NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Arnoldmobile - 18-11-2010

(18-11-2010, 17:11)hopebaby Wrote: ขอห้องแขกวีด้วยน๊ะน้า..ToyStory ด้วย 555
ได้ครับSmileเห็นน้องหนึ่งสั่งติดการ์ตูนเนตเวอร์คเลยนะครับเวลาจะเปลี่ยนช่องต้องกดบัตรคิวเหมือนแบงค์TongueTongue

(18-11-2010, 18:05)dejemerry Wrote: ขอบคุณ น้าhopebaby น้าWildWest Cowboy น้าอาโนลด์ น้าแน๊ป
และหลายๆ ท่าน ยินดีรับคำติ ชม เสมอค่ะ สำหรับ วงบลู ริ๊บบ้อน พวกเรายังฝึกปรือ
ฝีมืออีกเยอะเลยค่ะ ได้มาฟังคอมเม้นท์ ก็มีกำลังใจขึ้นอีกเยอะจริง ๆค่ะ
สำหรับป้าแดง จะพยายามดูหนังเกาหลีให้น้อยลง และจะให้เวลากับกีต้าร์
มากยิ่งขึ้นค่ะ Big Grin(จะทำได้มั้ยละเนี่ยTongue)
ซ้อมรอบต่อไปขอฟังเดอะคอรส์ครับผมเล่นไวโอลินผ่านกีต้าร์ซินทืไซเซอร์ได้นิดหน่อยครับRolleyesShy

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - pinkuitarz - 18-11-2010

5555 ขอบคุณมากๆค๊า วันนั้นที่ไปบ้านน้าอาโนลด์ก็สนุกมากค่ะ ได้ดูหนังกับน้องๆเพลินเลยด้วยย อิอิ

ขอบคุณน้า hopebaby ด้วยค๊า ไว้ถ้ามีโอกาสปิ๊งจะพัฒนาฝีมือไปเรื่อยๆแล้วจะกลับมาโชว์ผลงานให้ดูนะคะ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Arnoldmobile - 18-11-2010

(18-11-2010, 21:01)pinkuitarz Wrote: 5555 ขอบคุณมากๆค๊า วันนั้นที่ไปบ้านน้าอาโนลด์ก็สนุกมากค่ะ ได้ดูหนังกับน้องๆเพลินเลยด้วยย อิอิ

ขอบคุณน้า hopebaby ด้วยค๊า ไว้ถ้ามีโอกาสปิ๊งจะพัฒนาฝีมือไปเรื่อยๆแล้วจะกลับมาโชว์ผลงานให้ดูนะคะ Big Grin
ถามนัาป๋อให้หน่อยลูก ซ้อมอีกเมื่อไหร่คะ่Big Grin

(18-11-2010, 04:24)povation Wrote:
(17-11-2010, 23:24)hopebaby Wrote: กลับมาเก็บตกคลิปจากบ้านน้ากัปตันหมดแล้วครับ ขออณุญาติชมน้องปิ๊ง ลูกน้าป๋อกับแม่แดง เก่งมากครับ เสียงใสแจ๋วเพลงที่เล่นทั้งหมดเป็นเพลง acoustic standard ที่ดีครับ(อันนี้คงต้องชมพ่อกะแม่ที่ปั้นดี) เพลงย้อนยุคจากตัวคนร้องเองไปหลายๆปีซึ่งคงหาเด็กรุ่นเดียวกันมารู้จักเพลงเหล่านี้คงยาก..(ไม่น่าจะมีครับ) น้องปิ๊งรู้จักเล่นรู้จักร้องคุมบรรยากาศของเพลงตั้งแต่ต้นจนจบแบบมืออาชีพ ในอนาคตผมหวังว่าจะได้เห็นน้องปิ๊งในเวอร์ชั่นคนหนุ่มสาวที่ประสบความสำเร็จในวงการดนตรีด้วยพื้นฐานที่ดีของตัวเองครับ...

คราวหน้าถ้าวงนี้มีคิวไปเล่นที่บ้านน้ากัปตันอีกฝากแจ้งข่าวด้วยนะครับ ผมจะขอบุ๊คที่นั่ง Big GrinBig Grin

น้าแนปครับ..ผมเรียกSarahมาอ่านcommentของน้าแนปแล้ว เจ้าตัวปลื้มมากๆครับ(ดูจากสีหน้าและแววตา 555)
ขอบคุณมากครับน้าๆ Big Grin

ขอบคุณครับน้าhopebaby ตอนน้องปิ๊งอายุ 4-5 ขวบ ร้องเพลงของวงสุนทราภรณ์
แต่พอเริ่มจับกีตาร์ตอนอายุ ประมาณ 12 ขวบ แนวเพลงเค้ากลับชอบเหมือนผมและแม่แดงครับ
จะมีเพลงวัยรุ่นอยู่บ้าง พ่อแม่ก็ต้องเล่นตามกันบ้าง ไม่งั้นคงต้องแยกวงเล่นกันแล้วครับ
อยากฟังเพลงอะไรเป็นพิเศษ แจ้งมาล่วงหน้าได้ครับ เผื่อวงของเราจะเล่นได้ หากเล่นไม่ได้จะได้ไปแกะมาเล่น เพื่อพัฒนาฝีมือกันต่อไป
น้าป๋อครับวันเสาร์เย็นๆจะแวะเอาดีวีดีไปให้ที่บ้านปลาทองได้ไหมครับหรืออาทิตย์ก็ได้ครับจะได้ไปดูกล้องโซนี่ด้วยครับ ขอบคุณครับSmile

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - povation - 18-11-2010

รังเต่ายินดีต้อนรับแบบรกรก รับได้ไหม และเชิญรับประทานอาหารค่ำกันด้วยนะครับ
วันเสาร์นี้ก็ได้ ใครมากันบ้างครับ จะได้เตรียมต้อนรับให้เพียงพอ

(18-11-2010, 21:40)povation Wrote: รังเต่ายินดีต้อนรับแบบรกรก รับได้ไหม และเชิญรับประทานอาหารค่ำกันด้วยนะครับ
วันเสาร์นี้ก็ได้ ใครมากันบ้างครับ จะได้เตรียมต้อนรับให้เพียงพอ
ขอบคุณครับรับทุกอย่างเลยครับ ผมจะนำผลงานดีวีดีไปโชว์ครับ มีหลายคลิปที่ไม่ได้โพสต์เพราะยาวเกิน๑๐นาที จะตัดก็เสียดายครับ ผมไปคนเดียวครับเพราะน้องหนึ่งติดงานบริษัทอีกแล้วครับSadBig GrinTongueปล.ต้องแต่งชุดนินจาเต่าไหมครับ ขอเป็นผู้ช่วยพระเอ็กก็พอ ให้คุณปั๊งเป็นหัวหน้าก็แล้วกันครับ.

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - povation - 18-11-2010

(18-11-2010, 23:48)Arnoldmobile Wrote:
(18-11-2010, 21:40)povation Wrote: รังเต่ายินดีต้อนรับแบบรกรก รับได้ไหม และเชิญรับประทานอาหารค่ำกันด้วยนะครับ
ขอบคุณครับรับทุกอย่างเลยครับ ผมจะนำผลงานดีวีดีไปโชว์ครับ มีหลายคลิปที่ไม่ได้โพสต์เพราะยาวเกิน๑๐นาที จะตัดก็เสียดายครับ ผมไปคนเดียวครับเพราะน้องหนึ่งติดงานบริษัทอีกแล้วครับSadBig GrinTongue

ขอบคุณครับ
ยินดีต้อนรับ หวังว่าคงมาถูก หากไม่ถูกก็ดมกลิ่นเต่าไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็เจอเองล่ะครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 19-11-2010

Wow"" รังเต่าเปิด Open invitation อยากจะขอใช้โอกาสพิเศษแบบนี้บุกตะลุยรังเต่าครับ แต่ว่าเป็นวันเสาร์ที่ครอบครัวผมมีคิวต้องพาเด็กๆไปดูไดโนเสาร์ที่เมืองทองธานี(ยังไม่ทราบว่าเริ่มและเลิกกี่โมง)ถ้าเป็นไปได้อยากจะขอไปทำความรู้จักครอบครัวน้าป๋อหลังจากคิวไดโนเสาร์ครับ...ยังไงขออณุญาติไปเช็คเวลาแล้วจะมาคอนเฟิร์มหรือไม่กันอีกทีครับน้า Big Grin

น้าป๋อบอกว่าขอเพลงได้ผมขอเพลงเก่าๆ 50-60-70 ได้ทุกเพลงครับ ฟังได้หมดไม่ต้องรู้จักก็ฟังได้ ยินดีต้อนรับทุกเพลงครับ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - povation - 19-11-2010

(19-11-2010, 00:20)hopebaby Wrote: Wow"" รังเต่าเปิด Open invitation อยากจะขอใช้โอกาสพิเศษแบบนี้บุกตะลุยรังเต่าครับ แต่ว่าเป็นวันเสาร์ที่ครอบครัวผมมีคิวต้องพาเด็กๆไปดูไดโนเสาร์ที่เมืองทองธานี(ยังไม่ทราบว่าเริ่มและเลิกกี่โมง)ถ้าเป็นไปได้อยากจะขอไปทำความรู้จักครอบครัวน้าป๋อหลังจากคิวไดโนเสาร์ครับ...ยังไงขออณุญาติไปเช็คเวลาแล้วจะมาคอนเฟิร์มหรือไม่กันอีกทีครับน้า Big Grin

น้าป๋อบอกว่าขอเพลงได้ผมขอเพลงเก่าๆ 50-60-70 ได้ทุกเพลงครับ ฟังได้หมดไม่ต้องรู้จักก็ฟังได้ ยินดีต้อนรับทุกเพลงครับ Big Grin

ยินดีต้อนรับน้าhopebaby และครอบครัวครับ
รอ Confirm ที่จะมานะครับ
มาร่วมแจมเพลงกันดีกว่า....

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 19-11-2010

ได้รับคำตอบจากศรีภรรยา แล้วครับว่ายินดีที่จะไปกัน ไดโนเสาร์เริ่มบ่าย 3 โมงคาดว่าคงใช้เวลาไม่เกิน 2 ช.ม.หลังจากนั้นครอบครัวผมจะมุ่งหน้าไปเยือนรังเต่าครับ(หรือไม่ก็รอคอนเฟิร์มเวลากันอีกทีก็ยินดีครับ)
น้าป๋อป้าแดงเตรียมเด็กๆไว้เล่นกับลูกส์ผมด้วยนะครับ ผู้หย่ายจะได้มีโอกาสนั่งคุยและร้องรำทำเพลงกันบ้าง(ผมจะแอบเอาขลุ่ยไปด้วย เซอร์ไพรซ์เมีย5555)
อาหารเครื่องดื่มสำหรับครอบครัวผมไม่ใช่เรื่องหลักครับ เบิร์ดๆธงชัยกันไปตามวิสัยว่าไงก็ว่าตามกัน555

ฺBIG Thanks!!
เจอกันที่นั่นนะครับน้ากัปตัน..น้าห้าม c a n c e l โ ด ย เ ด็ ด ข า ด เดี๋ยวผมไม่มี TCharmonic รุ่น BigLL แห้งแล้งตายเลย 5555Big GrinBig Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Arnoldmobile - 19-11-2010

(18-11-2010, 23:53)povation Wrote:
(18-11-2010, 23:48)Arnoldmobile Wrote:
ขอบคุณครับรับทุกอย่างเลยครับ ผมจะนำผลงานดีวีดีไปโชว์ครับ มีหลายคลิปที่ไม่ได้โพสต์เพราะยาวเกิน๑๐นาที จะตัดก็เสียดายครับ ผมไปคนเดียวครับเพราะน้องหนึ่งติดงานบริษัทอีกแล้วครับSadBig GrinTongue

ขอบคุณครับ
ยินดีต้อนรับ หวังว่าคงมาถูก หากไม่ถูกก็ดมกลิ่นเต่าไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็เจอเองล่ะครับ
อ๋อ พอเห็นฟูดแลนด์ก็จอดรถถามต่อว่าเคยเห็นครอบครัว๔คนใส่แว่นตา๓อันมากินฟรีเร็วๆนี้ไหมครับ เค้าก็จะบอกว่าวันนี้ก็มาซื้อของถ้าจะมีงานที่บ้านคะ่ Big GrinCoolCoolว่าแต่บ้านเลขที่บนกล่องตะโก้เป็นที่อยู่ปัจจุบันจริงนะครับเดี๋ยวไปถึงปากนำ้ครับBig GrinTongueShy