NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 21-10-2010

(21-10-2010, 11:16)hopebaby Wrote: เยี่ยมยอดกระบวนยุทธทั้ง Daylight Again/Find the Cost of Freedom และ Your Bright Baby Blue. เห็นด้วยกับน้า WWCเลยครับ Big GrinBig Grin

น้าCin กำลังสนุกกับการเล่นซาวด์ผ่านแอมป์ Fender วันนี้ใช้Guild ตัวเก่งเล่นเพลง Jackson Brown มีโชว์สไลด์เล็กน้อย เพราะมากกกกกครับ
เสียงกีต้าร์ที่ออกมาแค่ไม่กี่โน็ตแรกก็อึ้งกิ้มกี่แล้วครับ..ราวกับนั่งจิบไวน์ขวดละแสนบนดาดฟ้าแชงกรีล่า 55555
แหมอุตสาห์เอามารวมเป็นเพลงเดียวกันมีคนแยกแยะได้ เยี่ยมมากครับน้าโฮปขอบคุณมากครับ ของน้าcinท่านอิมโพรไวซ์ฉีกแนวอีกแล้วครับเราควรจะทำอย่างไรดีครับ ตอนนี้หัวหน้าเผ่า WWC เดินทางออกนอกประเทศไปแล้ว และหัวหน้าสาขาต่างประเทศน้าแนปกำลังเดินทางเข้าประเทศไทยและน่าจะถึงแล้ว เราตามๆกันเลยก็ดีนะครับเดี๋ยวผมจะไปเปิดยูทูปม์ฝึกสไลส์ โปรเกรสซีฟบ้างครับขอเวลา๖ชมครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 22-10-2010

(18-10-2010, 06:56)povation Wrote:
(18-10-2010, 05:32)Webmaster Wrote: ดูไปยิ้มไป น่าสนุกมากครับ Big Grin

น่าสนุกมากครับ ดูไปยิ้มไป
ขอบคุณน้าป๋อครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 22-10-2010

(20-10-2010, 21:41)cin Wrote:
(20-10-2010, 02:45)hopebaby Wrote: H-e-l-l-o Big Grin
เสียงกีต้าร์บัซน่าดู ตอนนั้นใส่สายไฟฟ้าน่ะครับ..ทนๆฟังกันไปเหอะ 555

ระดับนี้แล้วน้าโฮป เยี่ยมครับ หวังว่าเราจะได้พบกันเร็วๆนี้นะครับ

(20-10-2010, 20:38)Capt.Arnold Wrote: พรุ่งนี้จะทราบว่าวันที่๖จะไปร่วมด้วยได้ไหม ทุกวันมีความหวังทั้งนั้นครับ

น้ากัปตันครับ ผมว่างวันที่ 30,31 ตุลา วันที่ 1,6 พฤศจิกายน ครับ
ช่วงระหว่างนั้นไม่ว่างเลยครับ ถ้าน้าๆจะมีปาร์ตี้กันอีกผมคงไปได้ช่วงที่ระบุครับ
หวังว่าคงจะมีโอกาสได้เจอกันนะครับ ชาวแคมป์ไฟ

วันนี้เอามาฝากอีกเพลงครับ เล่นมั่วๆดูสนุกดี

Your Bright baby Blues

น้าcinครับบรรยากาศเหมือนอีเกิลส์แสดงสดครับชอบครับคำ่ๆจะไปหาคุณพ่อผมก่อนแล้วจะเลยไปหานะครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 22-10-2010

นึกว่าคราย..น้ากับปิตันอาร์โนล์นี่เอง 555 ใส่แว่นลุคเปลี่ยนจำเกือบไม่ได้ดีที่ยังจำไมค์แดงๆได้ One man band มากันครบทั้งนักร้องประสานทั้งมือแบนโจเลยนะครับ ได้อรรถรสบรรยากาศไปอีกแบบ Big Grin

ป่านนี้น้าNapคงมาถึงสารภีแล้วมั๊งครับ...คงพักผ่อนอยู่
ส่วนผมมาขอลาไปนอกโลกซักอาทิตย์ 555

See you crocodiles Big GrinTongueBig Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 22-10-2010

น้า cin เยี่ยมครับ (ขอเสียงเมเปิ้ลหน่อยครับ Big Grin)
น้า Arnold project ก็เยี่ยมเช่นกันครับ อิอิ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 22-10-2010

วันนี้ระหว่างทาง ที่ผมกับน้าหม่าวไปรับน้าแนปที่บ้านเพื่อออกไปซื้อของเตรียมงานแคมป์ไฟเย็นวันพรุ่งนี้
มีใครบางคนโทรมาหาผมครับ
คุณซินรึป่าว เย็นวันนี้ผมจะขับเครื่องบินไปแจมกับพวกคุณที่เชียงใหม่ พวกเรารู้สึกดีใจมากครับที่ น้ากัปตันจะขับเครื่องบินมาหาเราที่สารภี
ผมเกือบตอบกึ่งอำไปแล้วว่า อย่าขับเครื่องบินมานะ เพราะบ้านผม และบ้านน้าแนปไม่มีลานจอดเครื่องบิน เอามาเล่ากันก่อนวันงานครับ

พรุ่งนี้เจอกันทุกท่านตามนัดครับ ฝนอย่าตกนะ

(22-10-2010, 15:56)Webmaster Wrote: น้า cin เยี่ยมครับ (ขอเสียงเมเปิ้ลหน่อยครับ Big Grin)
น้า Arnold project ก็เยี่ยมเช่นกันครับ อิอิ

น้องเปิ้ลขอวอร์มเสียงครับ แล้วจะมาร้องให้ฟังครับน้าเวป
(21-10-2010, 11:16)hopebaby Wrote: เยี่ยมยอดกระบวนยุทธทั้ง Daylight Again/Find the Cost of Freedom และ Your Bright Baby Blue. เห็นด้วยกับน้า WWCเลยครับ Big GrinBig Grin

น้าCin กำลังสนุกกับการเล่นซาวด์ผ่านแอมป์ Fender วันนี้ใช้Guild ตัวเก่งเล่นเพลง Jackson Brown มีโชว์สไลด์เล็กน้อย เพราะมากกกกกครับ
เสียงกีต้าร์ที่ออกมาแค่ไม่กี่โน็ตแรกก็อึ้งกิ้มกี่แล้วครับ..ราวกับนั่งจิบไวน์ขวดละแสนบนดาดฟ้าแชงกรีล่า 55555

ผมกินแค่แจ๊คเดเนี่ยลก็หรูแล้วครับน้าโฮป เสียดายที่น้าไม่ได้มาแจมกับพวกเราที่นี่ ไว้จะเก็บภาพมาฝากครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Arnoldmobile - 22-10-2010

(22-10-2010, 15:56)Webmaster Wrote: น้า cin เยี่ยมครับ (ขอเสียงเมเปิ้ลหน่อยครับ Big Grin)
ขอบคุณครับน้าเวปBig Grinผมเริ่มโปรเกรสสีฟบ้างครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 22-10-2010

(22-10-2010, 12:31)Capt.Arnold Wrote:

น้าcinครับบรรยากาศเหมือนอีเกิลส์แสดงสดครับชอบครับคำ่ๆจะไปหาคุณพ่อผมก่อนแล้วจะเลยไปหานะครับ

[/quote]

เพลงแรกเนี่ยผมไม่คุ้นครับ แต่เพลงหลังเนี่ย The Alan parsons project ใช่มั้ย
มีอีกหลายเพลงเลยครับที่เพราะๆ Eye in the sky เพลงโปรดผมเลย ช่วยร้องให้ฟังด้วยนะครับคืนพรุ่งนี้

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Arnoldmobile - 22-10-2010

(22-10-2010, 14:24)hopebaby Wrote: นึกว่าคราย..น้ากับปิตันอาร์โนล์นี่เอง 555 ใส่แว่นลุคเปลี่ยนจำเกือบไม่ได้ดีที่ยังจำไมค์แดงๆได้ One man band มากันครบทั้งนักร้องประสานทั้งมือแบนโจเลยนะครับ ได้อรรถรสบรรยากาศไปอีกแบบ Big Grin

ป่านนี้น้าNapคงมาถึงสารภีแล้วมั๊งครับ...คงพักผ่อนอยู่
ส่วนผมมาขอลาไปนอกโลกซักอาทิตย์ 555

See you crocodiles Big GrinTongueBig Grin
น้าโฮปครับท่านต้องมีออกซิเจนครับเอาไปเยอะๆเอากีต้าร์ไปด้วยแล้วกลับมาเร็วๆนะครับ

(22-10-2010, 20:51)cin Wrote:
(22-10-2010, 12:31)Capt.Arnold Wrote:

เพลงแรกเนี่ยผมไม่คุ้นครับ แต่เพลงหลังเนี่ย The Alan parsons project ใช่มั้ย
มีอีกหลายเพลงเลยครับที่เพราะๆ Eye in the sky เพลงโปรดผมเลย ช่วยร้องให้ฟังด้วยนะครับคืนพรุ่งนี้

[/quote]เยส เยส เยส โอเค ได้เลยครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - napman - 23-10-2010

(22-10-2010, 21:14)Arnoldmobile Wrote: [quote='hopebaby' pid='128416' dateline='1287732252']

Wish you were here broBig GrinBig Grin

Eye in the sky เพลงโปรดผมเลย ช่วยร้องให้ฟังด้วยนะครับคืนพรุ่งนี้
เยส เยส เยส โอเค ได้เลยครับ

Welcome to my cottage Capt. ArWink

I'm awaken right at this minute! Went to bed at 8.00 pm then woke up at around midnight and just can't get back to sleep. Blame it on the "Jet Lag" of course.
So here I'm trying to kill time and waiting for the dawn, there's a local market (Gaad) about 3 kilometers from my home. It's only once a week on Sat. morning and I'll be riding my cheap bicycle to get something for tonight campfire too.

The sky looks optimistic, so there'll be a real campfire tonight. For now I'm just keeping my fingers cross and hope for the best.

Again, welcome to my cottage to all of you, and I'll see you all very soonTongue

"Mi casa es su casa" my friendsBig GrinCoolWink