue Ribbon เล่นเก็บไว้เป็นที่ระลึก 3-4ภาพเท่านั้นเอง พอดีมัวแต่หม่ำขนมจีนแกงเขียวหวานน่ะครับ ซัดไปสองรอบ อิอิ

สงสัยคำขอของน้าcin น่าจะเป็นหมันแฮะ ขอสารภาพตามตรงว่าหลังบ้านผมไม่ค่อยปลื้ม Tracy Chapman ซักเท่าไหร่นะสิ เหตุผลคือเค้าดังมาก(ในยุคหนึ่ง)ดังจนเลื่ยน เดินไปไหนก็ได้ยินเพลง TC ภรรเมียผมมันเลยเครียด มันเครียดแจ็ค จอห์นสัน ด้วยเครียด นอร่า โจร ด้วย 555 (อย่าบอกใครนะเราแอบนินทาภรรเมียเรากันเบาๆ) Big GrinBig Grin เออ..แต่ว่าเมื่อวานมาแปลกแฮะ ภรรเมียผมนึกอยากเล่นเบสให้ผมหาเบสโปร่งถูกๆ ให้หน่อยจะเอามาหัด สงสัยได้แรงบันดาลใจจาก Blue Ribbon อยากเอากะเค้ามั่ง 555Cool

เมื่อภรรเมียอยากได้รีบจัดด่วนครับ จะได้ทำให้สมใจอยาก

อาจโชคดีเหมือนกัปปิตันก็ได้ เพราะกัปปิตันเล่าให้ฟังว่า ภรรยาเปรยๆว่าถ้าอยากได้กีต้าร์ตัวนั้นทำไมไม่ซื้อซะหละ..... แหม.. มันช่างเข้าทางน้ากัปปิตันโดนทันที (ใจ๋ดีขนาดเลยแม่นก่อน้ากัปปิตัน)

555 caseผมจะต่างจากน้ากัปตันหน่อยนึงตรง ถ้าภรรยาผมอยากได้ผมจะมีหน้าที่จัดหามาให้แต่ภรรยาต้องจ่ายตังค์เองครับน้าหม่าว(ผมเป็นแค่แผนกจัดซื้อ เพราะผมไม่มีกะตังค์เป็นของตัวเอง555) ส่วนรายการไหนผมอยากได้ก็ต้องเช็ดน้ำลายอย่างเดียว 555

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - povation - 23-11-2010

บ้านเต่า...รายวันบุกกระทู้ยามวิกาล
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=1871&pid=130502#pid130502

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 23-11-2010

(18-11-2010, 00:10)Arnoldmobile Wrote:
(17-11-2010, 16:14)hopebaby Wrote: เกือบลืมไปแล้วน่ะครับว่าน้ากัปตันขอไว้ 2 เพลง วันนี้เอามาแบ่งกันฟัง 1 ส่วนอีก 1 ขออณุญาติcancelครับ Ram ไม่พอ 5555
A Saolin น่ะครับ..ที่ต้องขอยกเลิก แต่ก็อยากจะฟังจากน้ากัปตันครับ..ไว้วันไหนว่างน้ารวบรวมลมปราณอัดมาแบ่งฟังกันนะครับ Big Grin

วันนี้มี Both Sides Now/Joni Mitchel ลองฟังกันดูครับ

ขอบคุณครับ Big Grin
น้าโฮปครับขอเวอร์ชั่นซาราห์ร้องหน่อยSmileผมตาดว่าเธอชอบร้องนิดๆแล้วครับใช่ไหมครับ น้าหม่าว อ้าวไหงโบ้ยไปทางโน้นละครับ แฮ่Big GrinShy