NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Taylor814aura - 07-08-2011

น้าเวปเล่นนิดเดียว..ผมชอบเพลงนี้มาก..เล่นเองเลยครับ..ขาดโซโลตอนกลาง..จะมีผู้อณุเคราะห์มาเล่นให้หน่อยจะ..เยี่ยมกู๊ดดมากๆเลยครับ..Big GrinTongue
Big GrinTongue ดัน..
เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็มา..ตอนบ่ายๆ..มะรืนมั้ง..เออดี..

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 08-08-2011

(05-08-2011, 14:32)WildWest Cowboy Wrote: "แค่จับมือถือฉันรู้ทันไดใจของเธอเคลิ้มสั่น" อันนี้ระดับสิงห์ผู้เหญือ นะครับไม่ใช่ธรรมดาBig Grin แล้วถ้าได้จับตรงอื่นจะเหลือมั้ยเนี่ยBig GrinTongueTongue [Image: icono21.gif]

แหมพี่ก็พูดเกินไป ผมมันระดับประถมเท่านั้น ไม่อาจเทียบรุ่นพี่wwc ได้แน่ อิอิTongue
น้าแนปเล่นอูกูเลเล่ ด้วย ทันสมัยมากๆครับ ตอนนี้เมืองไทยกำลังนิยมเลย

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 08-08-2011

น้ากัปปิตันขอ Dark Side of The Moon ด้วยนะนะBig Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 08-08-2011

พี่กัปตันของผม ร้องว่า Mother, should I trust the government?
เสร็จแล้วส่ายหัว TongueBig Grin
เยี่ยมกูดส์ครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Maow - 08-08-2011

(08-08-2011, 09:39)cin Wrote: พี่กัปตันของผม ร้องว่า Mother, should I trust the government?
เสร็จแล้วส่ายหัว TongueBig Grin
เยี่ยมกูดส์ครับ

Mother, how could we survive?

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Arnoldmobile - 08-08-2011

May The Force Be With You ..Luke..Ha Ha

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 09-08-2011

ขอต่อเพลง Pink Floyd จากน้ากัปตันเลยแล้วกัน
Is there anybody out there

เมื่อวานมีครูที่เคยสอนกีต้าร์ผมแวะมาเที่ยวที่บ้าน
เอามาฝากกันครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - boobyblue - 10-08-2011

ไปค้นงานเก่าๆ..แล้วเจอชิ้นนี้ย?ังเป็นเดโมอยู่...ฟังแล้วยิ้ม..?นึกถึงตอนที่ลูกสาวมาช่วยร้อง..?.
อยากเอามาบันทึกไว้...และยังไม่?รู้จะได้เอาเพลงนี้มาลงมือทำจริ?งๆเมื่อไหร่..?

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Taylor814aura - 10-08-2011

(09-08-2011, 22:29)cin Wrote: ขอต่อเพลง Pink Floyd จากน้ากัปตันเลยแล้วกัน
Is there anybody out there

เreen>
โอว์..เป็นถูกใจม๊ากกๆคร้าบบ..แหมเล่นได้ตั้งนานก็ไม่บอกครับ..ขอต่อด้วย Good Bye Blue Sky เป็นไงครับ.. ถูกใจทั้งสองฝ่าย..ฮา ฮาBig GrinTongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - napman - 10-08-2011

(10-08-2011, 01:20)boobyblue Wrote: ไปค้นงานเก่าๆ..แล้วเจอชิ้นนี้ย?ังเป็นเดโมอยู่...ฟังแล้วยิ้ม..?นึกถึงตอนที่ลูกสาวมาช่วยร้อง..?.
อยากเอามาบันทึกไว้...และยังไม่?รู้จะได้เอาเพลงนี้มาลงมือทำจริ?งๆเมื่อไหร่..?

Wow, Boo, this one got tricky strumming for sure. Certainly not a 4/4 beat strumming. Good job guy! Cool