NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Maow - 06-10-2010

น้า Nap ครับผมอยากฟังเพลง This old guitar ของ Neil Young ครับ ขอจัดให้ก่อนมาเชียงใหม่ได้ไหมครับ

เห็นด้วยกับน้า Cin ครับเสียงน้า arnold schwarzenegger เยี่ยมเลยครับ เสียงกีต้าร์ก็ชัดเจนดีด้วยครับ จัดมาเรื่อยๆครับน้า

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 06-10-2010

(06-10-2010, 07:52)napman Wrote:
(06-10-2010, 01:32)hopebaby Wrote: เปลี่ยนใจจาก The Eagles มาหา Neil Young เล่นกันดีฝ่า..

Since I have only 12 days left at USA, I figured I'd rather do these now and upload to YT just in case I'll get busy preparing for my Thailand trip.
Because when I get to Chiangmai I'll be very busy traveling and doing something else and Internet reception signal at Saraphi is not that strong. So chances are I may not be able to do any uploading to YT and put it here.
So here you go, both from The Eagles;Shy

น้าแนปควรทำสต๊อกเพลงไว้เยอะๆนะครับ แล้วค่อยมาอัพโหลดที่เมืองไทยก็ได้
หรือไม่ก็มาร้องและอัดที่บ้านผมก็ได้ครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องนี้ครับ
เพราะว่าน้าเปรียบเหมือนนักร้องนำประจำในแคมป์ไฟนี้
ขาดน้าแนปไปคนอื่นๆจะคิดถึงนะ จะบอกให้

(06-10-2010, 08:46)Maow Wrote: น้า Nap ครับผมอยากฟังเพลง This old guitar ของ Neil Young ครับ ขอจัดให้ก่อนมาเชียงใหม่ได้ไหมครับ

เห็นด้วยกับน้า Cin ครับเสียงน้า arnold schwarzenegger เยี่ยมเลยครับ เสียงกีต้าร์ก็ชัดเจนดีด้วยครับ จัดมาเรื่อยๆครับน้า

ผมว่าน้าหม่าวน่าจะ ส่งคลิปลับมาลงบ้างนะ ส่งสองเพลงแล้วหายไปเลย
ไม่ถูกต้องนะ ใช่มั้ยพวกเราBig Grin
จั่นเจา เอาเครื่องประหารหัวสุนัขมาเร็ววววว........Tongue

ว่าแล้วก็จัดไปสักเพลงครับ จริงๆเพลงนี้มันเกินความสามารถผมไปหน่อย
เล่นพร้อมร้องนี่มันยาก แต่ก็ลองเล่นดูครับ

I'll have to say I love you in a song

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Maow - 06-10-2010

แน่นอนครับน้า Cin คลิปต่อไป ตัวที่อยู่บนตักต้องเป็น D41 special เท่านั้น....

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Arnoldmobile - 06-10-2010

(06-10-2010, 00:12)hopebaby Wrote: ผมไปฟังมาแย้ววว..น้าอาร์โนล์ไม่ใช่ย่อยเลยครับ เล่นThe Needdle and Damaged Done ได้อย่างหรู...แต่ว่าเจ้าตัวเขิล(มั๊ง)เลยแค่แปะลิ้งค์
ผมขออณุญาติน้าเอามาโชว์ไว้ตรงๆตรงนี้เลยดีกว่า...เฉือกซะ 555

โปรดทะยอยจัดกันมาเรื่อยๆครับทุกท่านที่รัก Big Grin
ขอบคุณน้าโฮปเป็นอย่างยิ่งตรับ คือการโพสต์ของผมเป็นศิลปะชนิดหนึ่งครับRolleyesคือไม่ทราบว่าจะออกหัวหรือก้อยครับSadSadผมอยากได้แบบข้างบนที่น้าโฮปทำให้แต่มันออกเป็นแบบบรรทัดเดียวเลยนั่งมองตาปริบๆครับน้าWWCเคยกรุณาบอกวิธีทำเป็นpublicให้ผมด้วย พลาดอย่างไรขอออกแนวขำๆไว้ก่อนครับ๕๕๕๕

(06-10-2010, 08:46)Maow Wrote: น้า Nap ครับผมอยากฟังเพลง This old guitar ของ Neil Young ครับ ขอจัดให้ก่อนมาเชียงใหม่ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับน้าMaow & youtube มากครับสนุกดีครับ

(06-10-2010, 08:53)cin Wrote:
(06-10-2010, 07:52)napman Wrote:
(06-10-2010, 01:32)hopebaby Wrote: เปลี่ยนใจจาก The Eagles มาหา Neil Young เล่นกันดีฝ่า..
ผมสมัครด้วยครับ

Since I have only 12 days left at USA, I figured I'd rather do these now and upload to YT just in case I'll get busy preparing for my Thailand trip.
Because when I get to Chiangmai I'll be very busy traveling and doing something else and Internet reception signal at Saraphi is not that strong. So chances are I may not be able to do any uploading to YT and put it here.
So here you go, both from The Eagles;Shy
น้าแนปครับเพลง back home again John Denver น่าจะเป็นเหมือนน้าตอนนี้นะครับ

น้าแนปควรทำสต๊อกเพลงไว้เยอะๆนะครับ แล้วค่อยมาอัพโหลดที่เมืองไทยก็ได้
หรือไม่ก็มาร้องและอัดที่บ้านผมก็ได้ครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องนี้ครับ
เพราะว่าน้าเปรียบเหมือนนักร้องนำประจำในแคมป์ไฟนี้
ขาดน้าแนปไปคนอื่นๆจะคิดถึงนะ จะบอกให้

ผมว่าน้าหม่าวน่าจะ ส่งคลิปลับมาลงบ้างนะ ส่งสองเพลงแล้วหายไปเลย
ไม่ถูกต้องนะ ใช่มั้ยพวกเราBig Grin
จั่นเจา เอาเครื่องประหารหัวสุนัขมาเร็ววววว........Tongue

ว่าแล้วก็จัดไปสักเพลงครับ จริงๆเพลงนี้มันเกินความสามารถผมไปหน่อย
เล่นพร้อมร้องนี่มันยาก แต่ก็ลองเล่นดูครับ

I'll have to say I love you in a song

น้าcinครับเพลงนี้ผมชอบด้วยครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 06-10-2010

น้า cin กีต้าร์เสียงดีมากครับ อิจฉาๆ Big Grin เพลงที่เล่น ก็โอเคครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Arnoldmobile - 06-10-2010

(06-10-2010, 00:33)WildWest Cowboy Wrote: น้าnapครับโรงแรมเปิดเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับจะไปพักซักคืนสองคืนBig GrinTongueอลังการงานสร้างเลยน้าชอบครับSmile เฮ้ยน้าcinเจ๋งเลยกีตาร์ตัวที่48นี่เจ๋งสุด[Image: icono16.gif] รอเพลงต่อไปครับพร้อมกีตาร์ตัวที่49 ส่วนน้าhopebabyผมชอบน้าเดินเบสของเพลงนี้ครับมันส์ดี มีอีกป่าวอะCCRยังได้อีกครับ ไม่ขำใครเท่าCapt.ของผม เล่นThe Needdle and Damaged Done เลยโดนน้าhopebabyแกดันมาซะ แจ๋วมาก....ขอบอกBig Grin
๕๕๕๕ สนุกดีครับผมเพิ่งเคยเห็นตัวเองเล่นดนตรีออกอากาศเป็นครั้งแรกTongueTongue ไม่รู้ว่าทำไมตัวเองอยู่นิ่งๆเหมือนน้าWWC น้าแนป น้าเวป น้าcinไม่ได้ ศรีษะผมส่ายด็อกแด๊กอยู่ตลอดเวลาครับ๕๕๕๕๕Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 06-10-2010

ส่วนตัวผมต้องนิ่งเพราะถูกไมค์บังคับครับ ปากต้องจ่อไมค์ Big Grin ใช้ไดนามิคไมค์เปิดเกนเยอะไม่ได้ครับเดี๋ยวเสียงอื่นๆจะเข้า ทางน้า อาโนล น่าจะเป็นไมค์คอนเดนเซอร์ใช่มั้ยครับ แสดงว่าห้องเงียบมากเลย ดูเป็นธรรมชาติดีแล้วครับ เสียงร้องเสียงกีต้าร์ชัดเจนดีครับ เพิ่มเติมนิดนึง อาจจะต้องเอามาปรับกับโปรแกรมให้เสียงออกสองข้างครับ เข้าใจว่าน้าต่อไมค์เข้ากล้องโดยตรงครับ

(06-10-2010, 17:19)Webmaster Wrote: ส่วนตัวผมต้องนิ่งเพราะถูกไมค์บังคับครับ ปากต้องจ่อไมค์ Big Grin ใช้ไดนามิคไมค์เปิดเกนเยอะไม่ได้ครับเดี๋ยวเสียงอื่นๆจะเข้า ทางน้า อาโนล น่าจะเป็นไมค์คอนเดนเซอร์ใช่มั้ยครับ แสดงว่าห้องเงียบมากเลย ดูเป็นธรรมชาติดีแล้วครับ เสียงร้องเสียงกีต้าร์ชัดเจนดีครับ เพิ่มเติมนิดนึง อาจจะต้องเอามาปรับกับโปรแกรมให้เสียงออกสองข้างครับ เข้าใจว่าน้าต่อไมค์เข้ากล้องโดยตรงครับ
ขอบคุณน้าเวปมากครับและก็ถูกทุกขัอคร้บทื่น้าบอกมาผมใช้คอนเดนเซอร์ไมค์ต่อจากแชนแนลซ้ายเข้ามาที่ช่องร้บสัญญาณข้างหล้งคอมพิวเตอร์ (sp/dif)แล้วอัดคลิปโดยโปรแกรมimovie ผมต้องกลับไปเพิ่มช่องสัญญาณทื่หายไปครับ วันนี้มีเพลงของ dan f.นุ่มๆไหมคร้บWinkShy

ครับ รอช่วงดึกหน่อยครับ เดี๋ยวดูว่าเพลงอะไรใน stock บ้างครับ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 06-10-2010

อำลากีต้าร์ตัวนี้ครับ กับคลิปสุดท้ายที่เล่นกับกีต้าร์ตัวนี้
มันคงมีลางสังหรณ์ เพราะปกติไม่เคยเอามาเล่นเลย
ก็เลยเอาออกมาเล่นอัดไว้สามเพลง ไม่ทันไรมีคนมาจีบพาไปอยู่บ้านใหม่แล้ว คิดถึงเหมือนกัน
น้าโฮปครับ กีต้าร์ที่น้าบอกว่าชอบเสียงนะครับ มันไม่อยู่กับผมแล้วครับ

Starry Starry night

อีกเพลงอัดไว้ก่อนหน้าหนึ่งวันครับ

While my guitar gently weeps