NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 25-01-2012

(24-01-2012, 23:05)Kwang Uttaradit Wrote:
ไม่ค่อยมีเวลาเข้าบ้านที่แสนอบอุ่น นานหลายวัน ก็คิดถึงน้า ๆ ทุกท่าน ครับ

ก็ขออนุญาตส่งเพลง มา ซินเจีย ยู่อี่ ซินนี้ ฮวดไช้้ เฮง เฮง เฮง ครับ

เพราะมากครับน้ากวาง
เสียง Martin ไม้หลัง Mahogany กำลังดีเลยครับ
อยากทราบน้ากวางเรียบเรียงยังไงครับ
เผื่อจะเอาไปเป็นแนวทางบ้าง

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 25-01-2012

แหมสองหนุ่มนั่นไม่นอนเล่นมันซะเลยละBig GrinTongue น้ากวางครับทุกครั้งที่ผมฟังน้ากราดนิ้วพริ้วพรายบนสายโลหะที่ถูกขึงตึงบนไม้ที่ชื่อมาร์ติน กรอปกับบทเพลง Yesterday เพลงที่ผมหลงไหลมาตั้งแต่เล็ก น้าทำให้ผมจินตนาการกลับไปในช่วงดีๆของอดีต ความนุ่มนวลในทุกเมโลดี้ที่นิ้วน้ากำหนดลงไปแบบไม่มีสดุดทำให้จินตนาการผมโลดแล่นแบบไร้ขอบเขต(ฟังดูคล้ายโฆษณาAISวะBig Grin) อันนี้จากใจจริงครับเพราะมากมายครับSmile
Quote:Posted by cin - Today 10:50 เพราะมากครับน้ากวาง เสียง Martin ไม้หลัง Mahogany กำลังดีเลยครับ อยากทราบน้ากวางเรียบเรียงยังไงครับ เผื่อจะเอาไปเป็นแนวทางบ้าง
น้าcinครับถ้าสังเกตในช่วงแรกของคลิปน้ากวางรูดกีตาร์จากหน้าไปหาหลัง เพราะฉนั้นฟันธงครับน้าเรียบเรียงจากหน้าไปหาหลัง แต่ผมว่าอย่างน้าcinน่าจะถนัดจากหลังไปหาหน้าBig GrinTongue หรือหลังๆตลอดหรือหน้าๆตลอดTongue ก็แล้วแต่ถนัดนะครับ แต่ถ้าด้านข้างจะหาเป้าหมายไม่เจอนะตัวเอง แบร่..Tongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - piggyprince - 25-01-2012

(24-01-2012, 17:39)WildWest Cowboy Wrote: เจ๋วมากน้องหมูและน้องเป๊ก ฟังเพลินลื่นไหล แต่สงใสว่าห้องนี้เอาไว้ทำรายเนี่ยBig Grin น่านอนจังดูโซฟามันนู้มนุ่มTongue ได้ข่าวว่าจะมีปาร์ตี้เร็วๆนี้ม่ายช่ายเหรอ ชวนพี่บ้างน้าBig Grin

เรียนเชิญแทนเจ้าของบ้านเลยครับ Tongue
อย่าลืมติดคาวบอยสาวๆน่ารักๆมาให้น้องๆชุ่มฉ่ำหัวใจด้วยนะครับพี่สุรัตน์ Big Grin
(24-01-2012, 17:47)Real Wrote: คู่นี้อย่าหักโหมมากนะ ดูเสี่ยหมูเดี่่ยวนี้คางแหลมแล้วBig Grin
อืดมานานแล้ว ไม่ไหวๆ ขอลดความอ้วนบ้างเดี๋ยวหล่อสู้รุ่นพี่ไม่ได้ อิๆ Big Grin

ปล .น้ากวางสัญญากับผมไว้แล้วนะใน youtube ว่าจะสอนให้จนกว่าจะเป็นถ้าได้เจอกันครั้งหน้า
555 สงสัยจะไม่ได้กลับบ้านแน่ๆน้ากวาง Tongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 25-01-2012

Quote:Posted by piggyprince - Today 13:25

เรียนเชิญแทนเจ้าของบ้านเลยครับ
อย่าลืมติดคาวบอยสาวๆน่ารักๆมาให้น้องๆชุ่มฉ่ำหัวใจด้วยนะครับพี่สุรัตน์

งั้นจัดเป็นsampleก่อนนะ ทะเลสีดำโดย นางฟ้าและสายไฟ(เป็นได้แค่นี้นะ)Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Maow - 25-01-2012

แหม... มาร์ตินตัวนี้เสียงดีจริงๆ เลยนะเนี่ย ได้ออกจอบ่อยเหลือเกิน

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - piggyprince - 25-01-2012

(25-01-2012, 13:44)WildWest Cowboy Wrote:
Quote:Posted by piggyprince - Today 13:25

เรียนเชิญแทนเจ้าของบ้านเลยครับ
อย่าลืมติดคาวบอยสาวๆน่ารักๆมาให้น้องๆชุ่มฉ่ำหัวใจด้วยนะครับพี่สุรัตน์

งั้นจัดเป็นsampleก่อนนะ ทะเลสีดำโดย นางฟ้าและสายไฟ(เป็นได้แค่นี้นะ)Big Grin

กรี๊ดดดดดดดด พี่สายไฟ!!! น้องนางฟ้าเหมาะกันมว๊ากกกก น่ารักทั้งคู่เลยครับพี่ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - วันละเป๊ก - 25-01-2012

กำลังหาวันดีๆอยู่ครับ แล้วจะส่งเทียบเชิญมาอัดคลิปร่วมกันนะครับพี่ๆBig Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - pummynarak - 27-01-2012

อยากจะมามาจอยกับน้าๆ และพี่ๆ ในกระทู้นี้มากเลยค่ะ แต่แค่คลิปแรก ก็ยังไม่สามารถคลอดออกมาได้ ตอนนี้เล่นและร้องไปด้วย ออกมาฟังไม่เป็นเพลงเลย...เศร้าใจจัง

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - วันละเป๊ก - 27-01-2012

(27-01-2012, 13:31)pummynarak Wrote: อยากจะมามาจอยกับน้าๆ และพี่ๆ ในกระทู้นี้มากเลยค่ะ แต่แค่คลิปแรก ก็ยังไม่สามารถคลอดออกมาได้ ตอนนี้เล่นและร้องไปด้วย ออกมาฟังไม่เป็นเพลงเลย...เศร้าใจจัง

มาเลยๆ ลงครั้งแรกก็เขินหน่อย คร้ังถัดไปสบาย จะร้องจะเล่นจะเต้นก็ได้ครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 27-01-2012

น้าๆในกระทู้นี้ยินดีต้อนรับครับ
อย่างที่เป๊กว่าแหละครับ คลิปแรกอาจเขินๆหน่อย
เดี๋ยวก็ชินครับ