NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 13-01-2012

เพราะมากครับ ทั้งน้าcinน้าMaow และน้าแอ๊ด

ป.ล.สงสัยน้าแอ๊ดจะมาเป็นลูกค้าให้น้าcinจัดหา gibson ให้แล้วมั้งครับ Smile

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 13-01-2012

กรี๊ด.....Smile พี่แอ๊ด คาราบาว Wow สุดๆครับพี่น้อง
ตอนี้เรายังพี่พี่cinคาราบาว แล้วก็พี่หม่าวคาราบาวด้วยอะ กรี็ว....... [Image: icono16.gif] [Image: icono08.gif]

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - piggyprince - 13-01-2012

(12-01-2012, 23:13)cin Wrote: ขอฉลอง 200 หน้าด้วยเพลงทะเลใจนะครับ
เพลงนี้ผมชอบเนื้อหาและความหมายของเพลงเป็นพิเศษครับ
และที่สำคัญที่สุดต้องขอบคุณเจ้าของเพลงน้าแอ๊ด คาราบาวที่ให้เกียรติมาเล่นและร้องด้วยกันครับ

เจ๋งสุดๆครับพี่Cinพี่หม่าวที่ได้ร่วมแจมกับศิลปินดังระดับชาติ
น้าแอ๊ดแกส่งให้ร้องเต็มที่เลย พลังเสียงแกสุดยอดจริงๆครับ Big GrinBig Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - napman - 14-01-2012

(13-01-2012, 06:35)Maow Wrote: ...........ทุกชีวิตดิ้นรนค้นหาแต่จุดหมาย ใจในร่างกายกลับไม่เจอ
ทุกข์ที่เกิดซ้ำ เพราะใจนำพร่ำเพ้อ หาหัวใจให้เจอก็เป็นสุข
ฉันเรียนรู้เพื่ออยู่เพียงตัวและจิตใจ เป็นมิตรแท้ที่ดีตลอดกาล......

Thank you so much for the lyric MaowCool

Now I could see what he really liked to put into words. I like his life's wisdom particularly the last 3 lines above. It's so true that your own body and your own mind are the only true friends that anyone could ever has.Shy

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 14-01-2012

(13-01-2012, 13:14)Webmaster Wrote: เพราะมากครับ ทั้งน้าcinน้าMaow และน้าแอ๊ด

ป.ล.สงสัยน้าแอ๊ดจะมาเป็นลูกค้าให้น้าcinจัดหา gibson ให้แล้วมั้งครับ Smile

ขอบคุณครับน้าเวปแต่ ผมว่าวันนั้น เราร้องแบบเกร็งๆมากเลยครับ แฮ่ๆ Tongue
น้าแอ๊ดให้เกียรติแกแวะมาคุยกัน ตามประสาคนรัก Gibson เหมือนกันครับ
วันนั้นแกยังแซวอยู่เลยว่า เรามาตั้งชมรมคนรัก Gibson กันดีมั้ย Big Grin

(14-01-2012, 00:21)napman Wrote: Now I could see what he really liked to put into words. I like his life's wisdom particularly the last 3 lines above. It's so true that your own body and your own mind are the only true friends that anyone could ever has.Shy

น้าแนปครับ ผมว่าเนื้อหาเพลงนี้เป็นปรัชญาเลยนะครับ
การหาหัวใจของตัวเองให้ก็เป็นสุขครับ

(13-01-2012, 14:15)WildWest Cowboy Wrote: กรี๊ด.....Smile พี่แอ๊ด คาราบาว Wow สุดๆครับพี่น้อง
ตอนี้เรายังพี่พี่cinคาราบาว แล้วก็พี่หม่าวคาราบาวด้วยอะ กรี็ว.......

แล้วเราก็มีพี่คาวบอย คาราบาวด้วยอีกคนTongueTongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Taylor814aura - 14-01-2012

เยี่ยมกู๊ดดด..ชอบม๊ากกกก..เก่งแต้ๆก่าาาา..ฮานิบ่เฮ๊ยยยย
แมทซ์หน้าขอ อาโนล์&ซิน เจอต๋อยเดี่ยวๆ ไหวไหมครับ..ฮิ ฮิ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 15-01-2012

(14-01-2012, 21:52)Taylor814aura Wrote: เยี่ยมกู๊ดดด..ชอบม๊ากกกก..เก่งแต้ๆก่าาาา..ฮานิบ่เฮ๊ยยยย
แมทซ์หน้าขอ อาโนล์&ซิน เจอต๋อยเดี่ยวๆ ไหวไหมครับ..ฮิ ฮิ

Ok เลยครับกัปตัน แต่ไม่รู้ว่าต๋อยเซมเบ้จะไหวอ่ะป่าว 555

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 16-01-2012

ต๋อยไหนวะ [Image: icono21.gif]

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 16-01-2012

Quote:ื napman said And thanks for your kind words for me WWC, you can payback by sing my a song :-))

น้าแนปเล่นทวงแบบนี้นั่งไม่ติดแล้วจ้า แล้วจะพยายามส่งการบ้านให้สม่ำเสมอนะครับBig Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Maow - 16-01-2012

การบ้านของน้า WWC คลิปนี้แจ่มจริงๆ มีเป่าๆด้วย สุดยอดเลย