NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - povation - 23-07-2011

ชัดเจนดีครับ
แต่ขอแบบ แต่งเสียงร้องหน่อย แต่ไม่ต้องแต่งกาย...ได้ไหม ถ้าได้จัดมา!

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 24-07-2011

ไมค์ใหม่เสียงดีเลยครับ ชัดดีครับ
นี่ขนาดไม่ใส่Effect เสียงยังเพราะเลย

เมื่อวันศุกร์ที่22/7/2011 น้ากัปตันของผมแวะมาที่บ้าน
ได้ร้องเพลงร่วมกันหลายเพลง แต่ไม่ได้อัดไว้ หลือแต่เพลงเดี่ยวๆของน้ากัปตัน
เลยเอามาลงไว้บันทึกประจำวันไว้ที่นี่ ตามระเบียบ ส่วนวันรุ่งขึ้นได้มีโอกาสตามไปแจมกันที่บ้านน้ากัปตัน
มีสมาชิกหลายคนเลยครัที่ไปร่วมร้องเพลงกัน
เดี๋ยวรอให้น้ากัปตันเอาคลิปมาลงตามหลังนะครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - lekleklek - 24-07-2011

ไมค์ใหม่เสียงหล่อขึ้นเยอะเลยครับพี่ อิอิ .....

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 24-07-2011

(24-07-2011, 09:44)cin Wrote: ไมค์ใหม่เสียงดีเลยครับ ชัดดีครับ
นี่ขนาดไม่ใส่Effect เสียงยังเพราะเลย
ขอบคุณครับ เบาแรงไปเยอะด้วยครับ Big Grin
น้ากัปปิตันนี่ชอบแอบไปซ้อม meeting ก่อนเรื่อยเลย Tongue

(24-07-2011, 13:56)lekleklek Wrote: ไมค์ใหม่เสียงหล่อขึ้นเยอะเลยครับพี่ อิอิ .....
ขอบคุณครับ ไมค์มันดี Tongue

(23-07-2011, 16:04)povation Wrote: ชัดเจนดีครับ
แต่ขอแบบ แต่งเสียงร้องหน่อย แต่ไม่ต้องแต่งกาย...ได้ไหม ถ้าได้จัดมา!
จัดไป แต่ไม่แต่งกาย อาจจะโดนแบนจาก..ยูทูบ ได้นะครับ
ก็ร้องมั่วบ้าง เล่นมั่วบ้าง อะไรบ้าง

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Maow - 24-07-2011

น้าเวปครับ นั่นฉากหลังใหม่หรือครับ สวยจัง

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 24-07-2011

ผมเพิ่งสังเกตเหมือนกันว่าเป็นฉากหลังใหม่ที่เล่นที่เดิม
ดูคลิปก่อนหน้านี้นึกว่าไปเล่นที่อื่น พอเห็นคลิปนี้ อ๋อนี่มันที่บ้านน้าเวปนี่นา
ฉากแบบนี้สวยดี สมัยเด็กๆที่บ้านเคยมีหน้าต่างที่มีกระจกสีๆแบบนี้เหมือนกัน
สว่นเพลงBen น้าเวปร้องได้เนียนดีเหลือเกิน ผมเคยฟังแต่เวอร์ชั่นของ MJ
แต่ไม่รู้ว่าจริงๆเป็นเพลงของใคร

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Maow - 24-07-2011

บานกั้นแบบนี้คุณยายของผมชอบใช้ครับ vintage มากๆ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - povation - 24-07-2011

(24-07-2011, 19:35)Maow Wrote: บานกั้นแบบนี้คุณยายของผมชอบใช้ครับ vintage มากๆ

ใช้เวลาเปลี่ยนผ้าถุง...ชิมิ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - napman - 24-07-2011

(24-07-2011, 13:56)lekleklek Wrote: ไมค์ใหม่เสียงหล่อขึ้นเยอะเลยครับพี่ อิอิ .....

I second this one tooBig Grin

(23-07-2011, 15:59)Webmaster Wrote: It's sad to belong

ทดลองแบบไม่มี effect ไม่แต่งเสียงครับ

Here's what I like bestCool

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 24-07-2011

-ขอบคุณครับพี่ Maow พี่ Cin ฉากใหม่ครับ ชอบสไตล์นี้อ่ะครับ
-ขอบคุณพี่ Napman ด้วยครับ