NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 12-03-2013

เพลงนี้ชอบเหมือนกัน เพิ่งตื่นนอนเวอร์ชั่นครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Maow - 12-03-2013

ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับที่ให้กำลังใจ เพลงนี้ร้องง่าย ความหมายดี เสียงไม่สูงเกินไปครับ

@น้าเม็ดพริก ผมแปลงให้อยู่ในคีย์ C ครับ เพราะคอร์ดเดิมเล่นไม่ไหวเพราะทาบจนเมื่อยมือเลย

@น้าบูร้องเพลงไหนผมก็ตามร้องเพลงนั้นครับ

@อ้าย captain ครับ ม่วนขนาดโป๊ดโถ๊ะ เมื่อใดจะได้ป่ะกั๋นแหม

@น้าเล็ก ถ้าได้มือ backup อย่างน้าเล็กมาเล่นด้วยกันอีกคงสนุกไม่น้อยครับ

@น้าซิน ขอบคุณที่นำเข้าวงการ ตอนนี้ไม่เขินละเวลาอยู่หน้ากล้อง

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 12-03-2013

Quote:Posted by Taylor814aura - Today 01:19 แทนที่จะดัน..ลองวิถีนี้สิครับ ลบของเก่าที่อ่านแล้วทิ้งไป ลูกปืนจะวิ่งเข้ารังเพลิงพร้อมยิงทันทีครับ..สุรัตน์คุณอ่านแล้วเข้าใจมั้ยเนี๊ยะ..ฮิ ฮิ Posted by เม็ดพริก - Yesterday 23:51 (Yesterday 14:58)Cin Wrote: ขอส่งเพลงเข้าประกวดสักเพลงนะครับ พอดีนักร้องคนนี้กำลังฟิตร่างกายเตรียมตัวเข้าประกวดเดอะสตาร์ปีนี้ ผมเลยช่วยอัดคลิปให้ครับ
ในทางเทคนิคไม่ทราบครับต้องถามน้าเว็ปSad ผมก็ใช้วิธีเดียวกับน้าบูครับ
Quote:@น้าซิน ขอบคุณที่นำเข้าวงการ ตอนนี้ไม่เขินละเวลาอยู่หน้ากล้อง
น้าหม่าวครับน้าซินแกเคยอัดคลิปจัดหนักกว่านี่เยอะครับ แค่นั่งเล่นกีตาร์แกบอกสบายมากก...Big GrinTongue

คลิปที่อัดในร้าน Cin Guitar นี่เสียงสุดยอดครับ ซาว์ดธรรมชาติแบบมืออาชีพนะ เสียงร้องเพราะมากครับอาจาร์ย ร้องให้นักศึกษาสาวฟังบ่อยซิท่าBig GrinTongue น้าcinนี่ตั้งแต่เปิดร้านแกพัฒนาฝีมือกีตาร์ไปขั้นเทพละเล่นlineสองได้แบบไพเราะจริงๆ Smile ว่างๆผมจะขอไปสมัครเป็นลูกศิษย์เรื่องจีบเด็กหน่อยนะBig GrinTongue
เมื่อไหร่เปิดสอนเรื่อง make your recording like Pro ละครับ
เออ...เพิ่งนึกได้ยังไม่ได้โอนเงินให้น้าcinนี่หว่าSad เดี๋ยวไปจัดการให้ขอรับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 12-03-2013

[quote='WildWest Cowboy' pid='185038' dateline='1363079422']
[quote]
คลิปที่อัดในร้าน Cin Guitar นี่เสียงสุดยอดครับ ซาว์ดธรรมชาติแบบมืออาชีพนะ เสียงร้องเพราะมากครับอาจาร์ย ร้องให้นักศึกษาสาวฟังบ่อยซิท่าBig GrinTongue น้าcinนี่ตั้งแต่เปิดร้านแกพัฒนาฝีมือกีตาร์ไปขั้นเทพละเล่นlineสองได้แบบไพเราะจริงๆ Smile ว่างๆผมจะขอไปสมัครเป็นลูกศิษย์เรื่องจีบเด็กหน่อยนะBig GrinTongue
เมื่อไหร่เปิดสอนเรื่อง make your recording like Pro ละครับ
เออ...เพิ่งนึกได้ยังไม่ได้โอนเงินให้น้าcinนี่หว่าSad เดี๋ยวไปจัดการให้ขอรับ
[/quote]

ใช่ครับพี่ น้าหม่าวแกร้องให้นักศึกษาสาวๆฟังบ่อย ผมไปหาในห้องพักอาจารย์เห็นเล่นแต่กีต้าร์ครับ
แล้วก็มีสาวๆล้อมหน้าล้อมหลังตลอดเวลา ถ้าพี่สุรัตน์สนใจเดี๋ยวให้น้าหม่าวส่งโปรไฟล์ไปให้ดูมั้ยครับพี่Big Grin

อ๋อเรื่องตังค์ค่าอาบน้ำตั้งแต่คราวที่แล้ว ใช่ๆ ผมเองก็เกือบลืม ดีนะที่พี่นึกได้ ขอบคุณครับTongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - parker1713 - 12-03-2013

รับเด็กยกกีตาร์ไหมครับ น้าหม่าว Tongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - เม็ดพริก - 12-03-2013

(12-03-2013, 04:47)Cin Wrote: @เม็ดพริก คอร์ดตามนี้เลยครับ เพลงที่ส่วนใหญ่ไม่เคยซ้อม กางหนังสือแล้วเล่นและอัดเลย เน้นความมันส์ มากกว่าความไพเราะครับTongue
http://chordtabs.in.th/song.php?posttype=webmaster&song_id=4236&chord=yes
Big Grin ขอบคุณครับผมTongue

(12-03-2013, 08:54)Cin Wrote: เพลงนี้ชอบเหมือนกัน เพิ่งตื่นนอนเวอร์ชั่นครับ

Big Grin เวอร์ชั่นเพิ่งตื่นซิครับดี กำลังมีสมาธิ และสดชื่น ครับBig Grin
ชอบครับเวอร์ชั่นนี้ เวอร์ชั่นนี้บรรเลงด้วยกิ๊ปสันใช่ไหมครับTongue

(12-03-2013, 09:02)Maow Wrote: ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับที่ให้กำลังใจ เพลงนี้ร้องง่าย ความหมายดี เสียงไม่สูงเกินไปครับ

@น้าเม็ดพริก ผมแปลงให้อยู่ในคีย์ C ครับ เพราะคอร์ดเดิมเล่นไม่ไหวเพราะทาบจนเมื่อยมือ

TongueขอบคุณครับTongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Olanla - 13-03-2013

โตขึ้น(กว่านี้)อยากเล่นกีตาร์เก่งแบบน้าๆบ้างจังคับ (พูดจริงๆคับ แต่ละคนเล่น/ร้องเพราะมาก)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 22-03-2013

วันนี้ว่างๆนั่งเปิดโปรแกรมโปรทูล จะทำไรดีว่ะ
ไม่ได้ใช้นานเดี๋ยวลืม เลยอัดแบบง่ายๆสักเพลง
เล่นผิดเล่นถูกไม่เป็น รอบเดียวผ่าน สไตล์แคมป์ไฟ Tongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 22-03-2013

(22-03-2013, 17:21)Cin Wrote: วันนี้ว่างๆนั่งเปิดโปรแกรมโปรทูล จะทำไรดีว่ะ
ไม่ได้ใช้นานเดี๋ยวลืม เลยอัดแบบง่ายๆสักเพลง
เล่นผิดเล่นถูกไม่เป็น รอบเดียวผ่าน สไตล์แคมป์ไฟ Tongue

ไม่เป็นไรครับ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - boobyblue - 22-03-2013

ผมว่าเสียงน้าซินเหมาะกับเพลงนี้ดีนะครับ...Smile