NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Maow - 20-10-2010

เพลงน้ำตาฟ้านี้เพราะจริงๆครับ แต่อยากฟังแบบ live มากกว่าเพราะว่าฟังผ่าน YT แล้วเสียงมันดรอปลงไปเยอะเลย

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 20-10-2010

น้าhopeครับevery thing I ownได้เลยน้าเนียนดีจริงๆ ส่วนRinestoneนี่เสียงback groundสุดๆจ้างมาเท่าไหร่ครับพวกจิ้งหรีดนี่Big GrinTongue น้าcinเพลงเพราะครับ น้าตาน้านี่น่าจะเป็นศิลปินเกาหลีนะครับอย่างนี้เค้าเรียกหล่อหลอกเด็กTongue อะไรก็ดีทุกอย่างครับน้าcinเพลงน้ำตาฟ้าเนี่ยแต่ที่ร้องว่า "ฉันมันคนซื่อเนี่ย ฮ่าๆๆ บ่เชื่อก้า"TongueTongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 20-10-2010

(20-10-2010, 09:53)WildWest Cowboy Wrote: น้าhopeครับevery thing I ownได้เลยน้าเนียนดีจริงๆ ส่วนRinestoneนี่เสียงback groundสุดๆจ้างมาเท่าไหร่ครับพวกจิ้งหรีดนี่Big GrinTongue น้าcinเพลงเพราะครับ น้าตาน้านี่น่าจะเป็นศิลปินเกาหลีนะครับอย่างนี้เค้าเรียกหล่อหลอกเด็กTongue อะไรก็ดีทุกอย่างครับน้าcinเพลงน้ำตาฟ้าเนี่ยแต่ที่ร้องว่า "ฉันมันคนซื่อเนี่ย ฮ่าๆๆ บ่เชื่อก้า"TongueTongue

อ่า..ผมไม่มี TCฮาร์โม่ ผมก็ใช้พวกจิ้งหรีดนี่แหละประสานเสียงให้ Tongue Big Grin Tongue
ขอบคุณที่ชมคร้าบบบบ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 20-10-2010

(20-10-2010, 09:53)WildWest Cowboy Wrote: น้าhopeครับevery thing I ownได้เลยน้าเนียนดีจริงๆ ส่วนRinestoneนี่เสียงback groundสุดๆจ้างมาเท่าไหร่ครับพวกจิ้งหรีดนี่Big GrinTongue น้าcinเพลงเพราะครับ น้าตาน้านี่น่าจะเป็นศิลปินเกาหลีนะครับอย่างนี้เค้าเรียกหล่อหลอกเด็กTongue อะไรก็ดีทุกอย่างครับน้าcinเพลงน้ำตาฟ้าเนี่ยแต่ที่ร้องว่า "ฉันมันคนซื่อเนี่ย ฮ่าๆๆ บ่เชื่อก้า"TongueTongue
น้าWWCครับจากพิจารณาละเอียดพบว่าคอมเมนท์ได้เฉียบสุดๆBig GrinTongueในLiveครั้งหนัาขอมีไดอะลอคแบบที่โพสต์ด้วยนะครับ ชอบมากครับ

(20-10-2010, 14:49)hopebaby Wrote:

อ่า..ผมไม่มี TCฮาร์โม่ ผมก็ใช้พวกจิ้งหรีดนี่แหละประสานเสียงให้ Tongue Big Grin Tongue
ขอบคุณที่ชมคร้าบบบบ Big Grin
ที่อาโนล์สตูดิโอมีครับมาใช้ที่นี้ได้ครับ WinkWinkน่าจะชอบครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 20-10-2010

(19-10-2010, 22:48)cin Wrote:
(19-10-2010, 22:21)Capt.Arnold Wrote: น้าcinครับถ้าเสร็จสิ้นภาระกิจต้อนรับอาคันตุกะและแคมป์ไฟแล้วกรุณาแจ้งสถานะความว่างด่วนนะครับจะยิํดนัาcinเป็นความเร่งด่วนอันดับต้นๆครับ

ขอบคุณน้ากัปตันมากที่ให้ความกรุณาผม แต่อย่าเอาผมเป็นสำคัญ
เพราะว่าผมไม่ใช่คนสำคัญครับน้า
..แม้ไม่ใช่คนโปรดอย่างคนอื่นเค้า แม้จะดูว่างเปล่าในสายตาเธอ....
ผมอยากเจอน้าโฮปด้วยครับ น้าโฮปว่างป่าว ผมจะไป กทม ประมาณ ต้นเดือนพฤศจิครับ
น่าจะว่างช่วงเย็นๆวันเสาร์ที่ 6 ครับ ถ้าเผื่อว่าน้าๆที่ กทม ว่างๆกันจะลองนัดเจอกันพอดี ผมก็พร้อมจะไปแจมด้วยนะครับ
พรุ่งนี้จะทราบว่าวันที่๖จะไปร่วมด้วยได้ไหม ทุกวันมีความหวังทั้งนั้นครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 20-10-2010

(20-10-2010, 02:45)hopebaby Wrote: H-e-l-l-o Big Grin
เสียงกีต้าร์บัซน่าดู ตอนนั้นใส่สายไฟฟ้าน่ะครับ..ทนๆฟังกันไปเหอะ 555

ระดับนี้แล้วน้าโฮป เยี่ยมครับ หวังว่าเราจะได้พบกันเร็วๆนี้นะครับ

(20-10-2010, 20:38)Capt.Arnold Wrote: พรุ่งนี้จะทราบว่าวันที่๖จะไปร่วมด้วยได้ไหม ทุกวันมีความหวังทั้งนั้นครับ

น้ากัปตันครับ ผมว่างวันที่ 30,31 ตุลา วันที่ 1,6 พฤศจิกายน ครับ
ช่วงระหว่างนั้นไม่ว่างเลยครับ ถ้าน้าๆจะมีปาร์ตี้กันอีกผมคงไปได้ช่วงที่ระบุครับ
หวังว่าคงจะมีโอกาสได้เจอกันนะครับ ชาวแคมป์ไฟ

วันนี้เอามาฝากอีกเพลงครับ เล่นมั่วๆดูสนุกดี

Your Bright baby Blues

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 21-10-2010

เออน้ากัปตันกับน้าcinผมว่าน้าๆไปจุติกันเลยดีกว่า เพลงฟังออกมานี่ไม่ใช่มือสมัครเล่นเลยนะSmile จะเชียร์ให้ออกแผ่นก็เดี๋ยวถูกก๊อปแต่ว่าอีกที่เราทำออกมาแล้วขอให้ช่วยกันก๊อปแล้วไปแจกเพื่อนๆ ใครไม่ก๊อปขอสาปแช่งBig GrinBig Grinรับรองได้รับฟังกันทั่วประทศ เป็นไงแคมเปญผมเพราะยังไงเราก็ขายไม่ออกอยู่แล้ว ฮ่าๆTongueTongueแซวกันเล่นนะ ชอบจริงพวกน้าค่อยๆปล่อยกันมาแต่ผมปล่อยไปหมดเพราะมีแค่นั้นน้อยใจละขอลาไป Beijing ก่อนไปกิน Chowmin เดี๋ยวอาทิตย์หน้ากลับมา แคมป์ไฟสาราภียังไงส่งคลิปเข้ามาด้วยนะครับอยากดู..อยากดู see you guysCool

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 21-10-2010

(21-10-2010, 00:44)WildWest Cowboy Wrote: เออน้ากัปตันกับน้าcinผมว่าน้าๆไปจุติกันเลยดีกว่า เพลงฟังออกมานี่ไม่ใช่มือสมัครเล่นเลยนะSmile จะเชียร์ให้ออกแผ่นก็เดี๋ยวถูกก๊อปแต่ว่าอีกที่เราทำออกมาแล้วขอให้ช่วยกันก๊อปแล้วไปแจกเพื่อนๆ ใครไม่ก๊อปขอสาปแช่งBig GrinBig Grinรับรองได้รับฟังกันทั่วประทศ เป็นไงแคมเปญผมเพราะยังไงเราก็ขายไม่ออกอยู่แล้ว ฮ่าๆTongueTongueแซวกันเล่นนะ ชอบจริงพวกน้าค่อยๆปล่อยกันมาแต่ผมปล่อยไปหมดเพราะมีแค่นั้นน้อยใจละขอลาไป Beijing ก่อนไปกิน Chowmin เดี๋ยวอาทิตย์หน้ากลับมา แคมป์ไฟสาราภียังไงส่งคลิปเข้ามาด้วยนะครับอยากดู..อยากดู see you guysCool
๕๕๕๕ เชิญออกเดินทางได้ครับ และ " You are cleared to land "SmileWinkผมจะคอยอยู่โยงร่วมเฝ้า commandpost กับสมาชิกท่านอื่นจนถิํงท่านกลับครับnice trip.Big GrinWinkRolleyes

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 21-10-2010

เยี่ยมยอดกระบวนยุทธทั้ง Daylight Again/Find the Cost of Freedom และ Your Bright Baby Blue. เห็นด้วยกับน้า WWCเลยครับ Big GrinBig Grin

น้าCin กำลังสนุกกับการเล่นซาวด์ผ่านแอมป์ Fender วันนี้ใช้Guild ตัวเก่งเล่นเพลง Jackson Brown มีโชว์สไลด์เล็กน้อย เพราะมากกกกกครับ
เสียงกีต้าร์ที่ออกมาแค่ไม่กี่โน็ตแรกก็อึ้งกิ้มกี่แล้วครับ..ราวกับนั่งจิบไวน์ขวดละแสนบนดาดฟ้าแชงกรีล่า 55555

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 21-10-2010

เพิ่งมาอ่าน โธ่น้า wwc ยังงี้ ผมเสียหายหมดเลยเกิดมีน้องๆสาวๆเค้าอ่านอยู่ผมตายเลย
ต้องมาแก้ข่าวสักหน่อย Big Grin
ผมเป็นคนกินน้อย ใช้น้อย ที่เหลือจุนเจือสังคมคร้าบบบบบCool