NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 13-01-2011

Quote:ส่วนเพลงที่ร้องคุณภาพดีเหมือนเดิม อันนี้ปิดไฟอัดเลยใช่มั้ยครับ อิอิ
สงสัยปิดไฟต่อเนื่องมาก่อนอัดเพลงแน่ๆเลย
อะจึ้ย...น้าcinนี่พูดอะไรมั้ยรู้ตัวเองTongue แหมเดี๋ยวนี้นายอำเภอผมลูกเล่นแพรวพราวมีการเอาขวัญใจคนที่21มาแปะหลอกไว้นะเข้าใจเล่นนี่พี่Sad แต่เพลงทุกเพลงที่โพสมาชอบตลอดครับคลิ๊กวันละหลายเที่ยวหวังว่าจะกลายเป็นน้องเค้าจริงๆซักคลิ๊กหนึ่งTongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 13-01-2011

One Year Of Love โดนใจครับ..ลืมเพลงนี้ไปนานแล้วได้น้าweb ช่วยคว้ามาเล่นให้ฟังกันอีก ดีครับน้า Big Grin

น้า Cin เดี๋ยวจะลองหาดูซักเพลงครับ นึกไม่ออกแล้วว่ามีเพลงไรมั่ง Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 13-01-2011

(12-01-2011, 12:13)cin Wrote: พอดีตื่นเช้า วันนี้มีอารมณ์ทางเพลงครับ
ก็เลยจัดไปสักเพลง
Sting ครับ ชื่อเพลง Fragile
ผมชอบอัลบั้มนี้ของเค้ามากๆครับ
เมื่อก่อนออกมาเป็นแพคคู่ชื่ออัลบั้ม Nothing like the sun
ผมว่าเป็นอัลบั้มที่ดีที่สุดหนึ่งในสิบตลอดกาลของผมเลย Big Grin
เยี่ยมกู๊ด..ชอบมากครับ ซาวด์ดีแล้วครับ ถ้าจะจ่อไมค์อีกตัวน่าจะจ่อที่มือซ้ายดีไหมครับ เอาไว้ดักเสียงนิ้ว เพราะดีครับRolleyes

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 13-01-2011

น้ากัปตันทายถูกแล้วครับ..ตัวป่วนสัญญาณคอยวิ่งไปมากันอยู่รอบบ้านขนาดหลบเข้าตู้ไปแล้วยังตามมาป่วนเป็นระลอก กว่าจะได้ซักเพลงเล่นเอาเหนื่อยครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 13-01-2011

(13-01-2011, 12:31)WildWest Cowboy Wrote:
Quote:ส่วนเพลงที่ร้องคุณภาพดีเหมือนเดิม อันนี้ปิดไฟอัดเลยใช่มั้ยครับ อิอิ
สงสัยปิดไฟต่อเนื่องมาก่อนอัดเพลงแน่ๆเลย
อะจึ้ย...น้าcinนี่พูดอะไรมั้ยรู้ตัวเองTongue แหมเดี๋ยวนี้นายอำเภอผมลูกเล่นแพรวพราวมีการเอาขวัญใจคนที่21มาแปะหลอกไว้นะเข้าใจเล่นนี่พี่Sad แต่เพลงทุกเพลงที่โพสมาชอบตลอดครับคลิ๊กวันละหลายเที่ยวหวังว่าจะกลายเป็นน้องเค้าจริงๆซักคลิ๊กหนึ่งTongue
-ประหยัดไฟครับ กลัวโลกร้อนครับ Big Grin 555 จริงๆแล้วทดลอง noise ของกล้องอ่ะครับ
-ส่วนรูปที่ youtube เลือกมาปะหน้านั้น เป็นระบบเลือกเองอ่ะครับ ผมก็เลยไม่ได้เปลี่ยน เพราะดูดีแล้ว อิอิ
-อัดด้วยไมค์ ถ้าบรรยากาศเงียบๆ ก็ลองผสมไปสักไม่เกิน 50% ดูก็ได้ครับ จ่อไมค์ประมาณเฟรต 12-14 อ่ะครับ
ขอบคุณครับ

(13-01-2011, 13:05)hopebaby Wrote: One Year Of Love โดนใจครับ..ลืมเพลงนี้ไปนานแล้วได้น้าweb ช่วยคว้ามาเล่นให้ฟังกันอีก ดีครับน้า Big Grin

น้า Cin เดี๋ยวจะลองหาดูซักเพลงครับ นึกไม่ออกแล้วว่ามีเพลงไรมั่ง Big Grin
ขอบคุณครับ เพลงนี้รู้สึกว่าจะเป็นมือเบสแต่งไว้ครับ (จำชื่อไม่ได้ละ)
หากมีเวลาเชิญที่ห้องอัดอาโนลครับ เค้ามีระบบตัดตัวกวนสัญญาณ (ตัวเล็กๆซนๆ)ลองรับไว้แล้วครับ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 14-01-2011

/quote]
ขอบคุณครับ เพลงนี้รู้สึกว่าจะเป็นมือเบสแต่งไว้ครับ (จำชื่อไม่ได้ละ)
หากมีเวลาเชิญที่ห้องอัดอาโนลครับ เค้ามีระบบตัดตัวกวนสัญญาณ (ตัวเล็กๆซนๆ)ลองรับไว้แล้วครับ Big Grin

[/quote]ฮิ ฮิ ความปลอดภัยสองชั้นครับ มี วงจรปิดด้วยครับ รับรองหาเจอครับไม่หายไปไหนหรอกเด็กๆนะ แต่เล่นซ่อนหาไม่ได้ รู้หมดว่าซ่อนตรงไหนครับBig GrinTongue

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 14-01-2011

สมาชิกหายครับ เหลือแต่ยาม เฝ้าทั้งวันไม่มีคนเล่นครับ
งั้นขอโพสต์สมาชิกใหม่นะครับ ฮิ ฮิ เห็น( โดยบังเอิญ ) อยู่ในยูทูปม์ครับ

ฮา ฮา เดี๋ยวอาโนล์จะเดี่ยวผสม๑๐๐๐ เมตรนะครับ ไปเปลี่ยนชุดก่อนครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 14-01-2011

ชอบเมโลดี้เพลงนี้มากครับ ฟังครั้งแรกจากอัลบั้มหนึ่งของ Leo Kottke ตอนนั้นยังขายเป็นเทปคาสเส็ตอยู่เลย
คุณนพดลเล่นได้รมณ์ครับ เลือกเพลงเล่นได้แจร่ม Cheers Big Grin

น้า nap ของผมอยู่ไหนครับ วันนี้ผมพยายามโทรหาไม่ติดเลย ประมาณว่าแกน่าจะเดินทางมาอยู่ กทม.ซัก 3-4 วันตามที่แกบอกไว้ก่อนเดินทางกลับ
กะว่าอยากเจอแกซักครั้งน่ะครับ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 15-01-2011

(14-01-2011, 20:45)hopebaby Wrote: ชอบเมโลดี้เพลงนี้มากครับ ฟังครั้งแรกจากอัลบั้มหนึ่งของ Leo Kottke ตอนนั้นยังขายเป็นเทปคาสเส็ตอยู่เลย

น้าโฮปยังทันรุ่นเทปคาสเสทอยู่หรอครับ ผมก็นึกว่าคนรุ่นใหม่ รุ่นเดียวกับผม
รุ่นผมเนี่ยโตมาก็ MP3 เลยครับ เทปคาสเสทไม่รู้จักเลย Tongue
เห็นว่าช่วงหลังบริษัทเทปเอาไปมัดแหนมหมดแล้วBig Grin

จัดไปหนึ่งเพลง เพลงรุ่นมัดแหนมเลย
คนรุ่นนั้นเค้ารู้จักเพลงนี้ดี ส่วนผมคนรุ่นใหม่เลยเพิ่งมารู้จักครับ อิอิ

Walk On the Wild Side

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 15-01-2011

ชึ้ด ชื้อ ดึด ชื้อ ดึ้ด ชื้อ ดึ้ด ชือ ดึด ๆๆๆๆ เพลงของใครอ่ะน้า cin คุ้นๆแต่นึกไม่ออก

มีกีต้าร์สุดแจ่มมาอวดกันอีกแล้ว ไม่รู้กีต้าร์ไรสวยชะมัด ตัวนี้ตีคู่มากับบลูเบอร์รี่ตัวก่อนเลยน่ะเท่พอกัน Big Grin