NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 24-09-2010

ว้าว น้าแนป หูติดประโยคเดียวกับผมเลย
''I'm old but I'm happy''
หลังจากฟังจบผมกะจะเขียนแซวน้าเวปท่อนนี้พอดี เหลือบไปเห็นน้าแนปก็เอาประโยคนี้มาเขียนเหมือนกัน
น้าเวปร้องได้ดีมากแม้คีย์จะต่ำไปหน่อย เยี่ยมครับ

จำได้ว่าเพลงนี้เคยฟังนานมากๆแล้วจนลืมไปเลยตอนหลังมีศิลปินหลายคนเอามาร้องใหม่เยอะมาก
เพลงอื่นๆของ Cat Stevens ก็เพราะหลายเพลงนะครับ น้าท่านอื่นๆช่วยจัดให้ฟังหน่อยครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Maow - 24-09-2010

และแล้วน้าเวปก็ one man band อีกครั้ง ด้วยคุณภาพคับ YT
เสียงกีต้าร์เพราะจังเลย ชอบครับ น้าเวปมิกซ์เสียงอีกครั้งหรือเปล่าครับ แล้วเสียงที่ได้ยินคือเสียงที่ออกแอมป์ใช่ไหมครับ

ผมคิดว่าอุปกรณ์ที่สำคัญที่อันที่ทำให้เสียงกีต้าร์ และเสียงคนร้องดีมากก็คือ พัดลม (หรือเปล่า) เพราะทุกครั้งที่เห็นคลิปของน้าเวป จะต้องเห็นพัดลมตัวเก่งตัวนี้เสมอคอยเป่าแต่ไม่ยังก็ได้ยินเสียง ฟู่ๆๆๆ ของพัดลมในคลิปเลย หรือว่าพัดลมตัวนี้สั่งทำพิเศษ.....

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 24-09-2010

นายอำเภอครับนี่เรื่องจริงเลยนะครับ เมื่อคีนนี้ผมเพิ่งนักฟังคุณ Cat Steven เพลงนี้ไป3-4รอบพอเช้ามานายอำเภอก็มาเล่นให้ฟังSmile วันก่อนๆอยากฟังเพลงของDan Fนายอำเภอก็เล่นให้ฟัง ใจเราตรงกันมากเลยครับBig Grin เราควรจะนัดcandle light dinnerกันหน่อยมั้ยเนี่ยตัวเอง.. Big GrinTongue เอาแล้วโว้ยงานนี้มี Broke Back Mountainกันละ ล้อเล่น...... เพราะมากเลยขอบคุณครับSmile
น้า pood หายไปหนายเนี่ยครับ น้าpood where are you? Its your turn. We are missing you na.

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 24-09-2010

(24-09-2010, 07:21)napman Wrote: "Yeah, I'm old but I'm happy........."

Thank you Nimit for this song that I intend to do before I go away...
If I ever see you again with guitar in hand, would you play this one for me too?Cool
ได้เลยครับน้า nap แต่น้า nap ต้องร้องท่อน I'm old but I'm happy.........นะครับ Big Grin

(24-09-2010, 07:55)hopebaby Wrote: เนียนแล้วครับน้า web ดูโอแบบออลอินวัน ฟังเพราะฟังเพลิน ต้องฟังน้า web
ขอบคุณมากครับ พอดีเห็นน้า hopebaby ร้องเพลงกับลูกก็นึกถึงเพลงนี้อ่ะครับ

(24-09-2010, 09:20)Maow Wrote: และแล้วน้าเวปก็ one man band อีกครั้ง ด้วยคุณภาพคับ YT
เสียงกีต้าร์เพราะจังเลย ชอบครับ น้าเวปมิกซ์เสียงอีกครั้งหรือเปล่าครับ แล้วเสียงที่ได้ยินคือเสียงที่ออกแอมป์ใช่ไหมครับ

ผมคิดว่าอุปกรณ์ที่สำคัญที่อันที่ทำให้เสียงกีต้าร์ และเสียงคนร้องดีมากก็คือ พัดลม (หรือเปล่า) เพราะทุกครั้งที่เห็นคลิปของน้าเวป จะต้องเห็นพัดลมตัวเก่งตัวนี้เสมอคอยเป่าแต่ไม่ยังก็ได้ยินเสียง ฟู่ๆๆๆ ของพัดลมในคลิปเลย หรือว่าพัดลมตัวนี้สั่งทำพิเศษ.....
ขอบคุณครับ ไม่มีคนเล่นด้วยเหมือนน้า Maow กะน้า cin อ่ะครับ ก็เลยต้องเล่นเอง อิอิ เล่นแบบ mix สดครับ ไม่ได้แต่งเสียงอะไร ยกเว้นนำ line 1+2 มา mix ลงกับภาพจากวิดีโอครับ เสียงกีต้าร์ผ่าน LR baggs venue ครับ
ส่วนพัดลมสำคัญมากครับ ถ้าไม่มีก็ร้อน Tongue ก็พยามหันทิศทางไม่ให้เข้าไมค์ครับ เลียนแบบ MV ให้มีลมพัดไงครับ Big Grin

(24-09-2010, 10:48)WildWest Cowboy Wrote: นายอำเภอครับนี่เรื่องจริงเลยนะครับ เมื่อคีนนี้ผมเพิ่งนักฟังคุณ Cat Steven เพลงนี้ไป3-4รอบพอเช้ามานายอำเภอก็มาเล่นให้ฟังSmile วันก่อนๆอยากฟังเพลงของDan Fนายอำเภอก็เล่นให้ฟัง ใจเราตรงกันมากเลยครับBig Grin เราควรจะนัดcandle light dinnerกันหน่อยมั้ยเนี่ยตัวเอง.. Big GrinTongue เอาแล้วโว้ยงานนี้มี Broke Back Mountainกันละ ล้อเล่น...... เพราะมากเลยขอบคุณครับSmile
น้า pood หายไปหนายเนี่ยครับ น้าpood where are you? Its your turn. We are missing you na.
ขอบคุณครับ
น้า wwc เย็นนี้ว่างเลยครับ Tongue แหมถ้าเป็น ญ. นี่คงจีบไปแล้ว แต่ไม่เป็นไร มีรุ่นน้อง เพื่อนๆก็แนะนำได้ครับ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - boobyblue - 24-09-2010

(22-09-2010, 23:02)hopebaby Wrote: มีเพลงมาฝาก เป็นDuo เหมือนกัน 555
ซ้อมกับลูกที่บ้าน..พอดีอยากให้ลูกร้องเพลงกับพ่อได้แบบน้า boobyblue...ของผมยังไม่เวิร์คแฮะ
อาจจะต้องพาไปบ้านน้าบูซักวัน

Freigt Train : cover(ซ้อมกับโฮพพ์..)

Wink

ลูกน่ารักมากเลย...
รู้งี้หาเมียฝรั่งดีกว่า...Big Grin

วันไหนมาโทรบอก...
ยินดีต้อนรับ...

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 26-09-2010

ไม่มีใครโพสต์ งั้นผมเบิ้ลเลยละกันนะครับ Big Grin
เอาเป็นเพลงรักหวานๆของนายเดวิด เกต (ที่ไม่ได้เป็นอะไรกับ บิล เกต)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - napman - 26-09-2010

(26-09-2010, 04:48)Webmaster Wrote: ไม่มีใครโพสต์ งั้นผมเบิ้ลเลยละกันนะครับ Big Grin
เอาเป็นเพลงรักหวานๆของนายเดวิด เกต (ที่ไม่ได้เป็นอะไรกับ บิล เกต)

Oh, so sweeeeeeeeeeeeeeeetTongue
Yeah, nobody postedSad

Let me counter attack Nimit sweet one by this bitter one, and I'd rather keep track of the songs that I posted here. I'm kind of forgotten what did I do and vice versa Shy

Beatles' For no one;

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 26-09-2010

(26-09-2010, 04:48)Webmaster Wrote: ไม่มีใครโพสต์ งั้นผมเบิ้ลเลยละกันนะครับ Big Grin

น้าเวปร้องเพลงนี้หวานจริงๆครับ
คนอื่นอย่าเงียบนานนะครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 26-09-2010

สุดยอด วิสิท สุเพิ้อฟ ซูเปอร์แนท รอล

มีมาด้วยครับ[video=youtube]http://www.youtube.com/user/MrArnold1961[/video]

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 26-09-2010

(26-09-2010, 09:29)cin Wrote:

น้าเวปร้องเพลงนี้หวานจริงๆครับ
คนอื่นอย่าเงียบนานนะครับ

ขอบคุณครับ