NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Kwang Uttaradit - 10-01-2012

ขอบคุณ น้า napman ที่ให้กำลังใจ และให้มุมมอง มุมคิดดี ๆ ตลอดมา
ขอบคุณ น้า วันละเป๊ก, Maow, cin, Taylor814aura ที่ให้กำลังใจ ให้โอกาส ด้วยความมีน้ำใจไมตรี เสมอ ๆ และตลอดมา ครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - piggyprince - 10-01-2012

ที่สุดๆๆๆๆ ชอบน้ากวางบรรเลงFingerstyleมากๆครับ
อยากเล่นได้แบบนี้มั่งจัง ใครรับสอนมั่งอะ ผมอยากเล่นเป็น Big Grin
พี่กวางเล่นได้เนียนมากๆ เพราะจริงจริ๊งงงงงงง ชมจากเซี่ยงจี๊เลยนะ (ลึกสุดใจเลย อิๆ)
ไม่ผิดแนวทางของกระทู้เลยครับ อยากให้มีเพลงเพราะๆแบบนี้มาแจมกัน Big Grin
ขอบคุณน้ากวางที่ทำให้ผมมีไฟลุกขึ้นมาอีกครั้ง อยากเล่นฟิงเกอร์เก่งๆแบบนี้มั่งจังครับ สุดยอดดดด

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 10-01-2012

Oh my...น้ากวางนี่เค้าระดับเทพ นะเนี่ย ชอบจริงๆเลยอะBig Grin ทำไมเก่งขนาดนี้อะมาตรฐานเดียวกับ Album Pretty Guitar ไชโยไชโยมาลงบ่อยๆนะครับถ้าไม่ลงเดี๋ยวผมไปโขมยมาลงเองนะไปแอบฟังมาหลายคลิปละเนียนตลอด
ไม่ผิดแนวทางของกระทู้หรอกครับ แนวทางของกระทู้มีแนวเดียวคือแนวความสุขของพวกเรา อี้....

น้าแนปคร๊าบชอบมาก Beyond the sea โดยเฉพาะฉากหลังค้าวเค้ากับบรรยากาศเสียงร้องก็ได้อารมย์คือเพราะเป็นธรรมชาติดีครับ

ขอยกนิ้วให้ทั้งสองท่านคร๊าบ[Image: icono16.gif]
กีตาร์น้ากวางยี่ห้ออะไรครับ สวยดีไม่เคยเห็น

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Taylor814aura - 10-01-2012

จะครบ สองร้อยแล้วครับ ทำอะไรซักอย่างดีไหมเรา..

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - วันละเป๊ก - 10-01-2012

(10-01-2012, 14:45)Taylor814aura Wrote: จะครบ สองร้อยแล้วครับ ทำอะไรซักอย่างดีไหมเรา..

อัดคลิปร่วมกัน? Smile

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 10-01-2012

เห็นด้วยครับ ควรร้องเพลงร่วมกันครับ
เอะ แต่จะทำไงดีถึงจะรวมไว้เพลงเดียวกันได้ละเนียะ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - napman - 10-01-2012

(10-01-2012, 14:00)WildWest Cowboy Wrote: กีตาร์น้ากวางยี่ห้ออะไรครับ สวยดีไม่เคยเห็น

Guitar : Line Thai Series No. 1 ( Custom Made By ช่างเอ๋ NNG พระราม 2 ซอยวัดพันท้ายนรสิงห์ )
Pickup : Fishman Ellipse Matrix Blend
Amp : Marshall AS 100 D ( Effect : No. 14 Chorus Room )

And thanks for your kind words for me WWC, you can payback by sing my a song :-))

(10-01-2012, 22:11)cin Wrote: เห็นด้วยครับ ควรร้องเพลงร่วมกันครับ
เอะ แต่จะทำไงดีถึงจะรวมไว้เพลงเดียวกันได้ละเนียะ

I second that too, but HOW???????TongueBig GrinSad

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Taylor814aura - 10-01-2012

คิดว่าทำได้นะครับ..ก่อนอื่นขอเป็นคีย์ซีนะครับ..เทมโป 65 ท่อนธรรมดา 2 บรรทัด ท่อนแยก 2 บรรทัด แต่งคำร้องแล้วโพสต์ลงยูทู้บ เดี๋ยวผมจะไปคอปปี้เอมเบ็ดมามิกซ์ลงลอจิคฯอีกที..กรุณาโพสต์แล้วให้มีคำว่า WWC200page เป็นใช้ได้ครับ..ขอบคุณครับ.

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - napman - 10-01-2012

(10-01-2012, 23:47)Taylor814aura Wrote: คิดว่าทำได้นะครับ..ก่อนอื่นขอเป็นคีย์ซีนะครับ..เทมโป 65 ท่อนธรรมดา 2 บรรทัด ท่อนแยก 2 บรรทัด แต่งคำร้องแล้วโพสต์ลงยูทู้บ เดี๋ยวผมจะไปคอปปี้เอมเบ็ดมามิกซ์ลงลอจิคฯอีกที..กรุณาโพสต์แล้วให้มีคำว่า WWC200page เป็นใช้ได้ครับ..ขอบคุณครับ.

OK, let's get it going guys!!!!Tongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Real - 10-01-2012

(09-01-2012, 07:20)วันละเป๊ก Wrote: คลิปน้ากวางสุดยอดเลยครับ ขอเคล็ดลับเล่นยังไงให้เนียลได้ขนาดนี้ครับ Big Grin ขออีกครับๆ

...ฟังเพลงน้ากวางต้องเตรียมหมอนมานอนพร้อมนมอุ่นๆแล้วหลับตาฟัง ไพเราะรื่นหูมากๆเคลิ้มเลยครับ ..เคล็ดลับอีกอย่างน่าจะเป็นกีต้าร์ประกอบจากช่างเอ๋ด้วยกระมังน้าcinTongue