NimitGuitar webboard
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ (/showthread.php?tid=7801)

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - povation - 12-01-2011

(12-01-2011, 10:19)call Wrote:
(12-01-2011, 04:16)Webmaster Wrote: ที่แท้หัวหน้าเผ่าน้า wwc แอบหนีไปเที่ยวนี่เอง ดีนะครับที่ยังมีงานเพราะๆมาส่งพร้อมกับ darkmoon มาช่วยด้วย หลังจากปรึกษาทนายแล้วจึงให้รอลงอาชา เอ้ยอาญาไว้ก่อน อิอิ

ป.ล.น้า wwc มีหน้าม้าทุกเพลงเลยครับ Big Grin

มีหน้าม้านะไม่ผิดกติกาแคมป์ไฟ แต่มีตัวช่วยแบบน้าเวบ จนทำให้คนฟังเสียสมาธิ ขนาดน้าหม่าวฟังเพลงไม่รู้เรื่อง อันนี้ผิดกติกาแน่นอน กำลังปรึกษาทนายป๋อว่าต้องลงโทษถึงขั้นริบตัวช่วยของน้าเวบเลยหรือเปล่า ริบแล้วเอามาช่วยงาน dance ให้กับวง blue ribbon ดีไหม

หาเรื่องให้วง blue ribbon แตกแล้วไงล่ะน้าcall
อย่างนี้อาจเข้าข่าย..หวังดีแต่ประสงค์ร้าย!

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 12-01-2011

ขอดันหน่อย
ไหนๆดันกระทู้ที่ไม่ยอมขึ้นแล้ว
ฉลองครบ 100 หน้าของกระทู้นี้
ขออนุญาติเจ้าของที่ไม่ยอมมาโพสเพลงเลยช่วงนี้ เพลงของ Hopebaby ครับ
เจ้าตัวโปรดทราบมาล้อมกองไฟด่วน หายหน้าไปนานเกินนนนน
เชิญรับชม

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - WildWest Cowboy - 12-01-2011

Quote:Posted by Webmaster - Today 04:16
ที่แท้หัวหน้าเผ่าน้า wwc แอบหนีไปเที่ยวนี่เอง ดีนะครับที่ยังมีงานเพราะๆมาส่งพร้อมกับ darkmoon มาช่วยด้วย หลังจากปรึกษาทนายแล้วจึงให้รอลงอาชา เอ้ยอาญาไว้ก่อน อิอิ

ป.ล.น้า wwc มีหน้าม้าทุกเพลงเลยครับ

เฮ้อ...โล่ง นึกว่าโดนคดีเด็ดซะแล้ว ว่าแต่ว่าทนายที่ว่านี่ทนายป๋อป่าวครับ ระดับทนายacousticนี่แกจะรับคดีเล็กๆแบบนี้เหรอBig GrinTongue
น้าcallและน้าhopeกรุณาส่งงานด่วนคร๊าบก่อนจะโดนลงอาชาแบบผมBig Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 12-01-2011

เอิ๊ก!!! สะอึกครับน้าซิน Tongue
พอดีก่อนหน้านี้ยุ่งครับจัดการเรื่องสร้างบ้านอยู่เลยไม่สามารถเกาะกระทู้แบบกระชั้นชิดได้เหมือนเดิม ช่วงนี้พอมีจังหวะว่างอยู่บ้างเลยคว้ากีต้าร์มาอัดเพลงกะเขาหน่อย ที่ยังไม่ได้โพสต์ก็เพราะอยากให้ทะยอยชมคลิปที่เพิ่งลงกันไว้ไปก่อนน่ะครับ กลัวนิดๆว่าเพลงที่เราเล่นจะขัดจังหวะ กระชากอารมณ์ประมาณนั้น 555

ถือโอกาสมอบเพลงนี้ให้น้าnap แทนของขวัญวันเกิดแกไปด้วยเลยครับ น้าnap แกเคยถามผมเมื่อคราวก่อนว่าชอบ Woody ชอบ Dylan เล่นเพลงนี้ได้มั๊ย..
Happy Birth Day ย้อนหลังครับ
ขอบคุณน้า cin ช่วยกันดัน
เมื่อเช้าได้รับเมล์จากน้า call แกจะส่งTab เพลง Darcy Farrow มาให้ลองฝึกเล่น มีข้อแม้ว่าเล่นได้แล้วต้องอัดคลิปมาแบ่งกันฟัง...ด้วยความยินดีครับน้า ขอแสดงความขอบคุณไว้ตรงนี้ด้วยเลยครับ
Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 12-01-2011

พอดีตื่นเช้า วันนี้มีอารมณ์ทางเพลงครับ
ก็เลยจัดไปสักเพลง
Sting ครับ ชื่อเพลง Fragile
ผมชอบอัลบั้มนี้ของเค้ามากๆครับ
เมื่อก่อนออกมาเป็นแพคคู่ชื่ออัลบั้ม Nothing like the sun
ผมว่าเป็นอัลบั้มที่ดีที่สุดหนึ่งในสิบตลอดกาลของผมเลย Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - hopebaby - 12-01-2011

แจร่ม..สติงชุดนี้ผมก็ชอบเมื่อก่อนฟังอยู่ประจำ

ซาวด์กีต้าร์เอาเรื่องขึ้นทุกวันแล้วนะครับน้า Cin วันหลังขอปรึกษาเรื่องปิ๊กอั๊พแบบเหน็บตรงซาวด์โฮลด์นี่หน่อยอยากได้มาใช้ซักอัน ชอบอยู่ครับ Big Grin

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - call - 12-01-2011

(12-01-2011, 11:06)WildWest Cowboy Wrote:
Quote:Posted by Webmaster - Today 04:16
ที่แท้หัวหน้าเผ่าน้า wwc แอบหนีไปเที่ยวนี่เอง ดีนะครับที่ยังมีงานเพราะๆมาส่งพร้อมกับ darkmoon มาช่วยด้วย หลังจากปรึกษาทนายแล้วจึงให้รอลงอาชา เอ้ยอาญาไว้ก่อน อิอิ

ป.ล.น้า wwc มีหน้าม้าทุกเพลงเลยครับ

เฮ้อ...โล่ง นึกว่าโดนคดีเด็ดซะแล้ว ว่าแต่ว่าทนายที่ว่านี่ทนายป๋อป่าวครับ ระดับทนายacousticนี่แกจะรับคดีเล็กๆแบบนี้เหรอBig GrinTongue
น้าcallและน้าhopeกรุณาส่งงานด่วนคร๊าบก่อนจะโดนลงอาชาแบบผมBig Grin

ผมไม่มีงานจะส่งแล้วครับน้า wwc ขอเป็นคนดูดีกว่าครับ ก่อนหน้านี้ น้าอาร์โนลด์เป็นคนส่งแทนผมครับ ผมไม่เคยถ่ายคลิปวิดีโอเอง มีแต่อยู่ในกล้องของชาวบ้าน ฝีมือกระท่อนกระแท่นไม่คงเส้นคงวา ลงไปก็อายเขา ยิ่งตอนนี้มีคนของสำนักกระบี่ธรรมวัฒนะเข้ามาร่วมสังเกตการณ์ด้วยนี่ ยิ่งต้องระมัดระวังมากขึ้นครับ สำนักนี้ขึ้นชื่อเรื่องความร้ายกาจของเพลงกระบี่มาช้านาน ใครชะล่าใจพลาดพลั้งเสียทีมีสิทธิ์ช้ำในบาดเจ็บเจ๊กอักกระอักเลือดได้นะครับ Big GrinBig GrinBig Grin

อย่างน้า wwc ถ้าพลาดท่าเสียทีก็ยังมีอาชาให้ควบขี่หลบหนีได้ ส่วนน้าอาร์โนลด์แกโดดขึ้นเครื่องบินบินหนีออกนอกประเทศได้ในแค่ชั่วพริบตา ส่วนน้า cin กับ น้าหม่าวก็อยู่ไกลเกินกว่ารังสีกระบี่จะแผ่ครอบคลุมไปถึง ส่วนน้า hope baby แกคงเอาตัวรอดได้ มีแต่ผมที่ต้องดิ้นรนกระเสือกกระสนเอาชีวิตรอด จึงไม่อาจอยู่ร่วมสนุกร่ายรำเพลงกระบี่รอบแคมป์ไฟร่วมกับเหล่าสหายได้ ขอให้สหายทุกท่านโปรดให้อภัยมา ณ ที่นี่ด้วย SadSadSad

ยังไงสู้ตามวง blue ribbon กับ พ่อบ้านนิมิตร ให้มาส่งงานเพิ่มดีกว่าครับ

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Webmaster - 12-01-2011

(12-01-2011, 12:13)cin Wrote: พอดีตื่นเช้า วันนี้มีอารมณ์ทางเพลงครับ
ก็เลยจัดไปสักเพลง
Sting ครับ ชื่อเพลง Fragile
ผมชอบอัลบั้มนี้ของเค้ามากๆครับ
เมื่อก่อนออกมาเป็นแพคคู่ชื่ออัลบั้ม Nothing like the sun
ผมว่าเป็นอัลบั้มที่ดีที่สุดหนึ่งในสิบตลอดกาลของผมเลย Big Grin

น้า cin เพลงนี้ผมก็กำลังแกะอยู่เลยครับ เล่นไปร้องไปด้วยนี่ยากชะมัด
น้า cin เล่น+ร้องได้ feel ดีจังครับ ประกอบกับภาพและเสียงก็เคลียสุดๆครับ

-สำหรับเพลงของน้าคอล รอนิดเพราะผมทำไปตาม sequence ที่อัดวิดีโอไว้ครับ
-ส่วนตัวช่วยของผมหากยึดไปวง BRB น้าป๋ออาจถูกใบแดงออกจากวงได้ครับ Smile

ส่งงานไปด้วยครับ
งานเพลงของนาย freddie mercury

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Cin - 13-01-2011

(12-01-2011, 14:59)hopebaby Wrote: แจร่ม..สติงชุดนี้ผมก็ชอบเมื่อก่อนฟังอยู่ประจำ

ซาวด์กีต้าร์เอาเรื่องขึ้นทุกวันแล้วนะครับน้า Cin วันหลังขอปรึกษาเรื่องปิ๊กอั๊พแบบเหน็บตรงซาวด์โฮลด์นี่หน่อยอยากได้มาใช้ซักอัน ชอบอยู่ครับ Big Grin

น้าโฮปช่วยจัดเพลงในชุดนี้มาสักเพลงนะครับ อยากฟังบ้าง
ซาวด์ดีขึ้น เพราะอัดแบบต่อตรงครับเสียงคมชัด แต่ผมว่าน่าจะมีวิธีที่อัดแล้วให้เสียงที่เป็นอคูสติกมากกว่านี้ ยังดีกว่านี้ได้อีก
เรื่องปิ๊กอัพใช้ไปมาหลายแบบ ส่วนตัวรู้สึกชอบแบบที่คาดซาวด์โฮลครับ เสียงค่อนข้างมีความเป็นธรรมชาติดี

(12-01-2011, 16:48)Webmaster Wrote: น้า cin เพลงนี้ผมก็กำลังแกะอยู่เลยครับ เล่นไปร้องไปด้วยนี่ยากชะมัด
น้า cin เล่น+ร้องได้ feel ดีจังครับ ประกอบกับภาพและเสียงก็เคลียสุดๆครับ

ขอบคุณครับน้าเวป Smile เอาๆครับ แกะเลยครับ ใช่ครับยากมากๆเล่นไปด้วยร้องไปด้วยเนี่ย
ของผมเอาแค่กลิ่น เลยมั่วๆไป น้าเวปว่าถ้าเราอัดเอาแบบไมค์จ่อกีต้าร์อีกไลน์แล้วไปผสมมันรวม
มันจะดีมั้ย แต่ผมเดาว่าถ้าผมทำซาวด์มันน่าจะฟุ้ง เพราะมาตราฐานการอัดแบบไมค์จ่อไม่ดีแบบในห้องอัด
น้าเวปเคยลองมั้ยครับ ว่าจะลองหลายทีแล้ว ขี้เกียจทุกทีTongue

ส่วนเพลงที่ร้องคุณภาพดีเหมือนเดิม อันนี้ปิดไฟอัดเลยใช่มั้ยครับ อิอิ
สงสัยปิดไฟต่อเนื่องมาก่อนอัดเพลงแน่ๆเลย

RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - Capt.Arnold - 13-01-2011

(12-01-2011, 10:40)cin Wrote: ขอดันหน่อย
ไหนๆดันกระทู้ที่ไม่ยอมขึ้นแล้ว
ฉลองครบ 100 หน้าของกระทู้นี้
ขออนุญาติเจ้าของที่ไม่ยอมมาโพสเพลงเลยช่วงนี้ เพลงของ Hopebaby ครับ
เจ้าตัวโปรดทราบมาล้อมกองไฟด่วน หายหน้าไปนานเกินนนนน
เชิญรับชม

ฮิ ฮิ ผมจำได้ คลิปนี้ถ่ายทำในตู้เก็บเสื้อผ้า เพื่อตัดตัวกวนสัญญาณ (ตัวเล็กๆซนๆ)ใช่ไหมครับน้าโฮปTongue