NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 24-12-2011

(23-12-2011, 23:27)napman Wrote: And here's for Cin;

This "Fragile" is one of the very few songs that I would feel so emotionally involved to sing (and that includes "In my life", "My way", "Love's been good to me"...etc)

Yes, violence never solve any conflict but people still do it as we can see it all over the globe even right now.

ใช่ครับน้าแนป ตราบใดที่บุคคลหรือประเทศใดๆ ยังเห็นแก่ผลประโยชน์ส่วนตัวเป็นใหญ่
และใช้อำนาจ ความรู้อย่างไม่มีคุณธรรม จะเอาชนะคะคานและเหยียบย่ำประเทศอื่นหรือบุคคลอื่นให้จมธรณี
เพื่อความสำเร็จของข้าแต่เพียงผู้เดียว
สังคมส่วนรวมย่อมไม่มีวันสงบสุข และจะมีแต่ความขัดแย้งครับ

เพลงนี้เป็นเพลงที่อยู่ในอัลบั้ม Nothing Like the sun
เป็นอีกชุดนึงที่ผมเคยชอบมากๆเลยครับ

(24-12-2011, 08:33)Kwang Uttaradit Wrote: เป็นอีกเพลงหนึ่ง ที่ฟังแล้วไพเราะ สบาย ๆ อบอุ่น มีความสุข
น้า cin วางน้ำหนักเบส ให้เสียงดัง ยาวคลุม เสียงของจังหวะที่เบากว่า ได้เยี่ยมมาก ครับ
และวางน้ำหนักเสียงร้อง ให้โดดเด่นมากกว่าเสียงกีต้าร์ ที่ให้เป็นแค่ แบล็กกราวด์ นุ่ม ๆ คลอกับเสียงร้องไปตลอดเพลง
และมาให้ความสำคัญกับ น้ำหนักเสียงกีต้าร์ ที่หวาน ๆ ส่งท้ายเพลงให้ค่อย ๆ ดัง ขึ้นมาในตอนจบ
แบบนี้ มันมืออาชีพ ชัด ๆ

ขอบคุณครับน้ากวาง
ฟังคำชมน้ากวางแล้ว ผมแทบลอยเลยครับ Tongue
จะพยายามพัฒนาฝีมือให้ได้สักครึ่งของน้ากวางนะครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Taylor814aura - 25-12-2011

ดีวัน ดีคืน Good Day Good Night..!เดี๋ยวนี้เล่นเป๊ะๆเลยนะครับ ไม่เห็นแกล้งหลุดเหมือนเมื่อก่อนเลยครับ ..ฮิ ฮิ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 27-12-2011

น้ากัปตันครับความจริงฝีมือน้าcinเนี่ยแกไม่มีหลุดอยู่แล้ว เมื่อก่อนเนี่ยแกแกล้งเพื่อจะไม่ให้ฝีมืออย่างผมเขอะเขิน นอกจากเรื่องกีตาร์แล้วเรื่องอื่นแกก็ไม่เคยหลุดนะยกเว้นเจ้ยิ่งลักษณ์มา หลุดก็ต้องยอมเอาชีวิตรอดก่อนBig GrinTongueTongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 27-12-2011

(25-12-2011, 19:30)Taylor814aura Wrote: ดีวัน ดีคืน Good Day Good Night..!เดี๋ยวนี้เล่นเป๊ะๆเลยนะครับ ไม่เห็นแกล้งหลุดเหมือนเมื่อก่อนเลยครับ ..ฮิ ฮิ

เยี่ยมกูดส์ ๆ เมื่อไหร่จะส่งคลิปเดี่ยวๆมาลงบ้างครับ
ชาวบ้านเค้ารอฟังอยู่นะคร้าบ Tongue

(27-12-2011, 08:56)WildWest Cowboy Wrote: น้ากัปตันครับความจริงฝีมือน้าcinเนี่ยแกไม่มีหลุดอยู่แล้ว เมื่อก่อนเนี่ยแกแกล้งเพื่อจะไม่ให้ฝีมืออย่างผมเขอะเขิน นอกจากเรื่องกีตาร์แล้วเรื่องอื่นแกก็ไม่เคยหลุดนะยกเว้นเจ้ยิ่งลักษณ์มา หลุดก็ต้องยอมเอาชีวิตรอดก่อนBig GrinTongueTongue

พี่คาวบอยก็พูดเกินไป ผมยังอ่อนหัดนัก ยังต้องเรียนรุ้วิทยายุทธ์จากพี่คาวบอยอีกเยอะ อีกเยอะ
ใช่ๆครับ เรื่องนั้น บางทีวิ่งเอาชีวิตรอด จนกางเกงหลุดเลยก็มี
เอะ หรือว่ามันไม่ได้ใส่อยู่แล้วBig Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - piggyprince - 31-12-2011

แวะมาส่งท้ายปีเก่าและสวัสดีต้อนรับปีใหม่ที่กำลังจะมาถึงนี้ครับพี่ๆที่รักทุกท่าน Big Grin
อย่าลืมบอกรักคนข้างๆในคืนข้ามวันปีใหม่และทุกๆวันนะครับ Big Grin
Say you love me Big Grin
(25-12-2011, 19:30)Taylor814aura Wrote: ดีวัน ดีคืน Good Day Good Night..!เดี๋ยวนี้เล่นเป๊ะๆเลยนะครับ ไม่เห็นแกล้งหลุดเหมือนเมื่อก่อนเลยครับ ..ฮิ ฮิ

เมื่อคืนที่บ้านพี่นพดลปาร์ตี้ พี่แดงเล่นและร้องเพลงนั้นเพราะมากๆ ชื่อเพลงอะไรนะครับผมชอบมากๆเลยเพลงสุดท้ายบนเวทีน่ะครับ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Taylor814aura - 01-01-2012

เมื่อคืนที่บ้านพี่นพดลปาร์ตี้ พี่แดงเล่นและร้องเพลงนั้นเพราะมากๆ ชื่อเพลงอะไรนะครับผมชอบมากๆเลยเพลงสุดท้ายบนเวทีน่ะครับ Big Grin
[/quote] The Needle and the Damage Done หรือ Heart Breaker อันใดอันหนึ่งนี่ละครับ..ฮิ ฮิ ผมจำไม่ได้ว่าเล่นเพลงไหนก่อนครับ..ทำไมรู้ไหมครับ..ฮา ฮา ไม่บอกTongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - napman - 01-01-2012

(01-01-2012, 22:44)Taylor814aura Wrote: [quote='Taylor814aura' pid='159061' dateline='1324816241']
Heart Breaker อันใดอันหนึ่งนี่ละครับ..ฮิ ฮิ ผมจำไม่ได้ว่าเล่นเพลงไหนก่อนครับ..ทำไมรู้ไหมครับ..ฮา ฮา ไม่บอกTongue

Hey Capt, "Heart Breaker"??????

Are you talking about Led Zep's song?TongueBig Grin

I did that 40 plus years ago bro!!!!!!Wink

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Taylor814aura - 02-01-2012

บ่จ้ายคร้าบบบ..ฮิ ฮิ Heart Breaker ของ The Bee Gees / Gibbs' Family ครับ..

TongueSmile สวัสดีปี๒๕๕๕ครับ..แคล้วคลาด..ปลอดภัย ทุกๆท่านนะครับ

คราวนี้ไปเขาใหญ่แล้วไปเจอสาวสวย..หนุ่มใหญ่ครับ..เก่งทั้งคู่...

นักร้องวีไอพีครับ..เขาใหญ่รู้จักท่านทุกคนครับ..คุณอู๋ พิชอง..มูตอง..โอบริออง..โอปุสวัน..โอ้ยไม่หวัดไม่ไหวครับ..

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - napman - 02-01-2012

(02-01-2012, 00:07)Taylor814aura Wrote: คราวนี้ไปเขาใหญ่แล้วไปเจอสาวสวย..หนุ่มใหญ่ครับ..เก่งทั้งคู่...