NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - วันละเป๊ก - 20-03-2012

กร๊ีดดดดดด
ดีใจด้วย 20% Big Grin
อิจฉา 40% Tongue
หมั่นไส้ 40% Tongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 21-03-2012

wow มะหมูไปถ่ายกับศิลปินขวัญใจผม Big Grin
แต่ทำไมมือขวาของหมู ทำท่าเขาควายละจ๊ะ
หรือว่าคุณเกี๊ยงเข้าย้ายวงไปอยู่คาราบาวแล้ว Tongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - piggyprince - 21-03-2012

(20-03-2012, 23:14)Real Wrote: อยากฟังคลิปของ2นักดนตรีukeคู่นี้ Tongue ...2,000฿ netBig Grin

[Image: IMG_0343.jpg?psid=1]

เย้ยยยยยย เอารูปลับเฉพาะมาลงได้ยังไง Tongue
2,000สมัยนี้มันพอค่าหน่วยกิตน้องๆเหรอพี่Real Big Grin

(20-03-2012, 23:20)วันละเป๊ก Wrote: กร๊ีดดดดดด
ดีใจด้วย 20% Big Grin
อิจฉา 40% Tongue
หมั่นไส้ 40% Tongue

55555 สู้เป๊กไม่ได้หรอก On Stage กะนูโวเลยนะ
ศิลปินในดวงใจเลยนูโวเนี่ย ชอบมากกกกกกกกกกก
กรี๊ดดดดดดดด
ดีใจด้วย 10% Big Grin
อิจฉา+โคตรหมั่นส้ายยยยย 90% TongueTongue

พีก้องหล่ออ้ะ กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆ

(21-03-2012, 11:11)cin Wrote: wow มะหมูไปถ่ายกับศิลปินขวัญใจผม Big Grin
แต่ทำไมมือขวาของหมู ทำท่าเขาควายละจ๊ะ
หรือว่าคุณเกี๊ยงเข้าย้ายวงไปอยู่คาราบาวแล้ว Tongue
เย้ยยยย ท่านี้เค้าเรียกว่า "Aloha" ของ Hawaii จ้าพี่Cin Big Grin
ว่าแล้วก็ชวนพี่แอ๊ดมาเล่นอุ๊คดีมะ แต่ผมว่าน่าจะชวนลูกสาวพี่เค้ามาเล่นดีกว่านะ น่ารักแน่นอน อิๆๆ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Olanla - 21-03-2012

(20-03-2012, 07:28)cin Wrote: ว่าแต่เมื่อไหร่น้า olanla จะส่งคลิปเพลงมาที่แคมป์ไฟบ้างครับ
รอฟังอยู่ ส่วนน้าเป๊กแกเล่นเก่งขึ้นเพราะมีเทรนเนอร์ดี สอนเช้าสอนเย็น
เที่ยวหน้าขอเป็น one note samba เลยนะBig Grin

อิจฉาน้าเป๊ก อยากมีเทรนเนอร์บ้างอะครับบบ!!

ช่วงนี้ผมเรียนหนักอะครับ
ใกล้กลับไทยแล้วด้วย เลยต้องจัดการวางแพลนวิจัยให้เรียบร้อยก่อนกลับ
ช่วงนี้เลยยังหาเวลาและอารมณ์ชิวๆอัดเพลงไม่ได้เลย Sad
เดี๋ยวมีเวลาเมื่อไหร่จะมาร่วมแจมด้วยนะครับ Smile

ว่าแต่กีตาร์ใหม่เสียงดีจังนะครับน้า cin Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 22-03-2012

ลองมาฟังน้าหม่าวของเราบ้างดีกว่ามาในมาดใหม่
จากแนวเพลงของ ธีร์ ไชยเดชที่แกถนัด มาเป็นแนวเพื่อชีวิต ที่มีเนื้อหาดีๆบ้าง
เพลงบ่อเยี่ยะโจ่ย ของแอ๊ด คาราบาว อัลบั้มใหม่

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - piggyprince - 22-03-2012

ฝากฟ้าทะเลฝัน Ukulele by P'Kiang Chaleang&Moo+

ได้มีโอกาสรู้จักพี่เกี๊ยง วงเฉลียงครั้งแรกที่ Ukoolele Home
พี่เกี๊ยงนิสัยดีเป็นกันเอง น่ารักมากๆครับ แถมเราได้บังเอิญเล่นเพลงนี้แจมกันสดๆ
ผมยังมือใหม่หัดเล่น ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับพี่ Big Grin
Special Thanks: พี่เกี๊ยง วงเฉลียง, Ukoolele Home, Maysa Hawaii, P'Real, P'Greyhound
หวังว่าจะได้แจมกันสนุกๆแบบนี้อีกครับ ^-^
เห้ย พี่หม่าว พี่Cin เท่ห์มากอะ ชอบๆๆๆๆๆ
แหม่ พี่หม่าวเล่นหูเล่นตาซะแอ๊บแบ๊วเลยนะ 5555
ชอบร้องประสานมากๆครับ เอาอีกๆๆๆ Big GrinBig Grin
(22-03-2012, 10:33)cin Wrote: ลองมาฟังน้าหม่าวของเราบ้างดีกว่ามาในมาดใหม่
จากแนวเพลงของ ธีร์ ไชยเดชที่แกถนัด มาเป็นแนวเพื่อชีวิต ที่มีเนื้อหาดีๆบ้าง
เพลงบ่อเยี่ยะโจ่ย ของแอ๊ด คาราบาว อัลบั้มใหม่

เห้ย พี่หม่าว พี่Cin เท่ห์มากอะ ชอบๆๆๆๆๆ
แหม่ พี่หม่าวเล่นหูเล่นตาซะแอ๊บแบ๊วเลยนะ 5555
ชอบร้องประสานมากๆครับ เอาอีกๆๆๆ
สำเนียงกิ๊บสันจริงๆ ชอบวุ้ยๆๆๆๆ Big GrinBig Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Real - 22-03-2012

ว้าว!!ได้เล่นเพลงกับศิลปินระดับประเทศ ถ้าคลิปนี้หลุดจากบ้านฟ้าออกไปเชื่อว่าต้องมีเทียบเชิญจากค่ายเพลงแน่นอน Tongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Maow - 22-03-2012

ผมกลัวเจ้าของเพลง (น้าแอ๊ด) มาเห็นแล้วจะบ่นว่าไอ้พวกนี้เอาเพลงมาทำซะป่นปี้หมด..
อัลบัม "กันชนหมา" ของน้าแอ๊ดนี้สนุกมากครับ มีคอร์ดในปกซีดีด้วย ฟังสักรอบสองรอบติดหูได้เลยครับ
ลืมคอนเซปเรื่องเสียงของพี่โอ๋ ธีร์ ไชยเดชไปเลยครับ กำลังนึกว่าเล่นในวงเหล้า ตอนเล่นกันต้องพยายามอ่านเนื้อหน้าปกเทปที่ตัวเล็กมาก บางทีก็มีเล่นหลุดๆเพราะมองไม่ชัด

แต่ถ้าเป็นน้าต่าย เนื้อเพลงวางอยู่ไกลๆ ตัวเล็กๆ เห็นได้ชัดเจนแน่นอน....

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - povation - 23-03-2012

(22-03-2012, 12:39)Maow Wrote: ผมกลัวเจ้าของเพลง (น้าแอ๊ด) มาเห็นแล้วจะบ่นว่าไอ้พวกนี้เอาเพลงมาทำซะป่นปี้หมด..
อัลบัม "กันชนหมา" ของน้าแอ๊ดนี้สนุกมากครับ มีคอร์ดในปกซีดีด้วย ฟังสักรอบสองรอบติดหูได้เลยครับ
ลืมคอนเซปเรื่องเสียงของพี่โอ๋ ธีร์ ไชยเดชไปเลยครับ กำลังนึกว่าเล่นในวงเหล้า ตอนเล่นกันต้องพยายามอ่านเนื้อหน้าปกเทปที่ตัวเล็กมาก บางทีก็มีเล่นหลุดๆเพราะมองไม่ชัด

แต่ถ้าเป็นน้าต่าย เนื้อเพลงวางอยู่ไกลๆ ตัวเล็กๆ เห็นได้ชัดเจนแน่นอน....

ค่ายนี้ มาแรงจริงๆ ความสามารถรอบตัวหลายด้าน
ลองทำเพลงกันเองซิครับ แนวเสียงของตนเอง
หาใครเป็นนายทุนดีล่ะ (เอาเจ้าของกระทู้นี้ก็ได้)
ชื่อชุด " ชนก้นหมา "
มีสิทธิดังตามพี่แอ๊ด มาติดๆ....ตามใจ ไม่เชื่อก็อย่าเชื่อ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 03-04-2012

พอดีเมื่อคืนนั่งดูคลิป และรูปเก่าๆในคอมไปเจอคลิปนี้ Smile
ตอนงานปลายปีที่แล้ว นั่งดูแล้วคิดถึงบรรยากาศวันนั้น สนุกมากครับ Wink
ปีนี้ยังอยากมั้ย ขอเสียงหน่อย พวกที่ตกรถไฟ ติดน้ำท่วม ตกเครื่อง ติดฝนทั้งหลายด้วย Tongue
ถือว่าเป็นควันหลงงาน Winter Meeting ที่เชียงใหม่