NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 21-01-2011

ลูกข้าวนึ่งเร็คคอร์ดนี่มุขเยอะจริงๆ Tongue Big Grin
น้า Cin ผมจะมาบอกว่าผมจะขอบายเพลงของSting นะครับ พอดีลองเล่นแล้วผมลงความเห็นกับตัวเองว่า เหมือนเอาหลง ลงลาย หรือหลวงไก่ไปร้องเพลงของนภ พรชำนิน่ะครับ เหมือนจริงๆ..ขออณุญาติบายไปหาเพลงเพื่อชีวิตที่เราถนัดต่อดีกว่าครับน้า Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 21-01-2011

(21-01-2011, 10:13)povation Wrote: A Soalin' cover.
เป็น Clip ประสานเสียง ที่ดีที่สุดเท่าที่ผมฟังมาแล้วทั้งหมดในกระทู้นี้ครับ
You're The Man!
Cheers We Are Nimitguitar !

แฮ่ เพิ่งฟังแบบมิกซ์วันนี้เอง..ฟังแล้วขนลุกครับ..ร้องได้น่ากลัวมาก ตอนเล่นครั้งแรกมีแต่( อภิมหา )กีต้าร์กับร้องลายน์แรก ครั้งที่สองร้องลายน์ประสานคู่สี่ตำ่ แล้วด้วยความงกกลัวไม่ได้ดื่มโมเอต์เลยไม่ได้ขอโปรดิวเซอร์ฟังหลังจากมิกซ์..ฮิ ฮิ เอาอีกไหมครับ.

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - povation - 21-01-2011

(21-01-2011, 12:08)cin Wrote: เพลงจากวัดเส้าหลินเนี่ย เยี่ยมยอดทั้งเล่นและร้อง
เรามาฟังกันแบบคุณภาพเสียงชัดๆไปเลยดีกว่า

A Soalin / Captain Arnold Cover

ขอชมทีมงานสร้างสรรค์ Clip เสียงเพลง A Soalin' นี้ครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 22-01-2011

[
พอดีกำลังทดสอบการผสมเสียง ระหว่างไลน์ตรงๆผสมกับไมค์จ่อ
คลิปนี้ผสมไปสองอย่างเลยครับ เพลงนี้ของ Jackson Browne ครับ
น้าโฮปว่างๆช่วยแปลให้ซึ้งๆหน่อยซิครับ

[/quote]เยี่ยมกู๊ด..ซาวด์ดีมากครับ..ตกลงใช้โปรซิเจอร์นี้เลยครับBig GrinTongue ของผมคลิปหน้าขอไมค์จ่อที่หน้าอกซ้ายเพิ่มอีกตัวหนึ่งครับ..อาจมีเสียงกลองเพิ่มอีกแทรคหนึ่ง..ม่ายงั้นก็เป็นเสียงปอดแหกแทน ฮิ ฮิ.

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - billy - 22-01-2011

อากาศหนาวๆ ขอมาผิงไฟด้วยคนนะครับคืนนี้Big GrinBig Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - ยอดเยี่ยม - 22-01-2011

I have a blue balloon, a happy tune long enough to last me, all through the afternoon ...

แปล..ผมเพิ่งไปทำบอลลูนมา คงมีความสุขได้อีกนาน คาดว่าคงผ่านช่วงบ่ายนี้ไปได้ Rolleyes

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 22-01-2011

ฮิ ฮิ กลับมาแล้วเหรอครับ พ่อมดจอมซน ไปตรวจราชการถึงไหนครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 23-01-2011

น้าbilly ร้องได้ดีทีเดียวครับโทนเสียงเหมาะกับเพลงมาก ถ้าได้ไมค์หน่อยจะนิ๊งเลย..
ส่งมาแบ่งชมกันอีกนะครับ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 23-01-2011

น้า billy เยี่ยมครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 23-01-2011

(22-01-2011, 18:23)billy Wrote: อากาศหนาวๆ ขอมาผิงไฟด้วยคนนะครับคืนนี้Big GrinBig Grin

Wonderful ครับ ส่งมาเรื่อยๆนะครับ