NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 03-12-2012

อย่างว่าน้าcinเค้ากำลังยุ่งอยู่กับธุรกิจ ตอนนี้เจ้าของผลิตภัณฑ์มาตามจีบกันใหญ่ขอให้เป็นตัวแทน ขนาดผมจะคุยด้วยก็ต้องนัดล่วงหน้ากันข้ามปีSad คุยนิดเดียวแกก็จะวางบิลSad แล้วแกจะเอาเวลาที่ไหนมาฟังเพลงน้าบูเล่า
แต่ถ้าจะให้รู้สึกผิดน้อยหน่อยนะน้าcinก็ลงซักสองสามเพลงที่อัดจาก MiniFlex ก็น่าจะokนะBig GrinTongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - boobyblue - 03-12-2012

ขอบคุณครับที่ชอบ.....
เล่นแล้วมีคนฟังชอบ...ผู้เล่นก็มีแต่อิ่มใจเท่านั้นละครับ...

ผมเห็นด้วยกับน้าสุรัตน์ครับ...
ต้องเอาซักสองสามเพลงที่อัดจาก MiniFlexมาใช้ชมด้วยถึงจะดียิ่งครับ....Wink

ขอบคุณล่วงหน้าไว้เลย...Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 08-12-2012

(03-12-2012, 23:18)boobyblue Wrote: ผมเห็นด้วยกับน้าสุรัตน์ครับ...
ต้องเอาซักสองสามเพลงที่อัดจาก MiniFlexมาใช้ชมด้วยถึงจะดียิ่งครับ....Wink

ขอบคุณล่วงหน้าไว้เลย...Big Grin

แหม ผมเองหายหน้าไปจากกระทู้นี้นานเลย
ผมทำคลิปร้องโดยใช้ MiniFlex Model 1 สลับกับ LR Baggs I-Beam มาให้ลองฟังดูนะครับ
เป็นซาวนด์ดิบๆที่ได้จากหน้าตู้แอมป์เลยครับ
น้าบูครับผมร้องขำๆเอามาให้ฟังกันนะครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - boobyblue - 10-12-2012

โอ้...ชุดไมค์ร้องเท่จัง...
เสียงMiniFlexมันให้เสียงแบบใช้ไมค์จ่อจริงๆ
ส่วนI-Beamเสียงแข็งๆตามสไตล์มันแหละ...
เยี่ยมครับ...Cool

เสียดายอยู่นิด....น้าซินลืมเช็คสายก่อนอัดเจ้าMiniFlexอะ....Tongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 11-12-2012

ฟังไม่รู้เรื่องครับแยกไม่ออกต้องขอ MiniFlex มาลองใช้ฟรีซักสองปีคงจะพอบอกด้าย......Big GrinTongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 11-12-2012

(10-12-2012, 10:32)boobyblue Wrote: โอ้...ชุดไมค์ร้องเท่จัง...
เสียงMiniFlexมันให้เสียงแบบใช้ไมค์จ่อจริงๆ
ส่วนI-Beamเสียงแข็งๆตามสไตล์มันแหละ...
เยี่ยมครับ...Cool

เสียดายอยู่นิด....น้าซินลืมเช็คสายก่อนอัดเจ้าMiniFlexอะ....Tongue

ขอบคุณน้าบู
ไว้วันหลังจะอัดแบบเต็มๆเพลงมาร่วมกองไฟใหม่ครับ Big Grin

(11-12-2012, 12:03)WildWest Cowboy Wrote: ฟังไม่รู้เรื่องครับแยกไม่ออกต้องขอ MiniFlex มาลองใช้ฟรีซักสองปีคงจะพอบอกด้าย......Big GrinTongue

ได้ครับพี่ รนกวนส่งที่อยู่ให้ผมด้วยครับ Tongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 13-12-2012

Quote:(11-12-2012 12:03)WildWest Cowboy Wrote:
ฟังไม่รู้เรื่องครับแยกไม่ออกต้องขอ MiniFlex มาลองใช้ฟรีซักสองปีคงจะพอบอกด้าย......

ได้ครับพี่ รนกวนส่งที่อยู่ให้ผมด้วยครับ

เห่อๆๆ ขอที่อยู่จะส่งบิลตามมาด้วยจิSad สุดยอดนักขายเลยนะBig Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - piggyprince - 13-12-2012

น้าบูร้องเพลงเราะอะไรเพราะมากๆเลยครับ สุดยอดๆๆๆๆ ผมชอบเวอร์ชั่่นนี้มากเลยครับ Big GrinBig Grin
สอนผมเล่นกีต้าร์ร้องเพลงให้เพราะแบบนี้มั่งสิคร้าบ Smile

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - piggyprince - 14-12-2012

มีอีกสักเพลงมาฝากพี่ๆครับ เห็นน้าบูกับน้าซินร้องเพลงเพราะซะขนาดนั้น น้องหมูขอร่วมแจมด้วยนะครับ Big Grin
เพลง ความคิด ของพี่แสตมป์ครับ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - boobyblue - 14-12-2012

ได้ฟิลลิ่งเลยครับน้าหมู...
เสียอย่างเดียวต้องหลับตาฟัง...
เพราะลืมตาแล้วเห็นแต่กีต้าร์กับมือที่กำลังดีด...
ถ้าได้ภาพกว้างเห็นหน้าเห็นอารมณ์คนร้องด้วย...
จะยิ่งทำให้อารมณ์เพลงสมบูรณ์ขึ้นนะ..
ผมคิดงั้น...
หลับตามฟังแล้วพริ้มเลย.....
ชอบๆๆๆครับ...Wink

ลืมบอกไป...
ขอบคุณครับที่ชอบเพลง"เพราะอะไร"
ส่วนเรื่องสอนนั้น...
อย่าถล่มตัวไปเลยครับ...
น้าหมูร้องดีเล่นดีอยู่แล้วครับ...Big Grin